• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Benchmark1.3.3 Phần mềm chấm điểm tốc độ cho mobile

flywithme

Benchmark v 1.3.3​

Đây là phần mềm chấm điểm tốc độ cho chiếc mobile. nó kiểm tra CPU và bộ nhớ và đưa ra kết quả chấm điểm. Đặc biệt nó có thể dùng để so sánh tốc độ của 2 chiếc mobile. Quá trính test có thể mất khoảng 2 phút để hoàn thành. Cài đặt được trên các máy hỗ trợ java

linhvnvip

sao cái này 25 lần tải mà không ai thank hết vậy.bất lịch sự quá đấy những người download ạ.

tiny1990

ối giời. mình nghĩ 2 cái N95 test thì kết quả như nhau chứ bench làm gì.
Nếu kết quả khác nhau là do 1 bên cài nhiều ứng dụng và thẻ nhớ đầy nhóc data.
muốn 2 đưa nó bằng nhau thì 4mat rồi cài dzoo bench k bằng nhau mình xin đi đầu xuống đất hehe.

Kojiro

Super V.I.P
ối giời. mình nghĩ 2 cái N95 test thì kết quả như nhau chứ bench làm gì.
Nếu kết quả khác nhau là do 1 bên cài nhiều ứng dụng và thẻ nhớ đầy nhóc data.
muốn 2 đưa nó bằng nhau thì 4mat rồi cài dzoo bench k bằng nhau mình xin đi đầu xuống đất hehe.

Nói phải suy nghĩ. 2 con giống nhau so sánh làm gì. Post bài để thể hiện thông in cần nắm bắt chứ post bài vô nghĩa thì đừng post.

hoa2ngminh

Benchmark v 1.3.3​

Đây là phần mềm chấm điểm tốc độ cho chiếc mobile. nó kiểm tra CPU và bộ nhớ và đưa ra kết quả chấm điểm. Đặc biệt nó có thể dùng để so sánh tốc độ của 2 chiếc mobile. Quá trính test có thể mất khoảng 2 phút để hoàn thành. Cài đặt được trên các máy hỗ trợ java

mình thank's trước tí nữa test sau.

MinhThang

Manager
cái này thì 2 máy cần cài mới so sánh được với nhau phải k nhỉ

Để đánh giá máy mình thì được chứ nói dùng để so sánh thì hơi không khách quan tý nào cả vì mỗi máy mỗi khác có thể cài nhiều hay ít ứng dụng cũng ảnh hưởng tới vấn đề điểm rồi.

ptnmylove

Đây là điểm máy E71 của mình, các bạn cũng post máy của mình lên để so sánh chơi nha:
Your CPU Score is: 342
Your Mem Score is: 78
Your Int Score is: 590
Your Float Score is: 597
Copied 1600KB at 43 KB/s
Read 15936KB ai 421 KB/s
Free Memory for app is: 118144
Total Memory for app is 512000

MinhThang

Manager
Đây là điểm máy E71 của mình, các bạn cũng post máy của mình lên để so sánh chơi nha:
Your CPU Score is: 342
Your Mem Score is: 78
Your Int Score is: 590
Your Float Score is: 597
Copied 1600KB at 43 KB/s
Read 15936KB ai 421 KB/s
Free Memory for app is: 118144
Total Memory for app is 512000

Chỉ chấm điểm cho máy của mình để mình biết thôi bạn à, đâu có thể để so sánh được.

ptnmylove

Sao lại không, so sánh giữa các dòng máy với nhau, rồi từ đó suy ra máy nào mạnh hơn máy nào, chẳng hạn so sánh tốc độ xử lý cpu của N95 và E71 cái nào mạnh hơn.

MinhThang

Manager
Sao lại không, so sánh giữa các dòng máy với nhau, rồi từ đó suy ra máy nào mạnh hơn máy nào, chẳng hạn so sánh tốc độ xử lý cpu của N95 và E71 cái nào mạnh hơn.

Sao lại có thể so sánh kiểu đó được,nếu nói để biết rồi mua dùng thì được, còn so sánh,thì phải hiểu đúng nghĩa của nó chứ.

mrmop

có ai sài n95 8gb test xem coi e71 hay n95 cái nào tốc độ nhanh hơn.đang tính mua thêm cái n95.