• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

BeejiveIM (FIX lỗi PC LOAD LETTER)

achille2k

Mấy hôm rồi không sử dụng được Beejive lọ mọ cũng mò thấy cái này anh em làm thử nhé:

1. Gỡ bỏ BeejiveIM trong máy bạn đi
2. Vào AppStore Cài một trương chình free bất kỳ và cài đặt nó lên
3. Dùng WinSCP vào folder: /private/var/mobile/Applications mở folder tương ứng của trương trình đó thường là xxxxxxxxx trong folder copy file "iTunesMetadata.plist" về máy
4. Cài BeejiveIM đã thuốc mới nhất download ở đây: http://www.mediafire.com/?ozoguy2znoz
5. Dùng WinSCP vào folder: /private/var/mobile/Applications của BeejiveIM copy file "iTunesMetadata.plist" ở máy tính vào

Giờ thì khởi động lại iPhone xem thế nào nhé!
Chúc vui

vanbon

Cách này được đó bà con. Nhưng hổng biết thời gian tới thì thế nào:D

Chỉnh sửa cuối:

1411

được rồi! không biết mấy hôm nữa nó có dở quẻ không nhỉ!

achille2k

Cách này được đó bà con. Nhưng hổng biết thời gian tới thì thế nào:D

Đến đâu hay đến đấy! :)) dở quẻ thì một hai hôm lại có thuốc chữa thôi

hình như link die rồi.....=D>

Link ko sao đâu bạn, Sử dụng version thuốc mới nhất bất kỳ link nào cũng ok đó bác tốt nhất là cứ bem cái này đi ;;)

hoangkarate

Tình hình là cài lên nhưng mà nó đơ ra, chẳng chịu chạy gì cả....
Bản này nó ko hiện cái no.paid.licend.open gì đó nhưng đơ...

timnhacchuong

cái này k0 thấy trong mấy folders trong apply" iTunesMetadata.plist " hay dowload trong Cydia ra vậy bác k0 nói rõ gì cả khó mà hiểu lắm :)
chỉ thay itunesArtwork trong mỗi folders thui

hiennghiem

huhu em lam mãi mà nó vẫn báo no paid license found là sao hả các bác. có phải máy em bị khóa imei rồi không ạ. bác nào cứu em với

PrideOf8x

bác nào hiện PC LOAD LETTER thì xài đc cách này
còn hiện no.paid.license.found là đã vào blacklist của Beejive rồi, vô phương cứu chữa, xài bản quyền còn ko đc nữa là :(( mình là 1 nạn nhân :((

achille2k

cái này k0 thấy trong mấy folders trong apply" iTunesMetadata.plist " hay dowload trong Cydia ra vậy bác k0 nói rõ gì cả khó mà hiểu lắm :)
chỉ thay itunesArtwork trong mỗi folders thui

Dùng WinCSP để dùng máy tính browser file của iphone đó bác! Nói nôm na là sau khi cài xong chương trình free trên appstore bác kết nối iPhone với PC làm sao mà lấy được cái file "iTunesMetadata.plist" về rồi làm như hướng dẫn!

Chỉnh sửa cuối:

Lethanhasia

Mình cài đúng theo hướng dẫn nhưng kết quả vẫn báo là no.liecnse.found. Có cách nào khác không bạn ơi?