• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

BLACKSTONE - PDAVIET ROM WM6.5 (Core 23569) Manila 2.5.2014

trantrongtuan

em chạy thử 2 ngày nay, nói chung là ngon chạy mượt mà. nhưng không biết có phải tại máy của em không mà từ hôm up đến giờ thấy nghe gọi rất nhỏ. có cách nào khắc phục không vậy các bác.
cảm ơn anh T2M rất nhiều

TranMinhMan

Super V.I.P
em chạy thử 2 ngày nay, nói chung là ngon chạy mượt mà. nhưng không biết có phải tại máy của em không mà từ hôm up đến giờ thấy nghe gọi rất nhỏ. có cách nào khắc phục không vậy các bác.
cảm ơn anh T2M rất nhiều

Thường thì mặc định Volume gọi chỉ 1/2 âm lượng, vì vậy khi bạn nhấn gọi muốn to volume lên thì nhấn Vol up ấy, nhớ là lúc đang gọi nhé, còn bình thường nhấn vol up thì chỉnh âm lượng chung của máy thui!

TranMinhMan

Super V.I.P
Mình cài bản rom này thì bị hiện tượng không bắt được GPS, không thể vào được mạng qua sóng 3G. Bác nào có thể giúp mình được k? :(

Bạn đang dùng Radio Ver mấy, khuyến cáo là nên dùng ver 1.17.25.09! Thử up lại Radio đi bạn nhé, mình dùng ko bị gì cả!

vdc2test

Các bác ơi, cho em hỏi là TouchHD sắp thoái trào rồi phải không? Đợi mãi ROM mới không có.... lại sắp phải chuẩn bị chạy đua vũ trang

AnhPheCT

Các bác ơi, cho em hỏi là TouchHD sắp thoái trào rồi phải không? Đợi mãi ROM mới không có.... lại sắp phải chuẩn bị chạy đua vũ trang
Bản ROM này là Version mới nhất rồi đó Pro!! Rom chuẩn ko cần nhiều!!
Bản ROM này Adv Mod T2M đã build với .NetCF 3.5 nên dùng Co0kie's Home Tab Editor v1.8.5.1 ko bị lỗi. Quá tuyệt!!

doquangduc

Well-Known Member
Bản ROM này là Version mới nhất rồi đó Pro!! Rom chuẩn ko cần nhiều!!
Bản ROM này Adv Mod T2M đã build với .NetCF 3.5 nên dùng Co0kie's Home Tab Editor v1.8.5.1 ko bị lỗi. Quá tuyệt!!

Anh Phê cho em xin mấy cái file CAB màu mè ( Callhistory, tin nhắn, Mail )với. Dùng cái cũ 1.7.1 không dc. Công nhận bản ROm này chạy với CHT 1.8.5 quá tuyệt. Thank Anh Phê.

các rom khác mình update qua 3G ngon lành mà
hic loay hoay mãi cũng ko đổi được hình nền nữa, cài file fix rồi cũng ko được :|

AnhPheCT

hic loay hoay mãi cũng ko đổi được hình nền nữa, cài file fix rồi cũng ko được :|

Cài Co0kie's Home Tab v1.8.5.0CHTEditor v1.8.5.1 chẳng những đổi hình nền mà đổi luôn hình nền Topbar và bottombar nửa đấy!! Thay luôn All hình nền các Tab luôn......! Ko bi lỗi đâu!!

AnhPheCT

Rạm mượt như các bản trước, chưa thấy lỗi lớn. Tuy nhiên, phần tin nhắn không có phím "BACK" như bản trước nên hơi bất tiện. Thanks.

1. Đây Mình đã làm theo cách của Mod ancola66 Phần tin nhắn y chang các phiên bản trước có nút "Back" và icon Send luôn

Thêm khóa Reg này vào là có SEND - BACK

[HKEY_CURRENT_USER\Software\HTC\Manila]

"LSK_Send_Msg"=dword:00000000

2. Fix Notification SMS
( Fix icon SMS khác với Taskbar cái này giải quyết ngay)
Tải file đính kèm chép đè vào thư mục windows\ hoặc cài file *.cab vào Device.

Chỉnh sửa cuối:
hôm nay dùng opera để lướt web nhưng ko thấy nó quay ngang khi mình quay màn hình, ko biết có phải lỗi ko các bác nhỉ

TranMinhMan

Super V.I.P

Update Weather qua sóng GPRS hoặc 3G cũng còn tùy vào khu vực và thời điểm nữa bạn, rilphone.dll mình đã fix từ cách đây cả chục ver rồi! Như bản thân mình update weather Wifi thoải mái, GPRS và sóng 3G ra đường thì cũng thoải mái, nhưng khi ở nhà mình thì chịu!

hôm nay dùng opera để lướt web nhưng ko thấy nó quay ngang khi mình quay màn hình, ko biết có phải lỗi ko các bác nhỉ

Dùng ChangeSreen để enable autorotate lên nha bạn, mình ko mặc định enable ctr này vì nó sẽ tốn Ram, nên để người dùng tự config.
Mình đã để trên thông tin bản Rom rồi: "- ChangeScreen v2.78 (config sensor autorotate screen)"

Tìm hiểu và vọc nhiều vào, những cái này mình đã nói nhiều ở các bản trước, ko phải cái gì cũng cho là Rom lỗi bạn nhé!

Chúc vui!

Chỉnh sửa cuối:

AnhPheCT

Bạn vào ChangeSreen chọn Yes\ Vào cấu hình chọn Show App Name để lấy tên mà điền vào Exceptions đấy! Muốn lấy tên Tab nào xoay ngang dọc Bạn chỉ cần mở chương trình đó lên sẽ hiện dòng chữ đỏ lấy bút ghi lại để add vào Exceptions nhé
Ví dụ:
Lấy Opera 10 nhé. Chọn Show App Name chương trình sẻ thoáo ra Manila Bạn mở Opera 10 lên sẽ hiện dòng chữ đỏ opera10-armv4i ghi lại.... tương tự cho Manila, Photo...., mở lại ChangeSreen chọn Stop điền vào Exceptions hoặc Add thêm.... và check vào Ô xoay ngang. Trong thẻ Geneal ,Bạn check vào ô Enable và Ô Run on Starup chọn Save. Test nhé!

hôm nay ngồi nghịch, phát hiện free RAM của mình có hơn 40Mb thui, là sao các bác nhỉ
em SR rồi nhé

TranMinhMan

Super V.I.P
hôm nay ngồi nghịch, phát hiện free RAM của mình có hơn 40Mb thui, là sao các bác nhỉ
em SR rồi nhé

Bạn dùng TaskManager để xem các ứng dụng đang chạy ngầm nhé. Có thể:
- Bạn đang enable ctr changescreen => autorotate screen sensor.
- Bạn đã lướt vào tab music trong Manila => AudioManager đang chạy

nhạc ko bật, như thế có phải là audio manager ko chạy ko nhỉ
tui cũng chỉ chạy magic call thôi, tắt nó đi rồi
ko chạy changescreen, SR thấy còn gần 60M, hôm trước nhìn nhầm
hic vậy còn hơn 20M nữa đâu nhỉ
ko biết những cái chương trình làm trong suốt đồng hồ, slider và cái slider tui cài thêm vào có làm tốn Ram ko