• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Biểu hiện hư phần cứng (main) của HTC HD2

Sonsaithanh

Theo kinh nghiệm dùng máy của em (mình dùng em HD2 Tmobile này là em thứ 3, 2 em trước cũng ra đi vì bị treo và reset liên tục), nếu các bác chỉ úp ROM trên diễn đàn theo đúng chỉ dẫn thì up cả nghìn lần cũng không sao. Nhưng nếu các bác cài Androi và chơi game trên Android (riêng em rất khoái món này) thì hãy dè chừng, vì chơi game trên Android rất hại máy, máy nóng rực luôn, càng ngày sẽ bị treo và reset, lúc đó là hiện tượng hỏng phẩn cứng. Hoặc là Flash hoặc là chip. Còn nếu chỉ vọc vạch các chức năng trên Android thì cũng chẳng sao cả, nghe gọi mái thoải luôn. Trên đây là kinh nghiệp xương máu của em. Nếu bác nào không tin thì cứ pm lại em sẽ chứng minh.

Trung Tâm Bảo Hành HTC
* Hà Nội
- 184-186 Triệu Việt Vương, Bùi Thị Xuân, Hai Bà Trưng
DT: 04.3974.398
- Tầng 07, số 05 Đào Duy Anh
Dt: 04.7300.7575
- 303 CẦU GIẤY Q.CẦU GIẤY, HÀ NỘI (P&T)
- HTC 198 Triệu Việt Vương, Hai bà trưng, Hà Nội

* TP. Hồ Chí Minh
- 326 Đường 3/2, Phường 12, Quận 10
Dt: 08 38620720
- 181 Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Quận 3
Dt: 08.3932.0020
- Địa chỉ : 101 Trần Hưng Đạo, Quận 1 , Tp.HCM
Điện thoại : 84.8 9202464 hoặc 84.8 9202462
Fax : 84.8 9202469
- Địa chỉ: Lầu 1, Lucky Plaza, Quận 1
Điện thoại : 848 8279950 hoặc 848 8279951
Fax : 848 8279948

* Đà Nẵng
- 323 Lê Duẩn, P.Tân Chính, Q.Thanh Khê
Dt: 0511 3752788
* Cần Thơ
- Lô N Trần Văn Khéo Q.Ninh Kiều TP.Cần Thơ
Dt: 0710 3768401

cảm ơn bác, em sẽ ra đó thử xem, tình hình thế nào sẽ cập nhật để các bác biết

hackbabe

Theo kinh nghiệm dùng máy của em (mình dùng em HD2 Tmobile này là em thứ 3, 2 em trước cũng ra đi vì bị treo và reset liên tục), nếu các bác chỉ úp ROM trên diễn đàn theo đúng chỉ dẫn thì up cả nghìn lần cũng không sao. Nhưng nếu các bác cài Androi và chơi game trên Android (riêng em rất khoái món này) thì hãy dè chừng, vì chơi game trên Android rất hại máy, máy nóng rực luôn, càng ngày sẽ bị treo và reset, lúc đó là hiện tượng hỏng phẩn cứng. Hoặc là Flash hoặc là chip. Còn nếu chỉ vọc vạch các chức năng trên Android thì cũng chẳng sao cả, nghe gọi mái thoải luôn. Trên đây là kinh nghiệp xương máu của em. Nếu bác nào không tin thì cứ pm lại em sẽ chứng minh.

cảm ơn bác, em sẽ ra đó thử xem, tình hình thế nào sẽ cập nhật để các bác biết

lại một người nữa giống như tôi. hi hi thay main là 4,8T ở trung tâm HTC triệu việt vương. Các bác khác nhìn cái kinh nghiêm xương máu của bác này nhé, đừng chơi game android nhiều, đặc biệt mấy cái game kiểu tower defender, war,.... dạng sắp xếp đội hình ấy. máy nóng rực, phải không bác Sơn hic hic

maximum

lại một người nữa giống như tôi. hi hi thay main là 4,8T ở trung tâm HTC triệu việt vương. Các bác khác nhìn cái kinh nghiêm xương máu của bác này nhé, đừng chơi game android nhiều, đặc biệt mấy cái game kiểu tower defender, war,.... dạng sắp xếp đội hình ấy. máy nóng rực, phải không bác Sơn hic hic
ui troi bac sua lau chua ma dat vay

maiyeuemnn

Nghe các bác nói phát sợ lên, thôi đợi có bản NAND thì cài vô, chứ chạy trên thẻ công nhận là nóng máy thật!

