• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Biến 6600 thành modem giúp pc vào internet qua GPRS!?

tiephien1

e đang dùng 6600. và em đang có 1 usb bluetooth.giờ em muốn biến ĐTthành modem để pc có thể vào internet thông qua GPRS của ĐT. em có đĩa bluesoleil kèm theo usb bluetooth. pm này cũng có chức năng biến ĐT thành modem nhưng em không biết cài đặt như thế nào để biến ĐT thành modem được. máy em cài NPS 6600 toàn bị lỗi. mong anh em giúp đỡ. em xin cảm ơn.

thanhtu8888

e đang dùng 6600. và em đang có 1 usb bluetooth.giờ em muốn biến ĐTthành modem để pc có thể vào internet thông qua GPRS của ĐT. em có đĩa bluesoleil kèm theo usb bluetooth. pm này cũng có chức năng biến ĐT thành modem nhưng em không biết cài đặt như thế nào để biến ĐT thành modem được. máy em cài NPS 6600 toàn bị lỗi. mong anh em giúp đỡ. em xin cảm ơn.

mình khuyên bạn là nên dùng gprs trên điện thoại thì hơn còn bạn dùng theo cách này tốn tiền lắm chịu không nổi đâu. Lúc trước mình cũng dùng n72 làm modem kết nối net cho pc (nhưng qua cáp) hậu quả là tài khoản 120 ngàn của mình hôm sau chỉ còn 0 đồng down được hai bài nhạc 7mb :)):)):))

poison071089

Có sim bị lỗi thì truy cập vô tư không mất tiền !
Muốn điện thoại thành modem, bạn down Nokia PC Suit về !
Trong đó có phần kết nối internet qua điện thoại!

Posted via Mobile Device

hoanghuy16vn

mình khuyên bạn là nên dùng gprs trên điện thoại thì hơn còn bạn dùng theo cách này tốn tiền lắm chịu không nổi đâu. Lúc trước mình cũng dùng n72 làm modem kết nối net cho pc (nhưng qua cáp) hậu quả là tài khoản 120 ngàn của mình hôm sau chỉ còn 0 đồng down được hai bài nhạc 7mb :)):)):))
Chắc là bạn tiepphien1 dùng gói D50 của Viettel. Muốn dùng S60 làm model kết nối internet trên Pc trước tiên các bạn phải cài pm PcSuite trên Pc(tải từ trang chủ của Nokia có bản tiếng Việt). Sau khi kết nối điện thoại với Pc =>chọn kết nối internet =>cài bằng tay=>trên màn hình sẽ xuất hiện 1 bảng để bạn cài đặt. Dòng đầu tiên bạn đặt là :V-internet Dòng thứ 2 bạn đặt là: mms =>nhấn finish là cài đặt thành công. Các bước tiếp theo chắc ai cũng biết làm.

TruBic

Well-Known Member

anh khuyên em đừng sài cách đó anh đã từng sài vào lâu kinh khủng mà nó trừ tiền cũng đã lắm:D loáng cái hết sạch tiền trong sim đấy

chemi1209

anh khuyên em đừng sài cách đó anh đã từng sài vào lâu kinh khủng mà nó trừ tiền cũng đã lắm:D loáng cái hết sạch tiền trong sim đấy

Đối với 6600 chỉ có cách đó thôi,(chỉ nên thử cho biết), còn tốc độ thì Viettel cũng tạm đc chứ Vina thì quá ... chậm!