• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Best Ans.Machine v1.02_Hỗ trợ tự bắt máy đa năng!! [Cập nhật]

Caominh171

Best Answering Machine v1.02 S60v3 S60v5 - FoXPDA
[Cập nhật]

PM hỗ trợ tự bắt máy đa năng hơn VoiceInbox!!

Chức năng:

* Gán lời chào cho từng số điện thoại, liên lạc trong Danh bạ hay Nhóm;
* Giao diện thân thiện với người mới dùng;
* Phát lại tin nhắn ghi âm được (lời nhắn) ngay trong ứng dụng;
* Có thể tùy chỉnh cấu hình riêng để bật ứng dụng, tương thích ngay cả khi các bạn dùng Best Profiles hẹn giờ đổi cấu hình;

Cập nhật:

* Chỉ 1 file cài đặt cho cả dòng S60v3 & S60v5.
* Bây giờ, tất cả các cuộc gọi đến đều được ghi chép trong nhật ký (không chỉ riêng các tin nhắn được ghi âm);
* Sửa lỗi định dạng ngày tháng;

Lưu ý:

Khi cài xong, các bạn mở ứng dụng, chọn Options/Language/Tiếng Việt để chuyển qua ngôn ngữ Việt nhé.

lengoclinh

Bạn có thể nói rõ hơn về chức năng gán lời chào cho SDT dc k?
Chất lượng ghi âm có tốt hơn voice inbox k bạn?

Caominh171

Bạn có thể nói rõ hơn về chức năng gán lời chào cho SDT dc k?
Chất lượng ghi âm có tốt hơn voice inbox k bạn?

Nghĩa là bạn có thể gán cho từng người, từng số lời chào mà bạn ghi âm sẵn trước khi ứng dụng ghi âm lại lời nhắn (VD như: Hiện giờ tôi đang bận, bạn hãy để lại lời nhắn. Khi nào xong tôi sẽ gọi sau.) Khi kết thúc lời chào này, ứng dụng sẽ tự động ghi âm cho tới khi nào đầu dây bên kia cúp máy.

Chỉ zậy thui :p

Còn chất lượng thì định dạng *WAV vẫn cho âm thanh ghi âm tốt, gần như *MP3

baeanhvaem

Bác nè,em spam tí nha!dạo nay em bị nháy máy dữ wá.bác co PM nào,tự động bắt cuộc gọi từ giây thứ 0,đồng thời cho kẻ phá phach do nge 1ban nhac do mình soạn truoc mà hắn sẽ bị tồn tiền chít k?Bác giải nguy cho em vụ này với nhá.thank bác truớc na

lengoclinh

Bác nè,em spam tí nha!dạo nay em bị nháy máy dữ wá.bác co PM nào,tự động bắt cuộc gọi từ giây thứ 0,đồng thời cho kẻ phá phach do nge 1ban nhac do mình soạn truoc mà hắn sẽ bị tồn tiền chít k?Bác giải nguy cho em vụ này với nhá.thank bác truớc na

Bạn dùng voice inbox đi. Trong cài đặt để ở 0 giây nhé (có chuông tới là OK liền đấy).
( Answ.mach.Apter đặt là 0 seconds nhé).
CHúc vui!

bendacula

cho minh hõi cái này là bản full chưa vây hay cần dùng key đễ mỡ vây , mình đọc thấy hay quá nhưng o biết sử dụng dược mấy ngày thôi.:-?

Caominh171

Bạn dùng cái này cũng được đó. Vào Cài đặt/Bắt sau (giây) rồi thiết lập 0 hay 1 giây thì khi người gọi tới nó sẽ tự bắt.

Cái hay của cái này ở chỗ bạn có thể đặt chỉ riêng số đt hay người nào đó nhá máy bạn mà bắt thui. Còn VoiceInbox sẽ tự bắt hết tất cả những ai gọi vào máy bạn đó. Bất tiện ko nào?!
Bạn dùng voice inbox đi. Trong cài đặt để ở 0 giây nhé (có chuông tới là OK liền đấy).
( Answ.mach.Apter đặt là 0 seconds nhé).
CHúc vui!
Như mình nói ở trên, chắc bạn cũng hỉu cái này hay hơn VoiceInbox ở chỗ nào rồi nhỉ :)
cho minh hõi cái này là bản full chưa vây hay cần dùng key đễ mỡ vây , mình đọc thấy hay quá nhưng o biết sử dụng dược mấy ngày thôi.:-?

