• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

BLACKSTONE - PDAVIET ROM WM6.5 & WM6.5.x Sense 2.5 [01-11-2010]

TaQuangDuc

@Man: không hiểu sao máy mình load start up (giao diện Sense) rất chậm, thường thì từ khi bấm power cho đến khi khởi động xong mất khoảng 3-4'.
Không biết so với mọi người có là bình thường không?
up ROM dùng Task29, hard reset ở lần khởi động đầu tiên.

TranMinhMan

Super V.I.P
@Man: không hiểu sao máy mình load start up (giao diện Sense) rất chậm, thường thì từ khi bấm power cho đến khi khởi động xong mất khoảng 3-4'.
Không biết so với mọi người có là bình thường không?
up ROM dùng Task29, hard reset ở lần khởi động đầu tiên.

Vậy là bình thường đó Đức! Sense khi khởi động trên Leo thì rất tuyệt, ào 1 cái vào luôn. Còn trên HD thì xưa giờ nó vậy, chờ loading khá chậm, đấy là chưa nói tới cài Cookie Home Tab hay MaxManila ấy, chứ cài vào loading còn chậm hơn!

@: đang chán HD roài, chắc kiếm $ đổi e khác quá! HD7 chăng!?>:)

TranMinhMan

Super V.I.P
Cập nhật ver 28242 bài 1!
- Tích hợp Manila 2.5.20181527 chiết xuất từ Rom Ship mới nhất của HTC LEO 3.14.405.2
- Cập nhật các ver mới cho các ctr tích hợp.
- Trở về phong cách giống Rom Ship chút.

TaQuangDuc

diễn đàn mà có like như facebook chắc ông nổi tiếng lâu rồi,
coi bộ bản này có vẻ ổn, chứ bản trước tôi up lại, dùng được có 2 ngày lại về với chú Quang, vì dùng bản trước thấy nặng nặng sao đó, nhiều khi máy ỳ ra như đang bị "táo bón" ;)

PS: Chán HD thì tặng tôi máy nhé, đừng vứt đi hoài của >:)

loitraitim490

Hi! Lại có rom mới! Up phát thử xem. Cám ơn bác Mẫn nhiều lắm! Mà HD chạy sense đuối quá sức, không hợp lắm!

loitraitim490

Đã up xong, test đc một buổi. Cảm nhận ban đàu là bản rom này chạy sense mượt hơn hản bản trước, theo ý kiến chủ quan thì mọi thứ nhanh hơn, không biết do lần này chạy task 29 không nữa. Nói chung đây là bản rom Good nhất từ trước đến giờ mà em cài!

TranMinhMan

Super V.I.P
Đúng là Sense được chiết xuất từ HD2 thường sẽ nhẹ hơn Sense từ HD2 T-Mobile đấy bạn, có thể thấy qua dung lượng Rom của bản 28240 so với bản này, lệch nhau khoảng 8mb. Nếu nhìn sơ thì ko phân biệt được nhưng thật sự cấu trúc nền sẽ gần như thay đổi hoàn toàn mỗi khi thay đổi Sense (Manila)

nguyentri80

rom nhanh nhưng còn một số chổ như khi xem hình nếu vuốt nhanh quá thì máy sẽ bị đứng nếu không thì chạy lại HTC Sense .

TranMinhMan

Super V.I.P
rom nhanh nhưng còn một số chổ như khi xem hình nếu vuốt nhanh quá thì máy sẽ bị đứng nếu không thì chạy lại HTC Sense .

Xem hình mà vuốt nhanh quá thì lấy gì xem bạn!? Ý bạn là khi lướt hình qua thì sao ko view trong album theo chế độ thư mục!? Lưu file phân thư mục ra, đưng bỏ 1 đống ở 1 nơi, nếu lưu kiểu 1 đống hình 1 folder thì mình dám cá với bạn là cả PC cũng khựng, hoặc treo khi view.
Thật ra ko có gì là tuyệt đối đâu bạn! Thuật toán xoay Album trong Sense hiện giờ khác với Album trong Manila (của Rom Ship HD WM6.1 xưa), cách xoay nó là chầm chậm như vậy.
Còn khi bạn vuốt lướt hình thì nó còn phụ thuộc vào set cache buffer của hệ thống nữa, số lượng hình bạn lưu trữ, lưu bộ nhớ trong hay thẻ nhớ thì nó ảnh hưởng tới loading...
HD đã già cỗi mà vẫn chạy được những chức năng này là mình thấy cũng đã hay lắm rồi.
Tóm lại, đôi khi chỉ là do cách dùng, ko thể đòi hỏi tất cả phải hoàn hảo đâu bạn!