Sonsaithanh

Bác nói rất chính xác, cái trò tower defender dã man thật, mình phải gọi nó là sát thủ HD2. Chơi nó đến lần thứ 3 biết liền. Mà bác sửa ở đó xong đã chạy ngon chưa? có bảo hành ko? Giá 4,8tr chát quá nhỉ.

dancay38

ai biết chỗ nào sửa phần cứng thì cho địa chỉ để anh em biết với????
194, Đường 3/2, Q10. Công ty Hồng Quang. Giá 3 chai ko bớt xu nào, ic. Thời gian chờ hết hơn 10 ngày, sửa về hơn 1 tháng rồi mà chưa thấy biểu hiện gì, chắc là ok

hackbabe

194, Đường 3/2, Q10. Công ty Hồng Quang. Giá 3 chai ko bớt xu nào, ic. Thời gian chờ hết hơn 10 ngày, sửa về hơn 1 tháng rồi mà chưa thấy biểu hiện gì, chắc là ok

mình cũng vác ra Hồng quang 186 Triệu việt vương, bác thay cái gì mà chỉ hết 3T ?? thay main ở HN là 4,8T . hay mình bị thịt??

moctinhtp2004

hix hix. ngỏm củ tỏi. Mình mua con Hd2 hàng Orange mua ở Huythuanmobile xài đâu được mấy tháng nó bị đứ đừ. Đem ra bảo hành thì bị bảo là do HardSPL nên nó hư flash. Bó tay luôn. Mình cãi lại hông được. Im lặng chịu trận bởi vì trong cái quy định bảo hành có ghi 1 cái câu "khách hàng tự ý cài đặt phần mềm thì sẽ hôn được bảo hành". Xài HD2 mà ko có UpRom hay cài đặt linh tinh thì mình xài con 1202 có hơn ko. Đau như hoạn. Gởi cái máy hơn 1 tháng mà vẫn chưa thấy hồi âm gì ráo. Hem biết khi nào thì xong giá bi nhiu nữa. Ăn hông dám ăn góp tiền mua con đt xịn xịn để cho oách. Thế mà chán thật

saube7610_sg

"khách hàng tự ý cài đặt phần mềm thì sẽ hôn được bảo hành". Xài HD2 mà ko có UpRom hay cài đặt linh tinh thì mình xài con 1202 có hơn ko.
Hic, bác kiếm tất cả các cửa hàng bán điện thoại hàng xách tay nào đều có câu này hết. Em không biết bên thegioididong, mainguyen... có vậy không nữa?Mua hàng xách tay là hên xui thôi.

MrBeOaRT

hix hix. ngỏm củ tỏi. Mình mua con Hd2 hàng Orange mua ở Huythuanmobile xài đâu được mấy tháng nó bị đứ đừ. Đem ra bảo hành thì bị bảo là do HardSPL nên nó hư flash. Bó tay luôn. Mình cãi lại hông được. Im lặng chịu trận bởi vì trong cái quy định bảo hành có ghi 1 cái câu "khách hàng tự ý cài đặt phần mềm thì sẽ hôn được bảo hành". Xài HD2 mà ko có UpRom hay cài đặt linh tinh thì mình xài con 1202 có hơn ko. Đau như hoạn. Gởi cái máy hơn 1 tháng mà vẫn chưa thấy hồi âm gì ráo. Hem biết khi nào thì xong giá bi nhiu nữa. Ăn hông dám ăn góp tiền mua con đt xịn xịn để cho oách. Thế mà chán thật

tr'c khi đi bảo hành phải xóa HSPL đi chứ =_+

Sonsaithanh

Hôm qua đã đến 186 TRiệu việt vương để sửa máy, họ hẹn 2 hôm sau mới thông báo tình trạng hỏng hóc, mình đã hỏi nếu thay main thì hết 4,6tr. Mình nghĩ là ở trung tâm này giá đắt hơn bên ngoài, nhưng ở HN này đã đi hỏi nhiều chỗ rồi mà không sửa được, đành phải vào đây thui. Có thông tin gì mới sẽ thông báo các bác sau.

Hôm qua đã đến 186 TRiệu việt vương để sửa máy, họ hẹn 2 hôm sau mới thông báo tình trạng hỏng hóc, mình đã hỏi nếu thay main thì hết 4,6tr. Mình nghĩ là ở trung tâm này giá đắt hơn bên ngoài, nhưng ở HN này đã đi hỏi nhiều chỗ rồi mà không sửa được, đành phải vào đây thui. Có thông tin gì mới sẽ thông báo các bác sau.

