• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

BLACKSTONE WM6.1 V13 & V14 - Build 21018.1.6.0

Status
Không mở trả lời sau này.

thangbom

Thank you for your reply, just seen he's released the V14 ... I'll try that :) Hope the problem is fixed!!! :D

Anyway, great rom so far!

Thanks
neither problems have been fixed in V14, my friend. It was just an overcome solution to that problem by dumping HD's original one back. To those who miss these functions, this might be a good solution right now until PhamQuang work further with the problems

ngocluu

Làm sao để trở về cái theme manila gốc nhỉ, cái mà có đồng hồ màn hình home màu trằng, mấy cái tab bên dưới thì giống V13 ấy. :)

PhamQuang

Manager
Làm sao để trở về cái theme manila gốc nhỉ, cái mà có đồng hồ màn hình home màu trằng, mấy cái tab bên dưới thì giống V13 ấy. :)

Bó tay !!! Topic giới thiệu ROM mà hỏi cách thay giao diện??? :-?:-?:-?

ngocluu

Đồng hồ trắng cho bạn đây nha! File .cab down về cài đặt xong reset máy lại là ok nha!:D

http://www.megaupload.com/?d=1LO4N1SV

Thanks bro nhiều nhé ;).

Bó tay !!! Topic giới thiệu ROM mà hỏi cách thay giao diện??? :-?:-?:-?

Ko phải ạ, tại vì em định up bản rom v14 này, nhưng lại thích cái theme mặc định hơn, nên mới hỏi ở đây thôi. Cảm ơn bác Quang nhiều :D.

PhamQuang

Manager
Bác Quang ơi, làm sao để cho màn hình ko tự xoay được ạ (v14)?

Khổ thật !!!
Hì hục phải thay đổi thêm bao nhiêu Reg. để màn hình nó xoay, bây giờ bạn lại không thích. :-?:-?:-?
Phải vào Registry xoá đi, sau đó SR lại là được.
Đường dẫn đây:

[HKEY_CURRENT_USER\Software\HTC\HTCSENSOR\GSensor\ModuleName]

[HKEY_CURRENT_USER\Software\HTC\HTCSENSOR\GSensor\WhiteList]

Không thích ứng dụng nào xoay thì xóa K.e.y mang tên nó đi, SR lại máy.

ntnam1972

hihi, phải nói là chế độ xoay rất hay man ơi, nhưng ngặt nỗi, em buổi tối hay nằm nhắn tin, mà khi nằm thì chẳng thể xem bình thường được, hihi! tks man nhiều lắm!

ghekua

coi như xong, đã kill được cái xoay màn hình, em HD lại ngon và nuột. Cái chế độ xoay màn hình này phải nói là rất đáng khen ngợi về mặt ý tưởng. Nhưng khi đưa vào rom thì thực ra nó cũng chưa được "thông minh" cho lắm hehe. Hồi gì úp bản 6.5 V2 của ông davydeuk cũng thế. Vừa úp xong chưa kịp mừng thì thấy cái màn hình nó cứ quay loạn lên, ôi thôi chóng mặt :D.

2. Mình thì lại không thích bàn phím này lắm, vì chắc quen dùng mấy bàn phím kia, bàn phím này không chỉnh rung được (không tác dụng) và có vẻ chậm!
Có bạn nào có cái skin cho dialer khác không? cái này nửa đen nửa trắng nhìn hơi kỳ kỳ
Còn lại chưa tìm được thêm lỗi gì, pin ngon lắm, up rom khuya hôm qua, nghịch từ sáng tới tối, vẫn còn 1 nửa!
Đang sử dụng tiếp...

---> anh xem thử bàn phím Fingerkeyboard 1.4 này xem (em đã dùng, có rung, rất tốt)
Mã:
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=479464
---> anh thử xem cái dialpad này xem, giống hệt bản original trong rom nhưng chỉ khác là nó một màu đen tuyền :D
Mã:
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=453524

Thank you for your reply, just seen he's released the V14 ... I'll try that :) Hope the problem is fixed!!! :D

Anyway, great rom so far!

Thanks

---> If u like stable and fast rom, u can flash V14 (it's great like V9 :D)
some information about V14:

- changed back to original Manilla of HD (because new Manilla ported from Diamond 2 have any bugs can't fix yet)
- changed to new Audio Booster
- changed to new HTC Album
- changed to new QuickGPS
- added Mail Setup...
Some OEM are ported from Dump ROM 21018 by SatScan (XDA) posted.

-------------------------------------------------------------------------------------------------

Gửi bác PhamQuang:
Cháu cũng muốn hỏi bác Quang một vấn đề :D (không biết post ở đây có đúng không nữa)
Cháu thấy có cái Driver 3D của Dutty bên XDA, sau khi cài xong thấy tốc độ xem ảnh và video rất mượt, nhanh hơn gấp nhiều lần. Cháu muốn hỏi bác là cài D3D có hại gì cho HD không ạ, nếu không hại thì các bản rom sắp tới bác có thể add D3D vào được không ạ?
Cháu cám ơn bác...rất nhiều vì tâm huyết của bác dành cho HD box nói riêng và PV nói chung :X

Chỉnh sửa cuối:

dunghnvn

Ko biết có ai bị như Tôi ko nhỉ? Opera load quá chậm và thỉnh thoảng bị đơ.

