• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

BLACKSTONE WM6.1 V20 - Build 21032.1.6.0

Status
Không mở trả lời sau này.

tnnguyen76

@PhamQuang,

Xin Anh vui lòng xem file đính kèm, 2 files này sửa được hardware problem của new manila trên Rhodium và Topaz. (copy 2 files này vào Windows directory trên HD)

Credit to infido XDA

Tôi vừa thử xong.

Chào,

caysi

Mình đã thử copy nhưng không copy được, bạn có thể chỉ cách được không?
Cám ơn

risk4u

Mình bị 1 lỗi là cắm tai nghe vào nghe nhạc ko đc.Ko biết có cách nào khắc phục ko?

sahara030nb

@PhamQuang,

Xin Anh vui lòng xem file đính kèm, 2 files này sửa được hardware problem của new manila trên Rhodium và Topaz. (copy 2 files này vào Windows directory trên HD)

Credit to infido XDA

Tôi vừa thử xong.

Chào,

caysi

Đã test, 2 file này đã fix được lỗi phím Home và phím Back. GOOD

sea76

Member
Mình có 1 vấn đề nho nhỏ ở fần weather, tức là khi chọn thành phố mình ở rồi update thì cái TF3D nó lại để mặc định là thành phố khác. Tức là 2 thành phố có tên giống nhau nhưng lại ở tỉnh khác nhau nên thời tiết chênh lệch nhau quá nhiều. Ko biết bác nào có cách khắc phục ko chỉ mình với :(

khi trong khung chọn đã hiển thị cái bạn chọn chưa? Xem kỹ nhé

XienBot

hik, có bác nào có link từ MF hoặc MU của em V20 này thì pm cho Bột với. Hik, 2 link kia Bột vô phương down T.T
Thanks.

PhamQuang

Manager
@PhamQuang,

Credit to infido XDA

Tôi vừa thử xong.

Chào,

caysi

Copy đè các DLL này vào, SR lại máy thì chữa duy nhất được chức năng núm "HOME", tuy nhiên tác giả Hack cũng chưa hoàn thiện lắm bởi các shortcut "People", "Settings", "Calendar",... trong Tab Program sẽ mất tác dụng và nhấn Start sẽ chậm hơn nhiều.

risk4u

Sao e vào phần power trong setting và tick bỏ "Turn off divice if not used for" trong cả On battery power và On external power thì đến khi SR xong chỉ có mỗi On external power là bỏ đc còn On battery power thì ko bỏ đc ạ.Tại vì e thường dùng máy để tra từ điển nên ko bỏ đc đi rất bất tiện :(

thangbom

hic, xem ra còn nhiều gian nan với bản V20 này quá, các bác nhỉ ... mình xin lỗi là đang rất bận trong thời gian này nên không thể tham chiến cùng các bạn. Tuy nhiên mình cũng để mắt sát ván về các hoạt động phát triển con ROM này.

À, bên XDA cũng vừa có tin về ý kiến bình luận của Micro$oft về các hoạt động build ROM trên XDA (mà bên mình cũng diễn ra tương tự như vậy). Nói chung là MS có cái nhìn tích cực về các nỗ lực làm cho HĐH của họ ngày càng tốt hơn thôi, miễn đừng tweak sâu quá thì không sao ...

startrace

ko dơnload được chú Quang ơi, link Rapi chỉ down được có vài trăm KB, còn SP thì full liên tục

PhamQuang

Manager
Các KTV XDA vừa đưa lên CAB file fix nút "HOME" và StartMenu, tất cả đều rất OK.
CAB file đưa kèm trong bài 1.
Tải về, cài, khởi động lại máy là OK !!!

sea76

Member
Sao khi tap vào bar trên cùng Sóng, loa, Internet pin xuất hiện No new notifications. Xin chỉ setup lại dùm. thanks

sao khi cài đặt SMS không cho báo tin nhắn khi gửi đi nhưng vẫn bị trở lại.
menu->message Option bỏ dấu check Request message dilivery notification
Hepl. Thaks very much

hoangdai

Bác PhamQuang cho em hỏi làm cách nào để chuyển font của hệ thống thành font giống của bản ROM này với. Em rất thích font của bản ROM này, trông nó giống font VnTime ngày xưa hay dùng để soạn văn bản thì phải.
Thanks a lot!

thangbom

Bác PhamQuang cho em hỏi làm cách nào để chuyển font của hệ thống thành font giống của bản ROM này với. Em rất thích font của bản ROM này, trông nó giống font VnTime ngày xưa hay dùng để soạn văn bản thì phải.
Thanks a lot!
cám ơn bạn hoangdai đã khơi lại thắc mắc, đồng thời cũng là yêu cầu này. Mình cũng đã nêu việc này lên lâu rồi, thậm chí có PM riêng cho bác Quang nữa, nhưng tôi không hiểu có gì nhạy cảm không, hay bác Quang muốn dấu nghề nên đã không trả lời tôi, thậm chí không trả lời PM của tôi nữa. Hơi thất vọng nhưng sẽ có cách khi có thời gian thôi.

