• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Biến chiếc điện thoại Nokia 5800 XM của bạn thành chiếc modem Wi-Fi

junybaby

Hello mình mới tìm ra PM mới dành cho Chiếc điện thoại Nokia 5800 XM của bạn thành 1 chiếc modem Wi-Fi hế hế cái này thích nha !

Ảnh của nó thì không có rồi . Mình mới chỉ đọc qua thôi cái này là Free nhưng mà không dõ là mãi mãi hay là thời gian nhưng mà nói chung là được bao lâu thì được. Nó cũng có bản Pro mất 35 USD khoảng 500k VND . Thôi không nói dài dòng phiên bản mới nhất . Link Download mediafire từ 21h > 6h không cho download .

http://www.mediafire.com/?sharekey=a49af4194ac58e06d2db6fb9a8902bda

Thanks mình phát nhé .;)

Mod chuyển bài viết này vào trong Khu Ứng Dụng hộ phát nhé . Đang bận lười quá hì hì .

Chỉnh sửa cuối:

thanhdhl2003

Hello mình mới tìm ra PM mới dành cho Chiếc điện thoại Nokia 5800 XM của bạn thành 1 chiếc modem Wi-Fi hế hế cái này thích nha !

Ảnh của nó thì không có rồi . Mình mới chỉ đọc qua thôi cái này là Free nhưng mà không dõ là mãi mãi hay là thời gian nhưng mà nói chung là được bao lâu thì được. Nó cũng có bản Pro mất 35 USD khoảng 500k VND . Thôi không nói dài dòng phiên bản mới nhất . Link Download mediafire từ 21h > 6h không cho download .

http://www.mediafire.com/?sharekey=a49af4194ac58e06d2db6fb9a8902bda

Thanks mình phát nhé .;)

Mod chuyển bài viết này vào trong Khu Ứng Dụng hộ phát nhé . Đang bận lười quá hì hì .

Post bài kiểu này thì pó tay. Mod ơi close đc rồi :(

spectre1

sac ko có hướng dẫn thì biết làm thế nào đây.dow về rồi tự nghiên cứu ah

junybaby

sac ko có hướng dẫn thì biết làm thế nào đây.dow về rồi tự nghiên cứu ah

đơn giản thôi download về rồi cài vào máy cài cài cài . Xong Star để chạy chọn chế độ mạng để đưa lên làm nền tảng Wi-Fi . Rất đơn giản .

kidkylin

nó lấy gprs phát thành wifi :D
1ứng dụng cho các "cậu 2" :))
Posted via Mobile Device

oái dzòy ! ĐT thu sóng GPRS cũng đến chật vật 8-|
còn thu sóng GPRS xong fát wi -fi thì đừng hỏi ......?:O

your_rules

haha, trên web có chỉ cách dùng laptop nhận adsl rùi phát ra wifi còn yếu xìu, bây giờ làm ngược lại còn chết nữa
có ai test rùi thì cho chút ý kiến đi, hok dám download luôn:D

Auto

haha, trên web có chỉ cách dùng laptop nhận adsl rùi phát ra wifi còn yếu xìu, bây giờ làm ngược lại còn chết nữa
có ai test rùi thì cho chút ý kiến đi, hok dám download luôn:D
Tốc độ...gprs sao thì wifi phát ra như thế!
30p hơi nóng nóng :D
~ X-(
Posted via Mobile Device

junybaby

Phần này mình đã test xong . Theo GPRS thì ở điều kiện thuận lợi thì tốc độ đạt đến 250kb/s nhưng ở chỗ mình rừng núi hơn nhiều lên chỉ đạt được 76kb/s . Và có thể cho nhiều thiết bị khác cùng sử dụng chung GPRS . Mình thì sử dụng chọn gói . Mất có 300k/ tháng . Các thiết bị khác như là Laptop PC có thu wifi và nhiều điện thoại khác có thể thu wifi đều có thể dùng 1 lúc . Tốc độ vẫn là 76kb/s có lúc lên đến 180kb/s .

tranthaicantho

Làm vậy chi cho cực cái thân,cài Nokia PC Suite 7.1 rồi connect với 5800 via cable chọn chế độ PC Suite khi kết nối sau đó mở PC Suite chọn kết nối đến Internet,đến đây chọn kết nối Manual-->Nokia5800 Modem là có thể dùng GPRS trực tiếp roài

tranthaicantho

Phần này mình đã test xong . Theo GPRS thì ở điều kiện thuận lợi thì tốc độ đạt đến 250kb/s nhưng ở chỗ mình rừng núi hơn nhiều lên chỉ đạt được 76kb/s . Và có thể cho nhiều thiết bị khác cùng sử dụng chung GPRS . Mình thì sử dụng chọn gói . Mất có 300k/ tháng . Các thiết bị khác như là Laptop PC có thu wifi và nhiều điện thoại khác có thể thu wifi đều có thể dùng 1 lúc . Tốc độ vẫn là 76kb/s có lúc lên đến 180kb/s .

Ông bạn nói sao chứ tui test thử rồi speed of Viettel chỉ giỏi lắm 26KB/s (kilo Byte) còn MobiFone thì khỏi chê ngồi chờ gần nữa giờ mà chưa duyệt xong trang www.thoitrang.com =))

tranthaicantho

Đó chỉ là lời nhận xét of mình thôi,mà nó tệ thì chê chứ không chê thì làm sao nó hoàn thiện hơn để a e có cái mà xài chứ.

junybaby

Trong thời gian tới hình như là tháng 9 tới hay sao áh. 3G sẽ xuất hiện lúc đó mọi người sẽ cần đến pm này thôi hì hì. Àh mà nói trước pm này sẽ nhai năng lượng pin nhiều lắm đó nên các bạn hãy cài phần mềm tiết kiệm điện năng của Pin nhé. PM tiết kiệm có trong phần ứng dụng . Chúc các bạn vui vẻ .