Cài vào là Full đó bạn, hok cần nhập số đk j hết đâu :D

baeanhvaem

Thế cái vụ nhạc chờ để cho kẻ đó ko phát hien ra mình dã bị bắt máy thi sao hả bác

Auto

Thì tr0ng phần ghi âm mới, bạn mở 1bài nhạc lên để ghi âm. Như thể ngta nge sẽ nghĩ là funring thui :D

baeanhvaem

Hehe.cái này chống giặc nhá tiện quá may bác nhỉ.chúng nó tèo đời với em.thank các pro đã nhiệt tình giúp đỡ em vụ ni nha.

lengoclinh

Sao mà chính xác thía :D. Nhưng chơi zậy hơi bị ác áh @@

Bác cho em hỏi tí. PM này khi đang chạy ẩn mà có cuộc gọi tới mình muốn nghe thì có nghe dc k? (Thằng voice inbox thì chịu rồi)
Hay có phần mềm nào có tính năng như vậy k?

Caominh171

Bác cho em hỏi tí. PM này khi đang chạy ẩn mà có cuộc gọi tới mình muốn nghe thì có nghe dc k? (Thằng voice inbox thì chịu rồi)
Hay có phần mềm nào có tính năng như vậy k?

Được chứ bạn với điều kiện thời gian mà bạn định sẵn cho pm này phải đủ cho bạn nhìn thấy tên người gọi & suy nghĩ có định bắt hay hok nữa :D

Và khi đó, bạn sẽ có 2 lựa chọn là Trả lời hoặc Tự bắt máy. Zậy thôi :)

Cái này hơn VoiceInbox nhìu lắm đó!

baeanhvaem

Sao em dùng lần đau thì bắt ok.nhung tuừ cuộc thú 2 thì vô tác dụng.no cu trơ ra

Caominh171

Sao em dùng lần đau thì bắt ok.nhung tuừ cuộc thú 2 thì vô tác dụng.no cu trơ ra

Mình nghĩ chắc pm này bắt máy còn hơi chậm, khoảng cách giữa 2 cuộc chắc phải lâu thì nó mới bắt được. Để mình tìm xem còn pm nào khác hok ha.

baeanhvaem

Bác cố giúp em với nha.hồi truoc em có dùng PM phonepilot nhung cũng chỉ bắt lân đầu tiên,lần thứ2 là vô tác dụng.cu trơ ra.hix.cung text giống PM này đó bác

Chỉnh sửa cuối:

2356

Có bạn nào biết File ghi âm xong nó nằm ở chỗ nào hok? Chỉ mình với :D

lengoclinh

Mình nghĩ chắc pm này bắt máy còn hơi chậm, khoảng cách giữa 2 cuộc chắc phải lâu thì nó mới bắt được. Để mình tìm xem còn pm nào khác hok ha.

Mình đang mừng vì nó cho phép nhận cuộc gọi tới khi PM đang chạy nhưng khi biết thông tin này thì thật nản quá.
Vì khi đã cho Pm chạy người gọi đền chưa biết sẽ gọi liên tục, khi ấy sẽ không có nghĩa lý gì nữa sao.
Mình sử dụng rất nhiều PM quản lý cuộc gọi và tin nhắn nhưng chưa ưng ý PM nào.
Bác cố gắng sưu tầm nhé. Thanks!

lengoclinh

Tình hình là như này các bác ạ: Khi PM đang chạy và đang ghi am lời nhắn, mình vơ lấy DT rồi Alo bình thường (k phải bấm gì cả).
Vậy thằng này là PM ghi âm cuộc gọi 2 chiều rồi (Voice inbox chỉ ghi 1 chiều thôi, khi nó đã chạy là k alo dc)
Có PM nào ghi lời nhắn 1 chiều và khi chưa ghi thì vẫn Alo dc k các bạn? Có nghĩa là nó hoạt động như PM này nhưng khi ghi thì giống thằng voice inbox áy mà)