• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

BLACKSTONE WM6.1 V28 - Build 21046.1.6.3

FreemanNFS

link download nhanh đây các bác
http://megashare.vnn.vn/download.php?id=6B2A77D43
mình đã up tất cả các bản ROM của bác Quang, và cũng đang có xu hướng quay lại các bản cũ hơn để dùng, tốc độ nhanh và ổn hơn :D
(đã load, dùng và xoá tất nhưng còn lại ver28 6.1 và ver64 6.5 :-?)

mình cũng vậy sau thời gian up 6.5 nhưng bây giờ cần nhanh mượt không cần đẹp thì ok nhất nên quay về 6.1 . thanks bác nha

O2XDAEXEC

Bảm Rom có giao diện đẹp,nhan và mượt.Các kết nối tốt, wifi nhanh,GPRS kết nối tốt.Mình sẽ sử dụng tiếp và có ý kiến thêm sau.

Kien_nc

Chào các bác, nhờ các bác hướng dẫn em cách up rom cho touch hd với ạ, em dùng lần đầu nên chưa biết cách làm.
Cám ơn các bác nhiều ạ !

Máy của bạn có HardSPL chưa, bạn kiểm tra bằng cách tắt máy -> bấm giữ volume down -> power sẽ hiện lên màn hình 3 mầu và có dòng chữ SPL v1.56.OliNex là có thể up được các loại ROM.Nếu chưa có thì tìm bài Tool HardSPL cho htc touch HD của bác PhamQuang dọc mà làm theo. Lưu ý "đọc kỹ hướng dẫn sử dụng trước khi dùng" nhé để tránh...phải mua máy mới.

namlh

V28 là version final của WM6.1 rùi hả pác Phạm Quang ơi ??? Các ae dùng rồi thấy bản ROM này mượt ko, có lỗi gì ko vậy ???

TaQuangDuc

có lỗi chứ!
nghe đt, góc hơi nghiêng về phái phải thì màn hình tự xoay -> mất giao diện đồ họa -> dễ treo máy -> hết rồi

TaQuangDuc

dọa rồ thôi mà cũng sợ sớm vậy?!
mình dùng 2 tuần rồi và vẫn đang dùng bản này :D

namlh

dọa rồ thôi mà cũng sợ sớm vậy?!
mình dùng 2 tuần rồi và vẫn đang dùng bản này :D

Vãi với pác. Mà có phân Contact Group đã tích họp trong bản này ko pác.
HTC Contact thì phải

TaQuangDuc

Vừa up xong. Thấy chạy chậm quá
lần đầu up cũng thấy vậy, nhưng thật ra phải chạy task29 rồi mới up, up xong phải hard-reset ngay lần đầu, chạy ổn định phết, chịu khó config thêm cho đúng ý là OK

namlh

Thế mà pác ko nói trước để em đã mất công làm đi làm lại.
Mà em cũng thấy là ROM hay ăn pin và RAM (45% khởi động) khá nhanh. Pác có thấy thế ko ?

TaQuangDuc

pin thì mình no comment vì dùng Atom exec rồi nên cái này là quá tuyệt.
RAM thì bản này khá ổn định ở chỗ dùng 1 thời gian mà free RAM cũng còn tầm 75-80MB

namlh

Minh đang khó chịu với cái vụ quay ngang màn hình khi phone. Có cách nào tắt triệt để luôn không nhỉ. Mình ko cần xoay ngang màn hình mà

l7cool

@@ muốn nhanh muốn mượt các pác cứ rom ship ma up. chứ up bàn cook thì cần đẹp và thêm tính năng @@

@@ muốn nhanh muốn mượt các pác cứ rom ship ma up. chứ up bàn cook thì cần đẹp và thêm tính năng @@
Bạn nói vậy cũng không hẳn là chính xác đâu... Rom cook đã bỏ bớt đi các ứng dụng thừa, chỉnh sửa hệ thống để làm việc tốt hơn, giải phóng Storage và Ram,.. bạn nhé...