• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Bị treo táo khi vào power off của sbsetting( iOS4.1??)

Status
Không mở trả lời sau này.

bungbukaka

Mình xin hỏi mấy huynh đệ là máy của mình bị treo táo khi vào Power Off của sbsetting,máy mình chay ios4.1, hix,lúc đó khi kết nối với pc ,cái iphone của mình nó hiện ra biểu tuợng itune và dây cáp.MÌnh kết nói iphone với pc thì nó đòi update and restore gì đóa, mình restore theo itune 1 hồi lâu thì ra lỗi 1015.Bi giờ mình fải làm sao, ai đã bị giống như mình thì cho mình vài lời khuyên,mới xài cái iphone rắc rối này nên có gì ko đúng xin ae nể tình mà tha thứ :D.Cám ơn AE nhìu nhìu

AquaSta

Moderator
Máy của bạn là máy gì vậy? Có đúng là khi bạn chưa bị lỗi thì đang ở 4.1 không bạn?
Sau khi restore thì bạn bị lỗi 1015 nghĩa là bạn đã restore được nhưng baseband của máy bạn không hạ xuống được
Mình chắc chắn máy bạn lúc bị lỗi đang là 4.2.1 có baseband cao hơn 4.1 và khi restore xuống bị báo lỗi 1015. Bạn dùng chương trình ireb hoặc tinyumbrella để thoát khỏi lỗi 1015 (sau khi báo lỗi này thì iPhone treo ở chế độ Recovery Mode)

iPhone của bạn phải ở 4.2.1 gốc có baseband cao hạ xuống 4.1 gốc thì mới bị lỗi 1015. Hoặc trường hợp bạn là iPhone 4 dùng tinyumbrella để chặn nâng baseband. Tuy nhiên mình nghĩ máy bạn có thể là 3GS new boot hoặc iPhone 4 ở 4.2.1 bị tethered nên khởi động lại hiện cáp + đĩa

bungbukaka

Thanks AquaSta đã trả lời mình, phone của mình là iphone 3G lock :(, mình chắc chắn là khi bị lỗi thì phone mình là 4.1. Bây giờ phone mình ko hiện lên cáp + dĩa nữa mà giờ nó hiện lên icon Itune + cáp. Mình fải làm như thế nào đây??

vipboy_9x

Moderator
Thanks AquaSta đã trả lời mình, phone của mình là iphone 3G lock :(, mình chắc chắn là khi bị lỗi thì phone mình là 4.1. Bây giờ phone mình ko hiện lên cáp + dĩa nữa mà giờ nó hiện lên icon Itune + cáp. Mình fải làm như thế nào đây??
Hình ảnh Cáp +đĩa là từ 4.1 trở xuống.
Hình ảnh Cáp+itune là từ 4.2 trở lên.
Vậy khi bị lỗi như thể bạn đã update lên 4.2.1 Như vậy nhé bạn Dùng Tool tinyumbrella tại đây kết nối máy vào PC chạy chương trình tinyumbrella chọn kich out recovey thử xem có thoát được chế độ recovery không.
Nếu không thì bạn Tải 1 bản FW gốc hoặc Custom về Restore lại từ đầu sẽ được thui.
Cách restore thì chỉ cần Chọn Shift+Restore tới FW mình vừa tải về (Còn custom thì bạn Từ 4x-- trở lên thì bạn Dùng IREB hoặc redsn0w đưa về DFU)

bungbukaka

Thanks AE đã giúp đỡ tận tình, mình đã recover em nó lại đc rùi, ai nớp du pdaviet :-*

Status
Không mở trả lời sau này.