• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Biên tập lại cách hack phone, signed dễ hiểu dễ làm.

Status
Không mở trả lời sau này.

tiny1990

GỬI BẠN : pekvoceythì bạn vào rompatcher chọn enable lên là vào đc à. hehe. luuý: restar máy lại là vào private và sys .. k dc đâu nhé.

nguyenpa

Super V.I.P
sao kỳ vậy? cho mình hỏi, mình đã hack thành công, tạo được rompatcher trong máy, nhưng khi mình chọn disable caps nhưng vẫn k vào được private & sys, ngay cả khi chọn disable caps và apply, máy restart lại, mở lại rompatcher thì thấy đã disable caps rồi, nhưng vẫn k vào được private & sys...

cho mình hỏi, nó bị sao vậy :(?

DÒng máy bạn hack là OS 9.2 (FP1) nên nó bị lỗi đó bạn nên dùng cáp on
& off nhé ( xem ở dưới, và xóa rpmpatcher ra khỏi máy) :D

nguyenmap

Pác nguyenpa ơi divece manager của mình nhận modem là nokia gsm phone usb modem post thì nhận nokia n81 8g usb chứ không nhận com nào cả

Kojiro

Super V.I.P
Pác nguyenpa ơi divece manager của mình nhận modem là nokia gsm phone usb modem post thì nhận nokia n81 8g usb chứ không nhận com nào cả

Bạn vào Device manager vào Port, rồi chụp tấm ảnh up lên đây, a e giải quyết dùm cho. Nhớ là kết nối qua PC Suite và mở TRK trên phone lên nhé!

TruongHan

Super V.I.P
BƯỚC 3: SIGN FILES KHÔNG CẦN FILES *.CER

1. Download bộ phần mềm sign mình đính kèm theo bài viết.

2. Cài ứng dụng signsis1.03 vào thẻ nhớ.

3. Chép đè 2 files cert.cer & key.key vào thư mục E:\private\EC696702 ( có thể dùng đầu đọc thẻ, hay hack phone), nếu cài signsis 1.03 vào máy thì tương tự là C:\private\EC696702 ( cái này phải hack phone) :D

4. Chép files 00000001 vào thư mục C:\resource\swicertstore\dat\ ( nếu không có thì phải tạo thư mục swicertstore\dat\ nhé :D.

Lưu ý: files 00000001 mình đính kèm đã chọn thuộc tính là Read-Only, vì nếu không chọn thuộc tính là Read-Only thì khởi động lại mobile sẽ không cài được nữa b-).

Sau khi ok thì tốt nhất khởi động lại mobiles -> vào ứng dụng signsis -> chọn files sis unsign ( ko cần chọn cer, k.ey, và pass) -> options -> SelfSign.

5. = ok

hic,mình bị vướng bước này,không biết sao chép đè 2 file cer và key.Mong hướng dẫn kỹ dùm mình bước cuối cùng này nhé.Sẵn tiện cho mình xin phần mềm quản lý file N95 luôn nhé.Thanks much

Kojiro

Super V.I.P
hic,mình bị vướng bước này,không biết sao chép đè 2 file cer và key.Mong hướng dẫn kỹ dùm mình bước cuối cùng này nhé.Sẵn tiện cho mình xin phần mềm quản lý file N95 luôn nhé.Thanks much

Mình nói rõ nha:

Để làm các bước trên thì bạn cần 1 PM quản lý file, chắc là bạn chưa có file cer nên bạn nên down PM FExplorer rồi sign online nhé.
Quản lý file tại đây: http://www.pdaviet.net/showpost.php?p=324684&postcount=59
Hướng dẫn signonline tại đây nè: http://www.pdaviet.net/showpost.php?p=282790&postcount=4

3. Chép đè 2 files cert.cer & KKK.key vào thư mục E:\private\EC696702
Bạn kết nối phone và đt của bạn qua chế độ Data Transfer/Mass Storage, truy cập vào E:\private\EC696702 , nếu chưa có folder EC696702 thì tạo mới nhé. Sau đó chép file cer và k3y bạn down về vào đây. Tương tự nếu cái vào máy thì chép C\private\EC696702

4. Chép files 00000001 vào thư mục C:\resource\swicertstore\dat\
Thoát khỏi chế độ kết nối của d8t và OC, bật CapsOff lên( nếu không có thì phải tạo thư mục swicertstore\dat\ nhé .

