• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Belle TopBar v1.01(4) S60v5 S^3 byMeasma - Phần mềm belle ngoài menu bản mix lần 2

blackpetal

ai dùng theme hình nền đen thì đổi hết màu battery ,signal strengh thành màu đen ,rồi xoá entry battery ,signal icon đi xem sao ,cứ thử biết đâu đc đỡ phải cài app

Mình thử làm như ace nói thì được như vậy nè:

Xoá entry icon battery và signal rồi thì nó thành icon như thế đó.:D tí xíu nữa là mất icon pin+sóng rồi:))

Cái vấn đề autostart thì đã giải quyết được rồi,còn lại là làm sao cho nó mất đi cái thông báo nhà mạng và cái đồng hồ như dragon nói nhỉ.Cái hs của mình có tới 3 cái đồng hồ số lun,:D

Chỉnh sửa cuối:

ace_hp7

Active Member
Mình thử làm như ace nói thì được như vậy nè:

Xoá entry icon battery và signal rồi thì nó thành icon như thế đó.:D tí xíu nữa là mất icon pin+sóng rồi:))
bạn bung entry battery ,signal strengh (theme này 2 cái dùng chung đc ) chỉnh cho nó đen thui là nó mất luôn ,nhưng cái này khi có tin nhắn ,miss call thì vẫn bị cái Top bar che mất ,nc là khó lắm :D

blackpetal

bạn bung entry battery ,signal strengh (theme này 2 cái dùng chung đc ) chỉnh cho nó đen thui là nó mất luôn ,nhưng cái này khi có tin nhắn ,miss call thì vẫn bị cái Top bar che mất ,nc là khó lắm :D

Miss call và tin nhắn do mình ko biết có đt gọi đến nên là miss call mà,khi mở đt thì nó hiện ở màn hình khoá rồi còn gì.
Mình đang ở cty,mà máy tính thì lại ko có pm để chỉnh màu cho nó.ace chỉnh thử rồi gởi mình add vô thử xem sao nhé.

Dragon459

Manager
bỏ pin và sóng thì đơn giản rồi. nhưng là mix cho trong suốt chứ k phải mix đen. vì vẫn còn trường hợp dùng hình nền mà
bây giờ mà fix lại cái nay dồn hết pin,sóng sang góc trái là đẹp nhất. lúc đó thì kéo dài cái thanh bar kia k phải là 360 nữa mà là 640. như thế khi xoay ngang vẫn hiện thị được. tạm nghĩ là như thế.nhưng tiếc là k được theo ý
Quên. hình của bác NTV đây.
k có lẫn icon linh tinh đâu.đảm bảo đúng chất.To rõ đẹp. bác tự chỉnh lại size nếu cần

ace_hp7

Active Member
thì mình bảo lúc đầu là ai hay để hình nền đen giống mình mà ,chứ hình màu đã k dám xui ae ,:D ,
blackpetal : bạn thử set cả 2 nhé ,1 cái màu đen ,1 cái trong suốt xem cái nào lừa tình đc :D ,set cho cả battery ,signal strengh
http://www.mediafire.com/?eu6cd2z52bdyuas
dùng oplogo change ẩn mạng xem

Chỉnh sửa cuối:

saccerwin

đã với pm với lão measa xong....lão ta kêu sẽ cố fix cho trong suốt...nhưng màn hình ngang thì chưa đc lão đang nghiên cứu
lão đang định sửa lại như thế này

hình nền cho bác ntv đây:
9fdaee49135c72029e514cbb5730c7c5_42134280.67978109068faac6dc6ez.jpg

blackpetal

Sau khi đã add icon pin+song black+trong suốt của ace thì được như vầy nè:

Icon black:

Icon trong suot:

=D>Như vậy là ok rồi đó ace,tạm thời thì cứ dùng như vậy đi,khi nào có bản mix thì tính tiếp hén:D

Giờ làm sao cho cái chữ 3G và cái cục pin nó trong suốt luôn thì lúc đó dùng hình nền được rồi đó.
Ace mix cho nó trong suốt luôn được ko ace?:D

Chỉnh sửa cuối:

damhuytho

có ai biết làm biến mất hết tên sóng mạng và time của bellle topbar không

Chỉnh sửa cuối:

ace_hp7

Active Member
Giờ làm sao cho cái chữ 3G và cái cục pin nó trong suốt luôn thì lúc đó dùng hình nền được rồi đó.
Ace mix cho nó trong suốt luôn được ko ace?:D
bạn vào resource trích cho mình cái entry signal icon 3G của bạn ra ( minor ID là 0x1234) ,tí nữa mình chỉnh trong suốt cho,h bận tí vc

blackpetal

bạn vào resource trích cho mình cái entry signal icon 3G của bạn ra ( minor ID là 0x1234) ,tí nữa mình chỉnh trong suốt cho,h bận tí vc

Ko được rồi ace ơi,mình chỉnh cho nó trong suốt rồi mà chỉ được cái icon pin trong suốt thôi,còn chữ 3G thì ko được,chắc là do cfw của mình rồi,nếu được thì bạn test thử cái theme này xem nó có trong suốt ko nhé.

http://www.mediafire.com/?sdhh2aactkfk7at

@@: ko thì ai rảnh thì cài thử cái theme này xem coi cái icon pin+sóng nó có mất đi ko nhé.tks all

Chỉnh sửa cuối:

boy_online01

Ko được rồi ace ơi,mình chỉnh cho nó trong suốt rồi mà chỉ được cái icon pin trong suốt thôi,còn chữ 3G thì ko được,chắc là do cfw của mình rồi,nếu được thì bạn test thử cái theme này xem nó có trong suốt ko nhé.

http://www.mediafire.com/?sdhh2aactkfk7at

@@: ko thì ai rảnh thì cài thử cái theme này xem coi cái icon pin sóng nó có mất đi ko nhé.tks all

Bác chuyển về mạng gsm là nó mất liền.

boy_online01

Vừa dạo qua dailymobile thấy tác giả kêu mai sẽ có bản mới, ko biết change log ntn đây :(

Post via UCBrowser