Trời!!!!nghe zậy sợ quá,máy hôm nay định chuyển qua Androi sài thử,mà thấy nhiều người sau khi Up Androi,máy hay bị lỗi quá,chắc sài WM cho lành thui,
ĐT mắc tiền thì Services cũng zậy,nên cẩn thân là tốt nhất,để dành mãi mới mua đc 1 kon HD2 này,nếu hư thì chắc chết lun.

ngoclong2710

forever7040: T-mobile 10 em thì 9 em chết, hix kể cả tự xách tay bên usa về cũng bị .....sao thế nhỉ

Của em cũng hàng T-mobileUSA ông anh mang về nè dùng có sao đâu! âm ĩ chả sao ngon!

lungtungbeng

forever7040: T-mobile 10 em thì 9 em chết, hix kể cả tự xách tay bên usa về cũng bị .....sao thế nhỉ

Của em cũng hàng T-mobileUSA ông anh mang về nè dùng có sao đâu! âm ĩ chả sao ngon!

Biết đâu máy bác nằm trong số 10% chạy ổn định^^

Sonsaithanh

bạn dùng ầm ĩ cụ thể là bạn đã làm những gì rùi???

dancay38

mình cũng vác ra Hồng quang 186 Triệu việt vương, bác thay cái gì mà chỉ hết 3T ?? thay main ở HN là 4,8T . hay mình bị thịt??
Em nghe con bé lễ tân nói là thay CPU, em thì mù tịt mù teo về phần cứng chỉ biết sửa xong chạy ngon lắm, up room, test các bản android, format, tùm lum tà la hết mà ko có sao. Giá 3tr bác ạ

simoncowel

- Em còn thê thảm hơn, máy cũng được người nhà gửi về hàng T-Mobile mới sử dụng được vài hôm mang ra vọc, mới vừa thử hard reset tự nhiện túi thui màn hình.
- Khởi động lại máy ko lên màn hình mà rung liên hồi sợ quá tháo pin ra, lắp vào vẫn bị tình trạng y khuôn rung liền hồi tiếp (tính để làm máy massage luôn :( ), đem ra cửa hàng Hoàng Luân họ bảo bị mất bootloader sửa 1tr8 nhưng không dám hứa là sử dụng được lâu (má ơi pó tay thiệt) đành ngậm ngùi mang về.
- Có nghe thông tin Cty Hồng Quang trên đường 3/2 là trung tâm sữa HTC nên mang lên đó xem thế nào, sau 3 ngày họ báo hư main thay 3tr8 bảo hành 1 tháng, sau 1 tháng hư ko chịu trách nhiệm (nghe mà buồn gì đâu!!!!).
- Còn cái này mới đâu hơn, sau khi mang máy về buồn quá để máy trong tủ 1 tuần sau mang ra xem thì phát hiện pin bị đổi vì mình nhớ là lúc trước khi gửi máy mình có ký nhận mã s/n trên pin trùng với mã s/n trên máy, do lúc trả máy về mình ko kiểm tra lại pin (tâm trạng đang đau khổ còn đau mà kiểm tra), sau đó lắp pin vào ấn thử nút power thì màn hình sáng lên (lúc này bổng tháy 1 tia hy vọng) nhưng chuyện ko theo ý mình màn hình sáng lên rồi hiện nguyên cái icon hình tam giác có dấu chấm than ngay giữa rồi đứng luôn (lúc này lại mất tiếp hy vọng).
- Từ lúc ôm em nó mất bao nhiêu thời gian, công sức chỉ vì cái tội ham công nghệ ^^, bây h hoang mang quá không biết làm sao, có ai biết chổ nào sữa main mà bảo hành 1 năm ko, chỉ mình với hoặc có ai có kinh nghiệm trong vụ này thì chia sẽ cho mình biết, chắc điệu này viết nhật ký " Hành trình sữa HTC HD2".

thinhletien

Bác nói thế nào chứ, mình mua tại NC từ đầu năm, cũng Uprom các kiểu tinh tinh feng rồi có làm sao đâu. Đã 2 lần rơi máy (cũng tiếc) mà nghe gọi vẫn vô tư, cảm ứng bình thường (mình không fair là n/c của NC nhé).

trùi, thì mình nghe mấy bác trên than phiền, đa phần mua của NC, nên mình nói có vẻ thế, chứ mình có mua hàng của nó đâu bác :D
Nói chung mí cái này hên xui may rủi, nếu mua dc máy nguyên seal, nguyên kiện thì an tâm.

maximum

tôi thì đang trong tình trạng thấp thỏm đây,hôm kia mang máy ra TÂM 75c Nguyễn Du sửa thỉ họ bảo chỉ cần chạy lại phần mềm mất 150k nghĩ mừng quá hí hửng màng về. hix vừa về sài dc 1 buổi chiều thì lại vẫn vậy kiểm tra lại hóa ra 150k chỉ để thuê HR zzz bực càng thêm bực ,hôm nay mang máy đến thị nhận dc 1 lời hứa sẽ hỗ trợ giá khi phải thay phân cứng mà chưa biết bao tiền hix