• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

BLACKSTONE - PDAVIET ROM WM6.5 & WM6.5.x Sense 2.5 [01-11-2010]

hunter_tht

Thế Minh Man cho hỏi bạn có chương trình cài RSS ý không cho mình xin với cả **** nhé thank

TranMinhMan

Super V.I.P
Bản mới phải ko pác,bản này có j mới ko đã ai test chưa vậy.:))

Bản 28240 này cũng ko có gì thay đổi nhiều so với bản 23690. Mình chỉ đổi Build COM8 mới, plugin trở lại ctr ChangeScreen cho ai muốn hoàn thiện cái xoay xoay, vài chỉnh sửa reg hợp lý hơn thui!:D

mới up bản kia được mấy ngày, chả lẽ lại up tiếp
nếu ko có gì thay đổi nhiều thì cứ tà tà nghiên cứu đã :D

AnhPheCT

mới up bản kia được mấy ngày, chả lẽ lại up tiếp
nếu ko có gì thay đổi nhiều thì cứ tà tà nghiên cứu đã :D
COM8 chạy ổn lắm đó Pro! Tương đương với COM5. nên thử...! Adv Mod T2M lựa chọn các COM chuẩn build ROM đấy.

mrlap80

Úi giời em là rất thích cái gì mới đó,kiểu này lại ko chung tình đc với 23690 rồi.Thử cái cho biết mùi đời:p

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 9 minutes:

Bản 28240 này cũng ko có gì thay đổi nhiều so với bản 23690. Mình chỉ đổi Build COM8 mới, plugin trở lại ctr ChangeScreen cho ai muốn hoàn thiện cái xoay xoay, vài chỉnh sửa reg hợp lý hơn thui!:D

Mà em thấy bản 23690 thiếu market pác ah,vừa phát hiện xong hihihihi\-/Em hỏi thêm pác là xem đc video hay nghe nhạc trực tuyến từ web thì cần cài thêm gi hả pác.

Chỉnh sửa cuối:

cuongtqg

Mình mới test bản này, có ý kiến nếu ko phải bỏ qua nha các bạn

Phần điều chỉnh volume khi xem Video hoặc music file có vẻ không được tiện cho lắm vì nó lại nhảy về phần điều chỉnh Volume của hệ thống làm cho bị gián đoạn (pause video ...). T2M có thể cho phần điều chỉnh Volume như ROM của Bác Quang thì có lẽ tiện hơn

TranMinhMan

Super V.I.P
...
Mà em thấy bản 23690 thiếu market pác ah,vừa phát hiện xong hihihihi\-/Em hỏi thêm pác là xem đc video hay nghe nhạc trực tuyến từ web thì cần cài thêm gi hả pác.
Widget Market mình đã loại bỏ lâu rồi bạn, vì chả ai dùng cái này để mua soft của MS cả, nếu bạn muốn mua phần mềm thì nên tự cài. Ngoài ra còn loại bỏ các thừ như: AutoUpdate, Windows Live, Widget Weather, Welcome Center, Theme, Sample Music, Ringtone... mấy cái này nhai gần cả chục Mb của Rom mà ít xài, loại bỏ cho nhẹ!

Mình mới test bản này, có ý kiến nếu ko phải bỏ qua nha các bạn

Phần điều chỉnh volume khi xem Video hoặc music file có vẻ không được tiện cho lắm vì nó lại nhảy về phần điều chỉnh Volume của hệ thống làm cho bị gián đoạn (pause video ...). T2M có thể cho phần điều chỉnh Volume như ROM của Bác Quang thì có lẽ tiện hơn

Build 6.5.x trên HD chưa giải quyết triệt để được việc nhúng HTC Volume Control đâu bạn, COM2 Build 6.5 thì bình thường. Nhưng theo mình cái này chỉ là việc nhỏ, vì nếu bạn đã chỉnh Vol system và vol ring max rồi thì khi muốn chỉnh Vol trong khi xem phim nghe nhạc bạn chỉ chỉnh trên ctr (trên màn hình giao diện của ctr) nữa là fix, chứ bạn nhấn phím cứng vol up down nữa làm gì!?:-/

Chỉnh sửa cuối:

mrlap80

Cho em hỏi cái soft nào có thể xem video và nghe nhạc trực tiếp từ web vậy?:-/Ngày xưa theo em biết là có skyfire nhưng soft này ko dùng đc nữa tại Việt Nam.:O

AnhPheCT

Cho em hỏi cái soft nào có thể xem video và nghe nhạc trực tiếp từ web vậy?:-/Ngày xưa theo em biết là có skyfire nhưng soft này ko dùng đc nữa tại Việt Nam.:O
Cài ctr này thay thế có thể hổ trợ Flash khi duyệt Web: uZard Web Browser v2.0.3.12 tải bài 853

XuanTruong

Super V.I.P
AnhPhe cài thử HomeTab 2.0 Beta2 trên bản Rom Code 28240 này chưa nhỉ? Cài thấy lỗi treo máy (Đã cài 3 lần vẫn vậy)! Bản này Mẫn chơi kiểu gì mà sau khi cài HomeTab vào nó Load các thông số khi khởi động như trên PC (Không cài HomeTab thì không Load vậy)???:D

AnhPheCT

AnhPhe cài thử HomeTab 2.0 Beta2 trên bản Rom Code 28240 này chưa nhỉ? Cài thấy lỗi treo máy (Đã cài 3 lần vẫn vậy)! Bản này Mẫn chơi kiểu gì mà sau khi cài HomeTab vào nó Load các thông số khi khởi động như trên PC (Không cài HomeTab thì không Load vậy)???:D
Chưa Up ROM luôn lấy đâu cài :D. Đang build ROM v23691 con này, Build ROM bình thường thì OK, nhưng đưa mấy file OME theme tự làm vào bị lỗi ko build thành công. Tính làm 1 cái ROM có đặt điểm riêng của Mình. Cái vụ này hỏi Adv Mod T2M rùi.:O
Manager XT thử cài phiên bản mới nhất (fix: 04/10/2010) xem thế nào?

Chỉnh sửa cuối:

AnhPheCT

Theme Sense cho v28240 full

-Thêm tấc cả các Tab của Manila, Thay với xxxx_Manila của 28240 một số file hệ thống. Fix Slider hoàn thiện cho build này, Thêm giao diện Lockscreen và tấc cả trong suốt đồng bộ trong 1 file cab duy nhất. Tắt Sense xong cài vào Device xong Reset PPC, chọn lại Sense theme. Quá trình cài hoàn thành mất khoản 15-20 phút.

Tải link:

Theme Sense cho v28240 full

8627496

lâu rồi mới up room,thích nhất room của TMM
Link down vesion 28240 đâu nhỉ

Chỉnh sửa cuối: