• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

BLACKSTONE WM6.5 ROM V54 (Core 23037) với MANILA 2.6

Status
Không mở trả lời sau này.

cbolumar

Hi PhamQuang , your ROM is rock.
some little position problems with the keyboard (for example in File explorer ) and the same in the lock wallpaper like you can see in your image in post 1 but ít's working fantastic.

I use the Max Manila 2.5 All in One Home Layout and work like a charm.

Thank's

romeovietnam

Hi, giá mà bác Quang build 1 bản Manila 2.6 thanh Taskbar vẫn để như cũ thì tuyệt :p Rời start và fix taskbar làm nhiều chương trình bị lệch quá. Như Album ý ạ. Rồi khi ấn và taskbar hay mỗi khi về home là cái Flip Clock nó cứ lật loạn cả lên ý ạ :D

PhamQuang

Manager
Hi, giá mà bác Quang build 1 bản Manila 2.6 thanh Taskbar vẫn để như cũ thì tuyệt :p Rời start và fix taskbar làm nhiều chương trình bị lệch quá. Như Album ý ạ. Rồi khi ấn và taskbar hay mỗi khi về home là cái Flip Clock nó cứ lật loạn cả lên ý ạ :D

Nếu quay về Build 23028 thì mọi chuyện sẽ bình thường, tuy nhiên như vậy là "lạc hậu" quá. :D
Chúng ta theo chân các Build phát triển kia mà.

PhamQuang

Manager
Các Build mới xuất hiện cái ScrollBar dọc rất khó chịu trong DialPad !!!

Các bạn có thể tải CAB đưa kèm trong bài 1 về cài cho máy, sẽ mất cái ScrollBar đi.

cazeault

Task bar fix

a quick question:

in V52, thể was a fix for the task bar. Do we need that also in V54?? ciao Hẻni

5alid878

hi guys
fantastic rom.... but I hope if you can tell me what is the Proplem I can't open file with this ...(password :phamQuang ?????? >>>>>>>

daica

Nếu quay về Build 23028 thì mọi chuyện sẽ bình thường, tuy nhiên như vậy là "lạc hậu" quá. :D
Chúng ta theo chân các Build phát triển kia mà.

đồng ý với bác Quang, đem nút start & ok xuống, thu nhỏ taskbar phía trên để tăng tính "finger firendly" sử dụng máy 1 tay dễ hơn, mới lạ hơn, với lại cái gì cần fai chỉnh sửa, unlock, chinh phục thì dân IT càng khoái thì fai.
cám ơn bản rom của bác nhiều.

xuandung11a2

Well-Known Member
Các nút Start,Close,Ok được chuyển xuống Bottombar nhìn lạ mắt và dễ sử dụng hơn nhiều.Bác Quang ơi,bác có thể build 1 bản với phong cách này cho Blue Angle được không ạ?Dạo này rom wm6.5 cho BA ít quá ạ.

Status
Không mở trả lời sau này.