TaQuangDuc

gặp tình trạng treo màn cảm ứng (hoặc cảm ứng được nhưng ấn call hay end đều không có tác dụng) sau khi configure change screen. chả biết là nó treo hay chậm, nhưng để khoảng 1' không thay đổi tình hình nên mình chọc reset luôn.

bqklong77

MinhMan cho mình hỏi nhờ tý. Chương trình đọc báo (RSS) trong rom của bạn nó nằm trong máy, mình muốn add nó vào thẻ nhớ để đỡ tốn tài nguyên của máy thì làm thế nào? Nhân tiện Bạn có nguồn RSS nào gửi lên diễn đàn cho mình xin với! Thank bạn nhiều.

Chào bạn,
Ý bạn hỏi phải RSS Hub ko?, nếu muốn lưu data của RSS Hub trên thẻ nhớ thì vào Menu\Option\Storage chọn Storage Card.

Theo mình bạn có nên down soft GoNews Touch
http://www.megaupload.com/?d=ULQRPPW0

Soft này có thể sync với Google Reader nhưng mình sync vẫn chưa được.

Thân

TaQuangDuc

theo mình thì nếu được 1 cái today đơn giản như thế này

và thêm 1 vài tiện ích nho nhỏ thì vẫn là ngon nhất :D (fan của sự đơn giản mà)
@Man: ROM mới của bác đấy! ngon, RAM trống toàn hơn 100MB chạy phe phé, ít hao pin (với cái giao diện này). Thích nhất là áp alo vào tai là nó tối xì màn hình như iPhone, rất tiện!

cusen

Rom mượt.
Không thây tích hợp chế độ chụp hình sports và iso (điều chỉnh tốc độ chụp)
làm cho bản rom thiếu phần hoàn hảo.

TranMinhMan

Super V.I.P
theo mình thì nếu được 1 cái today đơn giản như thế này
...
và thêm 1 vài tiện ích nho nhỏ thì vẫn là ngon nhất :D (fan của sự đơn giản mà)
@Man: ROM mới của bác đấy! ngon, RAM trống toàn hơn 100MB chạy phe phé, ít hao pin (với cái giao diện này). Thích nhất là áp alo vào tai là nó tối xì màn hình như iPhone, rất tiện!

Hehe.. ông đòi kiểu này thì tui quay lại WM6.1 cho ông luôn hén!?:)) Già rồi nên cứ hát mãi bài "Hoài cảm" hén!!!???>:)

Rom mượt.
Không thây tích hợp chế độ chụp hình sports và iso (điều chỉnh tốc độ chụp)
làm cho bản rom thiếu phần hoàn hảo.

Hoàn hảo quá mất công mình bị MS làm phiền nữa!!! Hehe... đùa đấy.:p
Cái chế độ bạn nói bạn có biết ctr nào có thể tích hợp được và có hiệu quả trên HD ko, xin chỉ giáo, mình sẽ ngâm cứu!? Vì theo mình biết thì những chế độ này chỉ có trên máy chụp hình chuyên dụng thôi!:-/

Chỉnh sửa cuối:

loitraitim490

Bác Mẫn có file .cab của bộ ico bản trước không? Vẫn kết cái giao diện ico của bản trước. Còn về bản rom này thì đúng là rất tuyệt, chạy mượt, đỡ hao pin...

TaQuangDuc

@Mẫn: 6.1 mà có các hiệu ứng thêm thắt (dialpad, touch keypad, fix lỗi v.v) thì ... lạy ông, cho tôi 1 phát =))=))

Chỉnh sửa cuối:

tuuquy

Em vừa up ROM này hôm qua và có 1 vài ý kiến xin các anh chỉ giúp:
- Có cách nào thay cái đồng hồ ở góc trên cùng bên phải thành taskbar manager (quản lý các ứng dụng đang chạy) không?
- Em thấy có mục Car Kit Mode bấm vào mà chẳng hiện lên gì cả? Em chưa hiểu đó là ứng dụng gì???
- Trong Start Program em có sắp xếp lại, gom 1 số ứng dụng vào 1 folder chủ đề để nhìn cho gọn gàng. Nhưng có 4 shortcut cứ tự động sinh ra khi em chuyển đi chỗ khác hoặc xóa: HTC_Calendar, HTC_People, HTC_Music, Viettel Plus (em dùng mạng Viettel).

- Có cách nào thay cái đồng hồ ở góc trên cùng bên phải thành taskbar manager (quản lý các ứng dụng đang chạy) không?
Đối với WM6.5.X thì điều này là không thể...

- Em thấy có mục Car Kit Mode bấm vào mà chẳng hiện lên gì cả? Em chưa hiểu đó là ứng dụng gì???
Ứng dụng này hình như dùng trên ô tô thì phải, không rõ lắm...

- Trong Start Program em có sắp xếp lại, gom 1 số ứng dụng vào 1 folder chủ đề để nhìn cho gọn gàng. Nhưng có 4 shortcut cứ tự động sinh ra khi em chuyển đi chỗ khác hoặc xóa: HTC_Calendar, HTC_People, HTC_Music, Viettel Plus (em dùng mạng Viettel).
Những shorcut đó là của Manila nên bạn không chuyển vào folder hay xóa được đâu...