• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

BLACKSTONE - PDAVIET ROM WM6.5 (Core 23554) Manila 2.5.2012

htchd1

cái này khá đơn giản. bác cứ vào google đánh 1 cấu trúc như sau:
background all tab for manila site:xda-developers.com
may mắn tìm trúng cái trang đó. sẽ có nhiều thủ thuật dành cho manila... file bạn cần tìm chỉ vài kb. mình online trên mobile nên ko tìm giúp được.

lycucu

quá pro! hi vọng bác HTCHD1 buil ra 1 em Rom cực hay! để giúp em touch HD làm việc ngang với HD2! cố lên nha bác! tui ủng hộ hết mình!

TranMinhMan

Super V.I.P
Mình có Up thử 1 bản ROM bên XDA chức năng thay hình nền Manila HTC Sense thì nó thay cho tấc cả các tab, Xin hỏi Rom của T2M khi thay chỉ có tab Today thôi! Làm sao để thay ảnh cho tấc cả các Tab? Cảm ơn!

Cái này thì e muốn để người dùng tự config cho vừa ý. Ctr chạy cho all tabs anh có thể kiếm BG4all tại đây, còn ctr làm background cho Manila là HDWall tại đây. Anh tự ngâm cứu nhé!

oluwaponmile

Bạn có thể xin vui lòng SHARE BẾP của bạn với chúng tôi. Rom này sẽ là một vẻ đẹp với một số tinh chỉnh và loại bỏ các ứng dụng không cần thiết.

Cảm ơn

Toan_bk

Hix.up rom này xong tự nhiên ko hard reset đc.Chạy tới phần chỉnh thời gian là đứng luôn :(

AnhPheCT

Hix.up rom này xong tự nhiên ko hard reset đc.Chạy tới phần chỉnh thời gian là đứng luôn :(
Làm gì có cứ Next tiếp hoặc chọn Skip...! Khi vào HĐH Windows xong rồi chỉnh ngày giờ luôn!! Hơi lâu cho lần đầu Up Rom, nên HR lại 1 lần máy mới chạy ổn định.

ichte

Well-Known Member
***PNG***
Xin giới thiệu công cụ PNGoutWin 1.01. để tìm hiểu cách thức và hiệu suất làm việc của chương trình xin vui lòng vào google. mình chỉ giới thiệu đây là một chương trình nén PNG cho phép giảm dung lượng nhưng vẫn giử nguyên chât lượng ảnh. đồng thời không những làm ảnh hưởng đến xử lý đồ họa mà còn rất tốt cho (ối viết dài quá chả biết viết j nữa)

Lần đầu tiên chạy các bạn cần thiết lập một chút. và theo mình các bạn nên làm theo hướng dẫn sau để sau khi nén file được nén được đưa ra ở một thư mục nào đó. việc xem xét, so sánh và thay thế bạn chỉ việc copy file được nén để thay thế vào.
....

Đúng là dùng PNGoutWin các file png được giảm dung lượng (trung bình ~10%), một công đôi việc: vừa giảm cỡ ROM vừa tăng tốc xử lý.
Nhưng trong ROM có tới hàng ngàn file png, để trong hàng trăm folder khác nhau, làm cách này ai có đủ thời gian xử lý hết các file png đây.
(Vì mình thử dùng PNGoutWin nó không cho ghi đè vào file gốc, xử lý xong file copy đè lại, ặc).

Bạn có cách nào xử lý hoàng loạt file png nhanh hơn không?

TranMinhMan

Super V.I.P
Đúng là dùng PNGoutWin các file png được giảm dung lượng (trung bình ~10%), một công đôi việc: vừa giảm cỡ ROM vừa tăng tốc xử lý.
Nhưng trong ROM có tới hàng ngàn file png, để trong hàng trăm folder khác nhau, làm cách này ai có đủ thời gian xử lý hết các file png đây.
(Vì mình thử dùng PNGoutWin nó không cho ghi đè vào file gốc, xử lý xong file copy đè lại, ặc).

Bạn có cách nào xử lý hoàng loạt file png nhanh hơn không?

Thật ra các phần mềm xử lý ảnh chuyên nghiệp chút xíu đều có khả năng convert trở lại 1 file ảnh chất lượng tương đương nhưng size dung lượng thấp hơn chút ít, mà bình thường cũng khó phân biệt. Trước đây mình cũng dùng ACDSee Manager làm việc này, thời đó coding Website. Nhưng đối với Build Rom thì việc này gần như là ko thể:
1/ Vì rất mất thời gian mà ko dùng được bao lâu thì đã đổi packages mới, khi lấy packages từ Rom Ship, Rom Test của những dòng mới.
2/ Khá khó khăn khi convert images của Manila hiện tại, còn gọi là HTC Sense, vì các images này đều đã được đóng gói, ko còn nằm ngoài như Manila 2.0 trở về trước.
Tóm lại, như mình đã nói thay vì tốn thời gian là việc này thì tốt nhất nên để thời gian để chỉnh bug sao cho Rom trơn tru, tốt hơn, ít lỗi hơn. Còn nếu có thêm thời gian và khả năng nữa thì hãy chỉnh thêm giao diện.
Vài ý kiến cá nhân!

Chỉnh sửa cuối: