• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Biểu hiện hư phần cứng (main) của HTC HD2

tumap

E không task29 được bác. Nó báo lỗi update error. E tải room gốc khác về xem thế nào???

tumap

e tải room mới nhất về nó chạy được 93% sau báo như trên ERROR [226]: FLSAH WRITE. E copy vào thẻ up room bằng thẻ thì OK. Khi khởi động lại thì chỉ có chữ HTC màn hình trắng rồi năm yên. Tại sao vậy các bác???

Chỉnh sửa cuối:

bonbonhuydao

Máy bạn là HD2 EU hay TMOUS? Chú ý chọn Ship Rom cho đúng nhé...
Bác cho em hỏi ? làm cách nào phân biệt được máy EU hay T-MoBile ! Máy em đang chạy android 2.3.5 gì đó , nhưng làm sao để biết dc hả bác , em gà về android lắm mong các bác chỉ dùm em !
Cám ơn các bác !

e tải room mới nhất về nó chạy được 93% sau báo như trên ERROR [226]: FLSAH WRITE. E copy vào thẻ up room bằng thẻ thì OK. Khi khởi động lại thì chỉ có chữ HTC màn hình trắng rồi năm yên. Tại sao vậy các bác???
Có thể bị lỗi phần cứng. Máy bạn còn HSPL thì úp thử rom cook hay Android xem sao...

Bác cho em hỏi ? làm cách nào phân biệt được máy EU hay T-MoBile ! Máy em đang chạy android 2.3.5 gì đó , nhưng làm sao để biết dc hả bác , em gà về android lắm mong các bác chỉ dùm em !
Cám ơn các bác !
Phân biệt đơn giản nhất là TMOUS thì có các phím nghe và ngắt cuộc gọi có màu xanh và đỏ, trên đỉnh máy có chữ T-Mobile và tháo nắp pin ra sẽ thấy nút Reset màu vàng.

tumap

E up room Adroid rồi, up thành công nhưng tới màn hình khởi động nó hiện lên 3 chữ go go go rồi nằm im. Bác xem nó bị gì???

langthang262

E up room Adroid rồi, up thành công nhưng tới màn hình khởi động nó hiện lên 3 chữ go go go rồi nằm im. Bác xem nó bị gì???
Vậy là chưa thành công đâu, có thể bị lỗi
1. Cài Recovery nhỏ quá, không đủ cho ROM
2. File ROM download bị lỗi nên cài đặt bị lỗi
3. ROM yêu cầu phân vùng thẻ nhưng bạn chưa phân vùng thẻ
....

tumap

Bây giờ máy của e bị chết nút power ấn hoài không lên được, pin vẫn còn (dùng xạc ngoài để xạc). Ấn không lên để up rom gốc đi bảo hành. Bây giờ để vậy đi bảo hành có được không các bác. Bootloader đã trở về ban đầu của máy????

Bây giờ máy của e bị chết nút power ấn hoài không lên được, pin vẫn còn (dùng xạc ngoài để xạc). Ấn không lên để up rom gốc đi bảo hành. Bây giờ để vậy đi bảo hành có được không các bác. Bootloader đã trở về ban đầu của máy????
Chết phím Power thì khó rồi, thôi cứ mang ra bảo hành thử xem sao...

sunson

HD2 TMO sau khi task 29 thì máy hay bị treo, khởi động lại, treo ở stic.... phải tháo pin, dùng phần mền việtmap là khởi động lại máy, nếu ko khởi động lại nó cũng ko bắt dc GPS buồn quá trời! huhu, từ hôm đó đến bi giờ dùng mms ỏ GPS đều bị treo hay khởi động lại, hay ko bắt dc GPS , chơi game khoảng 15p là treo, bây giờ ko biết nói sao.... Cao thủ nào có cao kiến gì ko?

HD2 TMO sau khi task 29 thì máy hay bị treo, khởi động lại, treo ở stic.... phải tháo pin, dùng phần mền việtmap là khởi động lại máy, nếu ko khởi động lại nó cũng ko bắt dc GPS buồn quá trời! huhu, từ hôm đó đến bi giờ dùng mms ỏ GPS đều bị treo hay khởi động lại, hay ko bắt dc GPS , chơi game khoảng 15p là treo, bây giờ ko biết nói sao.... Cao thủ nào có cao kiến gì ko?
Vậy thì bạn chuẩn bị tinh thần đi là vừa... Sắp toi Flash...:(

Gago204

Hic, máy mình bị liệt cảm ứng, đang tự nhiên bị chứ k rơi hay va đập j. Đọc trên mạng thấy nhiều bạn cũng gặp tình trạng này. Mình làm theo cách nhấn nhả nút nguồn và nút Back liên tục thì lại vào dc và nhận cảm ứng, nhưng vô tình nhấn lại vào nút Nguồn thì lại đơ cảm ứng.
Theo e nghĩ có thể máy e bị hỏng mạch phím nên dẫn đến liệt cảm ứng.
Các bác cho e hỏi là như vậy thì sửa hay thay thế j ạ? Giá cả và ở đâu là tốt? E ở Hải Phòng, cảm ơn các bác.

Hic, máy mình bị liệt cảm ứng, đang tự nhiên bị chứ k rơi hay va đập j. Đọc trên mạng thấy nhiều bạn cũng gặp tình trạng này. Mình làm theo cách nhấn nhả nút nguồn và nút Back liên tục thì lại vào dc và nhận cảm ứng, nhưng vô tình nhấn lại vào nút Nguồn thì lại đơ cảm ứng.
Theo e nghĩ có thể máy e bị hỏng mạch phím nên dẫn đến liệt cảm ứng.
Các bác cho e hỏi là như vậy thì sửa hay thay thế j ạ? Giá cả và ở đâu là tốt? E ở Hải Phòng, cảm ơn các bác.
Hiện tượng này gọi là "Ngón tay ma", bạn thay hay vệ sinh các phím cứng sẽ hết.

luongminhhai

hôm qua em có post 1 bài hỏi về bệnh của hd2 rồi.nhưg ko hiểu vì sao đến tối lại bị xóa.chẳng thấy đâu nữa.nên đành post chung vào mục này:
hd2 của e dùng dc khoảng 7-8 tháng rồi.mua máy used của DTG ạ.vọc và up rom khá nhiều nhưng ko thấy bị sao cả.tự nhiên mấy hôm gần đây lại giở chứng,tối e sạc đầy pin.nhưng sáng dậy lại thấy pin còn 30-40%(có hôm sáng dậy còn thấy máy đã tắt nguồn.bật lên ko dc.phải tháo pin rồi lắp lại bật nguồn mới lên,và lúc đấy pin cũng chỉ còn khoảng 30-40%).ko biết có bác nào bị như vậy ko nhỉ?e thấy lo quá.sợ bị hỏng Main thui.hic

heobanhki

Chỉ thay phím cứng có hết không bác? Bác có biết thay phím hết khoảng bao nhiêu k?
phím cứng trong hd2 bên ngoài tầm 250k, hồng quang bán linh kiện 400k, bao thay 500k >:) dễ sống, dễ kiếm tiền >:)