• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

BLACKSTONE-PDAVIET ROM WM6.5_V77&V77a (Core 21876)M2.1-M2.5

DucLong

Super V.I.P
firstly Thank to Mr. PhamQuang for new build 21876
big thank to Bepe and Ervius for kitchen tool.

Phiên bản thứ nhất có thể gọi là V77. Được phát triển trên nền tảng V76 của PhD. PhamQuang
Bản này mình build dựa trên nền tảng bản kítchen PhD. PhamQuang cung cấp, Cơ sở Build mới nhất của COM2: 21876.5.0.72, Manila 2.5 được tách ra từ ROM của HTC Leo (HD2) phiên bản 1.43.405 mới nhất cùng các chỉnh sửa cần thiết.

Built 21876 mới ra thật sự là một phiên bản khá hoàn hảo
theo tôi bản này tốc độ chạy các ứng dụng tốt, giao diện TF3D dễ nhìn, dễ sử dụng,
Lưu ý khi sử dụng các chương trình bản đồ hay các phần mềm cần dùng đến GPRS thì sau khi up ROM xong
vào start/setting/connection/connection
chọn: add a new modem connection/cellular line/cellular line(GPRS 3G)
tùy theo mạng đang sử dụng mà cài cho phù hợp, riêng ai dùng mobifone thì
chọn next, chọn access poit name là: m-wap
password: mms
khi cài đặt, mọi hoạt động của GPRS diễn ra rất nhanh.

dưới đây là vài hình ảnh của ROM V77:
Mình sẽ đưa linh cho bạn nào chưa có điều kiện chạy được kitchen:
link V77:http://www.4shared.com/file/150832960/d30f1608/BLACIMG.html

attachment.php
attachment.php
attachment.php

Phiên bản thứ hai V77a
V77a chứa manila 2.1 so với bản V77 tích hợp thêm Neo07_Drivepack, PQD_WMP_DUCK_WVGA_GRZEGORZ,
sau khi flash tổng cộng Ram là: 198,70MB và máy chạy rất tốt,
để sử dụng tốt Taskmanage trên cả hai phiên bản nên cài thêm bản Taskmanage của Da_G (Thank Da_G) kèm theo, cài xong soft reset, bản taskmanage của Da_G sẽ kiểm soát toàn bộ chương trình đang chạy trên máy, bạn chỉ việc click vào biểu tượng của Task trên task bar rồi đóng các ứng dụng lại để tránh tiêu hao pin và làm giảm tốc độ của ROM.
Link V77a: http://www.4shared.com/file/152663836/9b10b503/RUU_signed.html

Chỉnh sửa cuối:

doquangduc

Well-Known Member
Em cài bản V77, nhưng sau khi cài những phần mềm cần thiết vài thì mất chuông và rung, HR thì lại có, không biết là đụng với PM nào nữa.

AnhPheCT

Em cài bản V77, nhưng sau khi cài những phần mềm cần thiết vài thì mất chuông và rung, HR thì lại có, không biết là đụng với PM nào nữa.
Xem lại Bạn có cấm tay nghe vào thử ko!! Nó còn nhớ chế độ tay nghe đấy!! Hoặc đụng với phần mềm S2P nghe nhạc đấy (Nếu có)!

agan_yq

would you please upload it to another site rather than 4share? such as 123viet, thanks!

DucLong

Super V.I.P

Mình chưa thấy hiện tượng mất chuông và rung trên cả hai phiên bản này, bạn chú ý phần setting cho chuông và rung. Với M2.1 thì dễ, riêng với M2.5 nhiều người vẫn chưa biết cách kích hoạt cho phần báo thức hoạt động (alarm), có người cài nhưng máy không báo nhưng vì ngại nên không nói. sẵn đây mình hướng dẫn luôn. muốn cài đặt chuông cho alarm: sau khi vào setting/sound & notifications/notifications bạn chọn các chế độ chuông cho máy (các chức năng cơ bản) như khi có cuộc gọi đến (incoming call), tin nhắn(new text masage), remider(báo thức).
sau khi cài bạn thoát ra màn hình ngoài của TF3D (về home) click vào dòng có lịch báo thức, lúc đó nó hiện ra cái bảng giờ địa phương và bảng giờ nơi khác mình muốn đến. Bạn click vào đó rồi kích hoạt alarm là xong.
rất nhiều người không biết làm cách này mà tưởng ROM bị lỗi. Bạn cố gắng thử lại xem ngoài ra có bị đụng phần mếm không.

dinosaur2506

Pác cho em hỏi cách thay đổi hình nền cho các Tab, e chỉ thay đổi dc hình nền của Tab Home và Screen.Mấy Tab kia hình nền mặc định là mấy cái vòng nhưng nó bị nhòe nhìn xấu quá :(

doquangduc

Well-Known Member
Mình chưa thấy hiện tượng mất chuông và rung trên cả hai phiên bản này, bạn chú ý phần setting cho chuông và rung. Với M2.1 thì dễ, riêng với M2.5 nhiều người vẫn chưa biết cách kích hoạt cho phần báo thức hoạt động (alarm), có người cài nhưng máy không báo nhưng vì ngại nên không nói. sẵn đây mình hướng dẫn luôn. muốn cài đặt chuông cho alarm: sau khi vào setting/sound & notifications/notifications bạn chọn các chế độ chuông cho máy (các chức năng cơ bản) như khi có cuộc gọi đến (incoming call), tin nhắn(new text masage), remider(báo thức).
sau khi cài bạn thoát ra màn hình ngoài của TF3D (về home) click vào dòng có lịch báo thức, lúc đó nó hiện ra cái bảng giờ địa phương và bảng giờ nơi khác mình muốn đến. Bạn click vào đó rồi kích hoạt alarm là xong.
rất nhiều người không biết làm cách này mà tưởng ROM bị lỗi. Bạn cố gắng thử lại xem ngoài ra có bị đụng phần mếm không.
CHắc chắn bị đụng phần mềm nào đó rồi. Em Hardreset thì lại có chuông có rung, Nhưng khi em cài từng phần mềm rùi test chuông + Rung thì lại mất, không biết bị chỗ nào nữa Bác ạ. Để em test thử bản V78 xem sao? Thank Bác.

DucLong

Super V.I.P
CHắc chắn bị đụng phần mềm nào đó rồi. Em Hardreset thì lại có chuông có rung, Nhưng khi em cài từng phần mềm rùi test chuông + Rung thì lại mất, không biết bị chỗ nào nữa Bác ạ. Để em test thử bản V78 xem sao? Thank Bác.

Bạn dùng bản V77a thì mọi thứ ok hết, chuông và tai nghe điện thoại muốn điếc tai luôn.

khuong752005

mình củng bị y chan như vậy. bản rom này hao pin kinh khủng luôn. Bản rom V76, thi tiết kiệm pin hơn

DucLong

Super V.I.P
What is Da_g Task ?

Windows Task Manager is a task manager application included with Microsoft Windows NT family of operating systems that provides detailed information about computer performance and running applications, processes and CPU usage, commit charge and memory information, network activity and statistics, logged-in users, and system services. The Task Manager can also be used to set process priorities, processor affinity, forcibly terminate processes, and shut down, restart, hibernate or log off from Windows

toanphung

bác cho em hỏi. bản này sử dụng app change screen được không. bản 78 app đó bị lỗi.manila ko sử dụng được
[/i]

thanhbinhbk

sac

sao thế máy của cậu là máy gì thế chắc là HTC HD mao trạch đông rồi
tớ thấy không 1 bản rom nào là máy của cậu không lỗi cả có lẽ là bạn lên chuyển qua dùng máy MP4 đi :))