• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

BLACKSTONE - PDAVIET ROM WM6.5 & WM6.5.x Sense 2.5 [01-11-2010]

TranMinhMan

Super V.I.P
...
Thanks Bác đã reply.
Vấn đề của em là, lần sau nó ko giữ ở max volume mà nó trở về mức 50% Bác ạ. Chính vì vậy khi có cuộc gọi đến hay đi, em toàn phải bấm volume up để âm lượng ở mức maximize

Lạ nhỉ, cái này mình cũng mới nghe lần đầu đấy, từ đó giờ đã dùng nhiều máy nhưng ko thấy hiện tượng này, chỉ cần chỉnh 1 lần là nó nhớ dù max hay min vol. Bạn có cài thêm ctr nào ko, VD các ctr nghe nhạc hay quản lý call ấy!?:-?

TranMinhMan

Super V.I.P
- Tab như cũ, hình như chỉ Fix tính ổn định cho Manila 2019 mà thôi!:D
...

Àh sẵn tham khảo ý kiến mọi người!?:-/ Các bạn có hay dùng Facebook, Twitter, Footprint ko nhỉ, vì bản thân mình chẳng xài tới, hình như người Việt chúng ta cũng ít dùng(mà châu Á luôn cũng vậy). Nên các Manila gần đây được lấy từ Rom OOBE châu Á, thấy họ loại bỏ các thứ này hết. Mà loại bỏ mấy cái này free được gần 20mb cho Rom nhẹ, vì vậy nếu ai thích chắc nên tự cài thêm cab file!?:-?:D

AnhPheCT

Àh sẵn tham khảo ý kiến mọi người!?:-/ Các bạn có hay dùng Facebook, Twitter, Footprint ko nhỉ, vì bản thân mình chẳng xài tới, hình như người Việt chúng ta cũng ít dùng(mà châu Á luôn cũng vậy). Nên các Manila gần đây được lấy từ Rom OOBE châu Á, thấy họ loại bỏ các thứ này hết. Mà loại bỏ mấy cái này free được gần 20mb cho Rom nhẹ, vì vậy nếu ai thích chắc nên tự cài thêm cab file!?:-?:D

3 ứng dụng Facebook, Twitter, Footprint này có dùng đấy Adv Mod T2M ơi. có thể tạo file *.CAB cũng được để có sự lựa chọn cho các Mem.

XuanTruong

Super V.I.P

Cứ để đó cho Pro cũng được, 20MB ăn nhằm gì vả lại còn có các Thành viên người nước ngoài họ dùng mà, đâu phải anh em mình dùng không đâu khi đã Share trên này?:D

hcqp

Bản Rom mới này ít tốn Pin hơn, chạy cũng khá mượt... Tuy nhiên, mình lại thích các Icon của bản trước (2018) hơn. Ngoài ra, bác nào biết cách thay đổi hình nền của Manila chỉ giúp mình nhé! Thanks.

AnhPheCT

Bản Rom mới này ít tốn Pin hơn, chạy cũng khá mượt... Tuy nhiên, mình lại thích các Icon của bản trước (2018) hơn. Ngoài ra, bác nào biết cách thay đổi hình nền của Manila chỉ giúp mình nhé! Thanks.

Cài file này thay đổi hình nền All Tab.

bignoob

Lạ nhỉ, cái này mình cũng mới nghe lần đầu đấy, từ đó giờ đã dùng nhiều máy nhưng ko thấy hiện tượng này, chỉ cần chỉnh 1 lần là nó nhớ dù max hay min vol. Bạn có cài thêm ctr nào ko, VD các ctr nghe nhạc hay quản lý call ấy!?:-?

Thanks Bác.
Em chẳng cài mấy cái đó ạ. Em chi cài CHT 1.8.5 Cookie homtab 1.8.5, Vietmap R12, NoData chấm hết ạ.
Em chỉ nghi ngờ là máy của em ko Hard Reset (Máy em bị die nút volume down)
Nhân tiên các Pro cho em hỏi, ở HN thì chỗ nào sửa HTC ngon lành nhỉ. Thanks các pro nhiều
Àh sẵn tham khảo ý kiến mọi người!? Các bạn có hay dùng Facebook, Twitter, Footprint ko nhỉ, vì bản thân mình chẳng xài tới, hình như người Việt chúng ta cũng ít dùng(mà châu Á luôn cũng vậy). Nên các Manila gần đây được lấy từ Rom OOBE châu Á, thấy họ loại bỏ các thứ này hết. Mà loại bỏ mấy cái này free được gần 20mb cho Rom nhẹ, vì vậy nếu ai thích chắc nên tự cài thêm cab file!?
Theo em Bác làm thêm 1 bản ko có mấy cái đó ạ hihihi. Để có thêm sự lựa chọn