Sign Pm quản lý file ở trên, cài vào máy sau đó vào C:\resource\ tạo 2 folder. tạo như trên PC á theo thứ tự như thế này: C:\resource\swicertstore\dat\. Sau đó chép file 00000001 vào thư mục dat.

Lưu ý: files 00000001 mình đính kèm đã chọn thuộc tính là Read-Only, vì nếu không chọn thuộc tính là Read-Only thì khởi động lại mobile sẽ không cài được nữa .

Vậy là được rồi nhé! Làm từ từ là ok ngay.

troly

Well-Known Member
Mình cũng vừa sing được pm ađvance.D.locks.pro trên máy, mãi đến hôm nay mới hack xong. Cho mình hỏi tại sao mình sing trên máy PC thì không được vậy?

Kojiro

Super V.I.P
Mình cũng vừa sing được pm ađvance.D.locks.pro trên máy, mãi đến hôm nay mới hack xong. Cho mình hỏi tại sao mình sing trên máy PC thì không được vậy?

Trên PC bạn có file cer cho chính số IMEI của mình không? Nếu có thì khi sign bạn bị lỗi gì?

troly

Well-Known Member
Có file do chính em cho mà. khi sing nó báo lỗi thế này file I/0 fault, cannot open we.....(tên phai) ....Done! Không hiểu tại sao cả. Một số file thì sing lại được.

Kojiro

Super V.I.P
Có file do chính em cho mà. khi sing nó báo lỗi thế này file I/0 fault, cannot open we.....(tên phai) ....Done! Không hiểu tại sao cả. Một số file thì sing lại được.

:D A thử làm như sau nha: a rename tên file a cần sign ngắn lại, chỉ cho 1 2 ký tự đại diện thôi, chú ý là không có khoảng trắng giữa các từ nhé. Sau đó chuyển hết file a cần sign, file cer và file k3y vào chung folder của PM PV sign sisx luôn.

Sign lại xem sao nhé ;;)

myan822833

Có vấn đề gì vậy bạn :-?

mình muốn gởi hình kèm theo nhưng không biết cách nào hết

Khi vào Porst(COM&LPT)>Port_#0002,Hub_#0003USB

Chổ này mình làm hoài nhưng không dược

Last edited by a moderator:

Kojiro

Super V.I.P
mình muốn gởi hình kèm theo nhưng không biết cách nào hết

Khi vào Porst(COM&LPT)>Port_#0002,Hub_#0003USB

Chổ này mình làm hoài nhưng không dược

Cũng chưa hiểu luôn vỉ bạn post bài không hiểu đượ :(. Nhưng mình nghĩ có thể là bạn bị lỗi không xem được Port kết nối là COM mấy, mình giải thích rõ nhé:
Ngay biểu tượng my computer ngoài màn hình desktop-> click chuột phải -> chọn Manage -> Device manager -> click vào dòng Ports (COM & LPT) để nó xổ xuống 1 hàng dài. Bạn quan sát xem cái nào có ghi chư Nokia hay đại lại gì đó liên quan đến điện thoại của bạn thì bạn xem cỗng COM là số máy nhé, trong dấu ngoặc đơn á. Sau đó dùng số này nhập vào TRK là ok.

nguyenpa

Super V.I.P
có 1 số máy, nó ko hiện com ra VD: nó chỉ hiện Nokia N81 USB, cái này chắc phải cài lại PC suite và driver lại :)

wheatflourqn

Mình cũng vậy bạn ơi,khi bấm vào Device Manager nó không hiện ra gì cả,bạn giải thích giúp nhé.Mình dùng Win vista

devil13

bạn thử update pc suite bản mới nhất thử,mình cũng dùng vista,nhận bình thường..

Status
Không mở trả lời sau này.