Đành rằng hiện nay chúng ta biết có khá nhiều font tiếng Việt cho Touch HD/WM6.x lòng vòng ở đây, nhưng tôi vẫn kết cái bộ font của bác Quang, nhưng không tiếp cận được.

Lý do đơn giản là muốn vọc thêm ROM của nước ngoài thôi chứ không có gì bí mật hay để kinh doanh sinh lãi khác cả các bạn ạ. Cám ơn đã đọc những dòng này ... :-?

PhamQuang

Manager
cám ơn bạn hoangdai đã khơi lại thắc mắc, đồng thời cũng là yêu cầu này. Mình cũng đã nêu việc này lên lâu rồi, thậm chí có PM riêng cho bác Quang nữa, nhưng tôi không hiểu có gì nhạy cảm không, hay bác Quang muốn dấu nghề nên đã không trả lời tôi, thậm chí không trả lời PM của tôi nữa. Hơi thất vọng nhưng sẽ có cách khi có thời gian thôi.

Đành rằng hiện nay chúng ta biết có khá nhiều font tiếng Việt cho Touch HD/WM6.x lòng vòng ở đây, nhưng tôi vẫn kết cái bộ font của bác Quang, nhưng không tiếp cận được.

Lý do đơn giản là muốn vọc thêm ROM của nước ngoài thôi chứ không có gì bí mật hay để kinh doanh sinh lãi khác cả các bạn ạ. Cám ơn đã đọc những dòng này ... :-?

Không có vấn đề gì là giấu nghề hay nhạy cảm ở đây cả.
PhamQuang chưa hề giấu nghề bao giờ bởi lý do đơn giản là mình sống không phải bằng nghề PPC. Nghịch PPC chỉ là thú vui đam mê mà thôi.
Bạn không nên, khi chưa hiểu về 1 người xa lạ, nói những nhận xét trên, dễ làm đau lòng người ta đó.
Vấn đề bạn hỏi quá đơn giản với 1 KTV muốn Build ROM, đơn giản ở chỗ là rất dễ dàng tách từ ROM hoặc vào Windows trong PPC mà lấy fonts ra bạn ạ.
Hơn nữa mình không mấy khi trả lời các vấn đề kỹ thuật qua PM, cần hỏi gì cứ qua forum, như vậy có lợi hơn cho mọi người.
Tất nhiên những vấn đề đơn giản mình cũng sẽ không trả lời.

thangbom

Không có vấn đề gì là giấu nghề hay nhạy cảm ở đây cả.
PhamQuang chưa hề giấu nghề bao giờ bởi lý do đơn giản là mình sống không phải bằng nghề PPC. Nghịch PPC chỉ là thú vui đam mê mà thôi.
Bạn không nên, khi chưa hiểu về 1 người xa lạ, nói những nhận xét trên, dễ làm đau lòng người ta đó.
Vấn đề bạn hỏi quá đơn giản với 1 KTV muốn Build ROM, đơn giản ở chỗ là rất dễ dàng tách từ ROM hoặc vào Windows trong PPC mà lấy fonts ra bạn ạ.
Hơn nữa mình không mấy khi trả lời các vấn đề kỹ thuật qua PM, cần hỏi gì cứ qua forum, như vậy có lợi hơn cho mọi người.
Tất nhiên những vấn đề đơn giản mình cũng sẽ không trả lời.
Đầu tiên, tôi xin lỗi vì post trước đã làm anh phật lòng ít nhiều, nhưng anh đừng vì cá nhân tôi mà giảm năng suất bulid ROM anh nhé.