Chỉnh sửa cuối:

TranMinhMan

Super V.I.P
T2M cảm ơn các ý kiến của các bạn rất nhiều!=D>=D>=D>
Vì mình đang test bản Manila 2018 được chiết xuất toàn bộ từ Rom Ship mới nhất cho HD2 T-Moblie TMOUS_3.14.531.0_Radio 2.14.50.04, gồm đầy đủ Facebook, Twitter, Footprint... mới nhất. Nhưng bộ Icons mình trả về mặc định của HTC, ko biết mọi người có hứng thú ko!?;;)

XuanTruong

Super V.I.P
gồm đầy đủ Facebook, Twitter, Footprint... mới nhất. Nhưng bộ Icons mình trả về mặc định của HTC, ko biết mọi người có hứng thú ko!?;;)

Cứ để đầy đủ mọi thứ có sẵn em ạ!

Nhưng bộ Icons mình trả về mặc định của HTC, ko biết mọi người có hứng thú ko!?;;)

XẤU ÒM!:p Cái này bố già hay chơi để nguyên!:D Gái đẹp sẽ càng đẹp hơn nữa nếu thêm 1 chút "Kem phấn"!8-|

TranMinhMan

Super V.I.P
...
XẤU ÒM!:p Cái này bố già hay chơi để nguyên!:D Gái đẹp sẽ càng đẹp hơn nữa nếu thêm 1 chút "Kem phấn"!8-|

Hic.hic.. Bộ Icons này do e làm chứ bộ, a nhớ chê nha!!!:(( Tuy nói là mặc định, nhưng e đã làm lại từ các picture mới nhất và đồng bộ cho Rom.:D

AnhPheCT

T2M cảm ơn các ý kiến của các bạn rất nhiều!=D>=D>=D>
Vì mình đang test bản Manila 2018 được chiết xuất toàn bộ từ Rom Ship mới nhất cho HD2 T-Moblie TMOUS_3.14.531.0_Radio 2.14.50.04, gồm đầy đủ Facebook, Twitter, Footprint... mới nhất. Nhưng bộ Icons mình trả về mặc định của HTC, ko biết mọi người có hứng thú ko!?;;)

Nên làm 1 bản Icons mặc định thế! Cảm ơn lắm!! Ai thsch thì thay đổi Icons khác, Thích nhất là Themes Black này.

nguyentri80

em đồng ý sử dụng icon mặt định, trog suốt hoài hìn chán quá . zới lại em có một số hình nền hy vọng được đóng góp chút chút cho a Man nha.

...

T2M: tks!!!

Last edited by a moderator:

TranMinhMan

Super V.I.P
em đồng ý sử dụng icon mặt định, trog suốt hoài hìn chán quá . zới lại em có một số hình nền hy vọng được đóng góp chút chút cho a Man nha.
...

Cảm ơn sự nhiệt tình của bạn, những Background này gần như mình đã có hết rồi bạn! Nếu có thể bạn hãy nén thành file rar rồi cho mình link cũng được. Post vậy loãng chủ đề hết bạn. Tks!:D

XuanTruong

Super V.I.P
Hic.hic.. Bộ Icons này do e làm chứ bộ, a nhớ chê nha!!!:(( Tuy nói là mặc định, nhưng e đã làm lại từ các picture mới nhất và đồng bộ cho Rom.:D

Vậy thì cũng coi như có chút "Kem phấn" rồi đó => Good! ý kiến là cho số đông người dùng mà ít có thời gian "Vọc", hoặc không biết nhiều về HD (Cơ quan mình có 11 người dùng Rom của chú đó, nhưng họ đều thích các Icon của chú Đì Zai, còn Icon mặc định họ không thích, tức là 100% rồi nhé)! Còn những người dùng "Ham vọc" thì chú có làm kiểu gì đi chăng nữa họ vẫn thích Edit tý chút để vừa với ý thích của họ, đúng không nào? Những người dùng HD "Gà mờ" bao giờ cũng nhiều gấp rất nhiều lần những người dùng Prồ về HD nếu chú có ý định Share cho cộng đồng, còn không thì ngược lại!:D

TranMinhMan

Super V.I.P
Cập nhật link bản BLACKSTONE - PDAVIET ROM WM6.5 (Core 21916) Manila 2.5.2018 ở bài 1!

Đã lâu ko build COM2, nay trở lại với bản 21916 thì các bug khó chịu trên các Build 6.5.x gần như đã giải quyết hết:
- HTC Volume Control.
- Autorotate sensor của tab Photo và Music trong Manila đã hoàn chỉnh.

Test 3 ngày thấy khá chuẩn nên ko nỡ bỏ đi, đành up lên cho ae thích hoài cổ dòng classic WM6.5.
Chúc vui!:D