PhamQuang

Manager
Gửi bác PhamQuang:
Cháu cũng muốn hỏi bác Quang một vấn đề :D (không biết post ở đây có đúng không nữa)
Cháu thấy có cái Driver 3D của Dutty bên XDA, sau khi cài xong thấy tốc độ xem ảnh và video rất mượt, nhanh hơn gấp nhiều lần. Cháu muốn hỏi bác là cài D3D có hại gì cho HD không ạ, nếu không hại thì các bản rom sắp tới bác có thể add D3D vào được không ạ?
Cháu cám ơn bác...rất nhiều vì tâm huyết của bác dành cho HD box nói riêng và PV nói chung :X

Driver 3D này trước đây mình có tích hợp trong 1 số phiên bản nhưng nói chung nó "đụng" với Opera làm Opera đôi khi lỗi không thoát được nên đã loại bỏ đi.
Và đến nay hầu hết các Cooker cũng không dùng Driver này trong các ROM thì phải.

Platypus

Bác Quang cho em hỏi tìm cái A-GPS setup ở đâu với? Em muốn enable A-GPS mà ko tìm thấy. Cảm ơn bác.

nhattakiem

Sau khi dùng bản V14 cháu thấy có 1 lỗi nhỏ như sau:
- Cứ mỗi lần khởi động lại máy là vào start là cái icon trong start chữ to tuy đã vào touch 3D chỉnh cho nó nhỏ rồi :-?? ( Cháu HR lại 3 lần rồi )
Bác Quang cho cháu hỏi chút nhé muốn tắt xoay màn hình của cuộc gọi và tin nhắn thì tắt như thế nào được bác ( cháu đã đọc hướng dẫn của bác nhưng tìm không thấy để tắt) :((

Chỉnh sửa cuối:

thangbom

Sau khi dùng bản V14 cháu thấy có 1 lỗi nhỏ như sau:
Bác Quang cho cháu hỏi chút nhé muốn tắt xoay màn hình của cuộc gọi và tin nhắn thì tắt như thế nào được bác ( cháu đã đọc hướng dẫn của bác nhưng tìm không thấy để tắt) :((
Định không hỏi câu này nhưng có người hỏi nên chia sẻ luôn, khi vô xem Youtube thì nó xoay không đúng theo ý muốn, cộng với trình diuyệt Youtube không có tính năng chỉnh về screen orientation gì cả, rất khó chịu

Cám ơn bác Quang

war

sao mình set ảnh nền cho Home rồi mà không thấy hiện lên các bác nhỉ? (MÌnh đã thay theme mới)

HuynhThanh

sao mình set ảnh nền cho Home rồi mà không thấy hiện lên các bác nhỉ? (MÌnh đã thay theme mới)

Có thể themes bạn cài ảnh hưởng đến TF3D bạn thử remove theme đó xong cài hình nền xem như thế nào nhé! Mình cũng từng bị như dzậy!

Sau mấy ngày test bản V14. Cháu thấy bản này chạy cũng không good bằng bản V9 chú Quang à! Độ hồi phục ram không nhanh bằng bản V9. Với lại các ứng dụng khi chạy cũng hao ram hơn rất nhiều so với bản V9 nữa!

ghekua

Có thể lúc anh thay theme mới cho T3D, T3D đã bị vấn đề. Nếu đúng là theme của anh chỉ hiện ảnh nền ở tab home, vậy thì anh cài cái "mUn background4allpages" thì sẽ hiện ảnh nền trên tất cả các tab nhé.
link tham khảo và down ở đây (cài xong thì SR hộ em phát :D)
Mã:
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=479112

bonus thêm link tham khảo về theme T3D nè :
Mã:
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=480510

Có thể themes bạn cài ảnh hưởng đến TF3D bạn thử remove theme đó xong cài hình nền xem như thế nào nhé! Mình cũng từng bị như dzậy!

Sau mấy ngày test bản V14. Cháu thấy bản này chạy cũng không good bằng bản V9 chú Quang à! Độ hồi phục ram không nhanh bằng bản V9. Với lại các ứng dụng khi chạy cũng hao ram hơn rất nhiều so với bản V9 nữa!

Em đồng ý với ý kiến của anh. Em thấy bản rom build 21018 có vẻ chậm và tốn ram hơn hẳn so với bản build 20764 và 20769 :D. Đang xài Kwbr 3.3.3, có add cái driver Quartz3D xem phim duyệt ảnh nuột, nhanh phèo phèo heehehe

PhamQuang

Manager
Bản V15 đã hoàn thiện, sử dụng Manila mới đã được chỉnh sửa, hoạt động tốt các chức năng.
Sẽ đưa lên vào ngày mai.

thangbom

máu tới cỡ này là cùng .......... tôi chịu thua bác Quang rồi. Cám ơn bác nhiều cái nữa nhé

Status
Không mở trả lời sau này.