Có lẽ tôi nên đi sang mấy chỗ khác dành cho người mới tập tành để học cách tách font ra chăng, khi anh cho là anh không reply qua PM, và cũng không trả lời những câu hỏi đơn giản công khai? Theo anh (như anh viết ở trên đó), quá đơn giản với 1 KTV muốn Build ROM, đơn giản ở chỗ là rất dễ dàng tách từ ROM hoặc vào Windows trong PPC mà lấy fonts ra , nhưng đối với nhóm người dùng tụi tôi thì nó lại khác, ngay cả trong máy tính của tụi này đâu có cài các phần mềm chuyên để mổ ROM ra đâu (dù tôi có thấy nhan nhãn xung quanh đây). Công việc không phải là tách font ra là xong, mà là vấn đề tích hợp nó vào hệ thống mới thông qua các thanh ghi trong registry mà nếu có ai đó build sẵn file CAB hay REG gì đó thì sẽ rất đơn giản, hơn là phải mò mẫm search từng thanh ghi trong registry. Tôi cũng biết chuyện này chứ, nhưng chỉ muốn tiện dụng hơn thôi Bác Quang ạ, nào ngờ chủ trương của bác là không mấy khi trả lời các vấn đề kỹ thuật qua PM ... Tất nhiên những vấn đề đơn giản mình cũng sẽ không trả lời. Tuy nhiên, bác nên nhớ rằng tôi đã hỏi việc này công khai qua forum một lần rồi, và chưa bao giờ được giải đáp của anh (xem post này nhé http://www.pdaviet.net/showpost.php?p=634459&postcount=37), và tôi nghĩ là đối với nhiều người up ROM như tụi tôi, tìm được các thành phần riêng lẽ ưng ý để tách ra không phải lúc nào cũng là chuyện đơn giản như bác nghĩ đâu. Đừng áp đặt kinh nghiệm build ROM của bác vào trình độ amateur của nhiều người up ROM như tụi tôi.

Rất cám ơn sự quan tâm của bác...

demax

Bác Thangbom tính trẻ con quá. Mình thấy sự việc có đến nỗi căng thẳng thế đâu. Bác Quang chắc rất nhiều người PM hỏi quá nên việc bác ấy không thể trả lời được hết hay những việc đơn giản quá bác ấy không thể có thời gian viết bài trả lời cũng là chuyện bình thường. Để có những bản rom ra được liên tục như thế cho anh em thì chắc bác ấy tốn không ít thời gian và công sức rồi. Bác cứ thử nghĩ mà xem.

thangbom

Bác Thangbom tính trẻ con quá. Mình thấy sự việc có đến nỗi căng thẳng thế đâu. Bác Quang chắc rất nhiều người PM hỏi quá nên việc bác ấy không thể trả lời được hết hay những việc đơn giản quá bác ấy không thể có thời gian viết bài trả lời cũng là chuyện bình thường. Để có những bản rom ra được liên tục như thế cho anh em thì chắc bác ấy tốn không ít thời gian và công sức rồi. Bác cứ thử nghĩ mà xem.

Bác Demax nói không sai, tôi hiểu điều này chứ, nhưng tôi vẫn có cái lý của tôi. Chúng ta cùng đến diễn đàn này là để học hỏi lẫn nhau mà? Tuy nhiên, câu hỏi của tôi dù đơn giản nhưng khá rối như cái mớ bồng bong (hiện nay có quá nhiều font tiếng Việt quanh đây), thì tôi thấy để có 1 xác nhận của 1 người có kinh nghiệm chiến trường hơn hơn là quan trọng. Giới thiệu 1 câu cho anh em đến phiên bản font chạy ổn có mất quá nhiều thời gian không ạ? Xin lỗi, làm quá nó lại loãng topic này, xin tập thể anh em thứ lỗi ... tôi vẫn xem bác Quang là thần tượng trong làng sản xuất ROM trên WM của Việt Nam mình. =D>

PhamQuang

Manager
Đúng vậy, forum là nơi để chia sẻ và thảo luận, học hỏi lẫn nhau.
Và trên cơ sở tuổi tác và trình độ hiểu biết mình có thể (hơi kiêu căng, nếu ai chưa hiểu và biết về mình) nói là nơi để các bạn hãy học lấy kinh nghiệm của chính bản thân mình, điều mà mình muốn chia sẻ cho tất cả những ai quan tâm.
Tuy nhiên bạn thangbom hãy thông cảm, mình buổi sáng phải đi làm, công việc quản lý khá bận, trưa về ăn xong là ngồi đến đêm luôn, phần thời gian phải phụ đạo các KTV trẻ trên PV để họ có thể làm phong phú các ROM cho PV, phần phải Build các bản ROM mới, điều hành quản lý forum... Rất ít có được thời gian để đọc các PM và các câu hỏi thông thường, tuy nhiên mỗi tuần cũng dành 1,2h để đọc và trả lời các câu hỏi hóc búa đấy.
Lý do mình nói ko trả lời PM và các câu hỏi đơn giản là vậy.

Và vì không nhận được câu trả lời nên PhamQuang hết là thần tượng nữa phải ko thangbom??? :)):)):))

Status
Không mở trả lời sau này.