• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

BLACKSTONE-PDAVIET ROM WM6.5_DRAGON_V12(OS&Build Version 5.2. 21892)M2.1

DucLong

Super V.I.P
Special thanks to:
Dr. PhamQuang
AM. TranMinhMan

Phiên bản ROM DRAGON_V_12_WM6.5 dành cho TouchHD
- Được tích hợp các phần mềm cần thiết. ROM có tốc độ khá nhanh và ổn định.
- Cở sở OS: ROM 1.59.841.5 WWE + ROM WM6.5 cho HD.
- OEM và Manila mới từ các Ship ROM WM6.5 của HTC TouchPro2 và HTC Leo.
- Manila 2_1_19202517_0 từ ROM cho TP2.
Các ứng dụng chạy nhanh, mượt,
Ram có độ ổn định cao.
Âm thanh nghe gọi rõ, to.
Đặc biệt bản ROM này Kết nối PPC & PC Rất tốt. (Tốt nhất là khi HardReset máy nên nối cab PPC và Pc với nhau để thiết bị nhận Drive)
Thay thế một số Icon và chức năng từ Leo 2.02 packages và Leo 2.05

Link V_12_fix: http://www.4shared.com/file/228019959/c0cbd0d8/V_12_21892_fIX.html

Chú ý: Rom có thể bị lỗi không tự động tắt màn hình khi cài thêm phần mềm.
Password: Dragon
Hình ảnh minh họa:

Chỉnh sửa cuối:

chriscathh

T.Mod longnguyen30 lại có ROM mới cho AE ..thích thật...để down bản nì về vọc nào...

leminhson2010

Các bác giúp em với, sau khi em up các bản rom co HTC Sense thì sau một lúc máy của em nó bị align trật tùm lum, chọt cái này ra cái kia khi thì trên khi dưới khi trái khi phải, align lại thì cũng chỉ được một lúc là bị lại.Giúp em cách khắc phục với. Cảm ơn các bác nhiều nhiều.

chriscathh

mình mới up xong thì phát hiện lỗi khá kì kì, xài máy 1 hồi rồi tắt màn hình bằng power, để một hồi bấm power hoài vẫn ko lên màn hình đc, lấy đt khác gọi vào nghe chuông, nhưng HD thì cứ im và màn hình vẫn đen thui...fai mở nắp máy, chọt reset lại, rồi 1 hồi cũng bị y chang lỗi đó...mình ko hỉu lỗi zì lun..xài V11 chưa thấy tình trạng nì bao giờ...mình đang up lại V11 để xài...

DucLong

Super V.I.P
mình mới up xong thì phát hiện lỗi khá kì kì, xài máy 1 hồi rồi tắt màn hình bằng power, để một hồi bấm power hoài vẫn ko lên màn hình đc, lấy đt khác gọi vào nghe chuông, nhưng HD thì cứ im và màn hình vẫn đen thui...fai mở nắp máy, chọt reset lại, rồi 1 hồi cũng bị y chang lỗi đó...mình ko hỉu lỗi zì lun..xài V11 chưa thấy tình trạng nì bao giờ...mình đang up lại V11 để xài...
Để mình xem lại nhưng mình test hơn ngày mới đưa Rom ra nhưng không thấy hiện tượng này.
một số build mới gần đây gây ra một số lỗi như trên cho một số dòng máy khác do vậy mình sẽ lưu ý vấn đề này.

Chỉnh sửa cuối:

haisaigonford

máy mình up lên v12 chạy ok ,nghe to hon rõ hơn nhưng hình như là chậm hơn và kô mượt bằng bản v11.dù sao cũng chân thành cảm longnguyen30 nhiều.

DucLong

Super V.I.P
Đã up bản fix lên trang đầu rồi nhé bạn.
Các bác giúp em với, sau khi em up các bản rom co HTC Sense thì sau một lúc máy của em nó bị align trật tùm lum, chọt cái này ra cái kia khi thì trên khi dưới khi trái khi phải, align lại thì cũng chỉ được một lúc là bị lại.Giúp em cách khắc phục với. Cảm ơn các bác nhiều nhiều.
Khi up rom mới bạn xem kỹ lại máy đã HardSPL chưa nhé. nếu đã làm bước này và up vài rom khác nhau mà tình hình của cảm ứng vẫn bị lệch là do máy bị lỗi phần cảm ứng, nhẹ thì chỉ lỏng phần tiếp xúc, nặng thì phải thay cảm ứng .

thanhthanhthanh

bác ngnguyen30 đã cho ra lò 1 bản rom mới nửa,để down về thử xem nào.cám ơn bác nhiều lắm.năm mới chúc sức khỏe bác để có nhiều bản rom mượt mà cho AE nhé
Mà bác ơi.có 1 vấn đề nhỏ như vầy.em down về cứ tới 28 % là nó đứng luôn.bác vui lòng cho xin cái link khác được không ạ?!! cám ơn bác nhiều

Chỉnh sửa cuối:

chriscathh

bác ngnguyen30 đã cho ra lò 1 bản rom mới nửa,để down về thử xem nào.cám ơn bác nhiều lắm.năm mới chúc sức khỏe bác để có nhiều bản rom mượt mà cho AE nhé
Mà bác ơi.có 1 vấn đề nhỏ như vầy.em down về cứ tới 28 % là nó đứng luôn.bác vui lòng cho xin cái link khác được không ạ?!! cám ơn bác nhiều

mình cũng bị y chang lỗi này...disconnect lúc 28%...hjxhjx

thanhthanhthanh

hix!!!có người củng bị giống mình.bác longnguyen fix lại dùm tụi em nhé.đang nóng lòng muốn thử rom mới của bác nè,thank bác trước

DucLong

Super V.I.P
hix!!!có người củng bị giống mình.bác longnguyen fix lại dùm tụi em nhé.đang nóng lòng muốn thử rom mới của bác nè,thank bác trước

Đã đưa link bản fix lên trang đầu rồi nhé bạn. Mình đang download thử.

haisaigonford

máy mình cũng bị hiện tượng là tự động tắt nguồn, phải tháo nắp lưng chọt vào nút reset mới khọi động lại được, mới bị sau 2 ngày uprom, longnguyen30 test lại nhé, thanks so much.

DucLong

Super V.I.P
máy mình cũng bị hiện tượng là tự động tắt nguồn, phải tháo nắp lưng chọt vào nút reset mới khọi động lại được, mới bị sau 2 ngày uprom, longnguyen30 test lại nhé, thanks so much.

Mình đã đưa bản Fix cho V_12 lên trang đầu rồi nhé. bản fix đã sửa được lỗi này, Rom chạy cũng nhanh hơn.

haisaigonford

thế thì tốt quá rồi, thanks bạn nhé.để tải về uprom lại xem thế nào, chắc là good thôi.

DucLong

Super V.I.P
Xin thông báo, sau khi fix và dùng thử 2 ngày khi cài resco explorer thì máy tiếp tục bị lỗi nút Power.

DucLong

Super V.I.P
ủa sao mình không thấy link down đâu nhỉ

sorry các bạn, mất hai ngày mới fix xong bản này:
Có một số thay đổi nhỏ so với bản chính ban đầu. Rom chạy có vẻ nhanh hơn, mượt hơn, ram khá.
nút Power bị lỗi bản trước nay đã thử nhiều như nhắn tin, lấy máy khác gọi để màn hình tự tắt rồi bật nhưng chưa thấy lỗi.
hình ảnh minh họa:

link download cập nhật ở trang đầu trong ít phút nữa.