• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Battery Repair (Doctor Boost) v1.5.4 Full - Bảo trì và sửa chữa pin (Cập nhật v1.8.3)

hellboy9000

Pác này nói thật hay lại chém...đấy ? ....vừa chạy phần mềm này vừa cắm sạc á ... liệu Pin có chết nhanh hơn ko :))....chủ thớt cho ý kiến xem nào ?

Bác có thể thử chạy pần mềm mà ko cắm sạc :)) rồi xem vần để ra sao =)) , mình đã hi sinh 1 viên pin để test cắm sạc và ko cắm sạc nên mới post lên đây và bác có thể thử xem ko cắm sạc thì pin nó thế nào =)) , chắc sau khi chạy xong p soft này sạc pin đến 80% nó báo đầy :))

cuulonggiang

Bác có thể thử chạy pần mềm mà ko cắm sạc :)) rồi xem vần để ra sao =)) , mình đã hi sinh 1 viên pin để test cắm sạc và ko cắm sạc nên mới post lên đây và bác có thể thử xem ko cắm sạc thì pin nó thế nào =)) , chắc sau khi chạy xong p soft này sạc pin đến 80% nó báo đầy :))

venusian
ơi.... cha này nói chuẩn ko zậy... nó chém ghê wá...~X( ... lần trước mình chạy phần mềm này nhưng ko cắm sạc ... nó chạy bình thường (khoảng 2h - 3h là xong)... bây giờ sạc bình thường .. pin dùng cũng lâu hơn.. có thấy hiện tượng gì đâu... :-?? tên kia...hellboy9000.... dám chém ta hả ? ...>:)

lebinh__hung

phần hướng dẫn ghi mà mấy ba ko đọc,

phần mềm nó bảo muốn hiệu quả tốt nhất nên để pin xuống còn khoản 5-10%, khoản 20% thì chỉ là tốt thôi

như vậy tức là xài gần hết pin rồi kick hoạt phần mềm + cắm sạc, đến khi 100% thì tháo ra

thường là để đó đi ngủ là ok

hellboy9000

venusian
ơi.... cha này nói chuẩn ko zậy... nó chém ghê wá...~X( ... lần trước mình chạy phần mềm này nhưng ko cắm sạc ... nó chạy bình thường (khoảng 2h - 3h là xong)... bây giờ sạc bình thường .. pin dùng cũng lâu hơn.. có thấy hiện tượng gì đâu... :-?? tên kia...hellboy9000.... dám chém ta hả ? ...>:)

ko chém đâu sói ơi , nói chung để 10-20 % là ôk nhưng để cho ngon lành cứ để 80% rồi bật , nó sẽ ép pin sạc thêm cho đến khi đầy hẳn...

Htth88

Vãi hàng quá AE ơi! Mình dùng HTC Desire HD bình thường dùng gần 1 ngày hết pin (Mình chơi game online). Tối qua vừa cài PM này lúc pin máy còn 8%. Sạc đến 7 giờ sáng thi PM cũng chạy xong, pin 100%. Mình đi làm, ngồi nghịch khoảng 1 tiếng, pin còn 93%. Sau đó mình quên ko thoát game để máy trong túi. Đến khoảng 12 giờ lấy máy ra thì... Em nó đã bị tắt nguồn từ khi nào, bật lên pin báo 1%. Thế này là thế nào các bác ơi! Còn tệ hơn khi chưa cài PM này. Hic hic.........X_X

Last edited by a moderator:

venusian

Moderator
Vãi hàng quá AE ơi! Mình dùng HTC Desire HD bình thường dùng gần 1 ngày hết pin (Mình chơi game online). Tối qua vừa cài PM này lúc pin máy còn 8%. Sạc đến 7 giờ sáng thi PM cũng chạy xong, pin 100%. Mình đi làm, ngồi nghịch khoảng 1 tiếng, pin còn 93%. Sau đó mình quên ko thoát game để máy trong túi. Đến khoảng 12 giờ lấy máy ra thì... Em nó đã bị tắt nguồn từ khi nào, bật lên pin báo 1%. Thế này là thế nào các bác ơi! Còn tệ hơn khi chưa cài PM này. Hic hic.........X_X

Xem lại bản Rom bạn đang dùng. XEm lại những ứng dụng bạn đang sử dụng. Có thể bị xung đột ứng ụng. Mình cũng đang dùng DHD đây.

cuulonggiang

anh em test sau 1 thời gian thấy sao nhỉ ?

Đã test trên Samsung Galaxy S theo hướng dẫn của Member lebinh__hung... bây giờ xài bình thường (vô net 1 it, game 1 it, gọi điện, nhắn tin vài 3 cuộc) thi 2 ngày xạc 1 lần...:D=D>

Htth88

Xem lại bản Rom bạn đang dùng. XEm lại những ứng dụng bạn đang sử dụng. Có thể bị xung đột ứng ụng. Mình cũng đang dùng DHD đây.

Mình dùng rom gốc. để mình xem thử 1 thời gian đã.

CHUNGHP1990

bác nào giúp em với. e đã tải về rồi nhưng lúc cài đặt máy báo Ứng dụng ko đc cài đặt. e dùng ss galaxy gio, Android 2.2. tks

nhunguyen12

tóm lại admin nào trả lời giúp là khi nào thì chạy chương trình, lúc hết pin hay là đầy pin vậy?