• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

BLACKSTONE WM6.5 ROM V57 >>> V58 (Core 23045) với LEO-MANILA

Status
Không mở trả lời sau này.

CongNam

Trong các bản Rom của chú Quang thì bản này chạy mượt nhất, các núm phím bỏng và mượt hơn trước rất nhiều. Có lỗi nhỏ là khi thêm new contact thì phần tên không thể hiển thị.

Rygar

Có bác nào biết cách dùng SMS mặc định như các bản trước ko vậy :( mình lưu các thông tin quan trọng vào 1 folder con trong mục Inbox, nhưng 3 bản gần đây mình loay hoay mãi ko thấy mục đấy nữa :(

laivinhanh

Chú Quang cho cháu hỏi 1 chút: Các bản rom cho touch HD hiện tại cháu thấy đều tương thích kém với các phần mèm ghi âm cuộc gọi, cụ thể là cháu đang dùng resco audio recoder 4.2, cháu dùng thì rất hay bị treo máy khi có cuộc gọi đến, có cách nào để khắc phục tình trạng trên không chú? Công việc của cháu rất cần phải có ghi âm cuộc gọi. Cháu cảm ơn chú nhiều!

FreemanNFS

Bác kết nối ở chế độ Active Sync chứ? máy tôi vẫn vào mạng ầm ầm, không vấn đề gì xảy ra cả.

máy của tôi kết nối ở chế độ Active Sync tốt bình thường, copy file đều tốt hết, chỉ có liên quan tới internet là không được. mỗi lần kết nối hay update liên quan internet là báo error connection.

laivinhanh

các bác cho mình hỏi có ai bị như mình không? HD đã kết nối được với PC tốt, nhưng không sử dụng internet qua PC được, như không update được thời tiết, quickGPS cũng không update. xin các bác chỉ giúp

Em cũng bị tình trạng như vậy, up rom và cài ứng dụng bình thường nhưng không thể vào mạng thông qua sync được, máy em dùng win vista và cài Windown divice mobile center.

kenaramis

Bác Quang ơi cháu vẫn ko thể tạo đc contact mới được từ bản 56 sang đến bản 57 vẫn vậy :( hix
Tôi cũng bị trường hợp giống như bạn. Xin nhờ được hướng dẫn. :-??

risk4u

Bác Quang ơi cháu vẫn ko thể tạo đc contact mới được từ bản 56 sang đến bản 57 vẫn vậy :( hix
Không tạo đc đâu. Tạm làm theo cách này thôi http://pdaviet.net/showthread.php?t=66749&page=3 :)) post #23 á
Có bác nào biết cách dùng SMS mặc định như các bản trước ko vậy :( mình lưu các thông tin quan trọng vào 1 folder con trong mục Inbox, nhưng 3 bản gần đây mình loay hoay mãi ko thấy mục đấy nữa :(
Thử đọc cái này xem, nhưng có vẻ lằng nhằng nên e cũng ngại chưa dùng thử, hem biết có ăn ko >:) http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=556614
Mình muốn hỏi hơi ngược với các bạn trên 1 chút. Có làm thế nào để mình connect vs pc bằng chế độ active sync mà PPC ko kết nối vào mạng đc ko.Vì mình vào mạng phải thông qua 1 chương trình quản lí. Mỗi khi kết nối bằng chế độ active sync để up ROM chương trình quản lí đều báo là mình dùng nhiều card mạng và tự động đứt mạng làm mình phải restart pc mới dùng đc mạng tiếp, cũng hơi phiền phức...

Last edited by a moderator:

xaoc

PhamQuang! A problem with incoming call - no ríng!?!?!?!
After HARD RESET all í ok!

Chỉnh sửa cuối:

lonebeast

Có vẻ như phần mềm HTC Contacts chưa thật sự ổn cho nên mới sinh ra lỗi như vậy, để khắc phục lỗi này tốt nhất là mọi người sử dụng chương trình contacts mặc định của Windows thì add thoải mái

PhamQuang

Manager

Thấy câu hỏi này hỏi khá nhiều, không rõ các bạn tạo Contact ở đâu và lỗi thế nào? Ai có thể mô tả kỹ hơn được ko?
Tôi tạo Contact vẫn thấy bt kia mà?

PhamQuang

Manager
Chú Quang ơi! đến bản này Footprints vẫn chưa ổn ạ? Có cách nào cài ngoài vào không chú?

FootPrint thuộc thể loại ứng dụng "thời trang", đơn thuần là trình quản lý hình ảnh và các thông tin liên quan về chúng.
Tôi không muốn tích hợp vào vì mấy lý do:
- Vì tác dụng như nêu trên mà phải tốn gần 20Mb, kể ra hơi lãng phí. :D
- Hơn nữa ứng dụng này của LEO, hoạt động trên HD rất chậm chạp và lỗi (đây là ý kiến chung của cả người test và Build ROM).

risk4u

Thấy câu hỏi này hỏi khá nhiều, không rõ các bạn tạo Contact ở đâu và lỗi thế nào? Ai có thể mô tả kỹ hơn được ko?

Ví dụ như khi có số lạ gọi tới, kết thúc cuộc gọi mình chọn Yes, Great new contact ý bác, thì ko lưu đc số. hoặc khi vào All people->Menu-> Edit contact sửa tên hoặc sửa số đều ko đc8-|

CongNam

Chú Quang vào Phone->contacts->add new contact. khi lưu lại thì tên nó không nhận được, vào edit vẫn ko được. Hoặc là khi bấm một số ngoài contacts để gọi, khi kết thúc cuộc gọi nó hỏi mình lưu số ko, khi lưu thì vẫn không thể hiện thị tên.

FreemanNFS

Em cũng bị tình trạng như vậy, up rom và cài ứng dụng bình thường nhưng không thể vào mạng thông qua sync được, máy em dùng win vista và cài Windown divice mobile center.

mình đã khắc phục được trên HD như sau : setting --> connection --> USB to PC sau đó bạn uncheck chỗ Enable faster data synchronization.

xaoc

strange but a problems with ring and alert for incoming call and sms!!!

connguab

Những bản Rom của bác Quang càng về sau càng mượt mà, thật tuyệt
Nhưng có 1 lỗi khá nghiêm trọng mà sao k thấy ai nhắc đến đó là từ bản V55,56,57 đều bị treo máy khj bấm vào mục tin nhắn "All messages".
Ngoại trừ bản V54 k bị lỗi này
?????????????????????????????????

Chỉnh sửa cuối:

haifangshi

Có một lỗi chưa khắc phục được là chọn end programs by tapping "X" trong Task Manager không có tác dụng

FreemanNFS

Có một lỗi chưa khắc phục được là chọn end programs by tapping "X" trong Task Manager không có tác dụng

mình cũng thấy vậy đó bạn. xin bác Quang sớm khắc phục. hy vọng v58 sẽ khắc phục đươc. đang đợi bác up v58 để up liền.thanks bác

zoroskynet

Hope Doctor PhamQuang will change his mind about footprint and includes in hí next releases.

Even though footprint is `Fashion` that is why we all trying that follow those fashion with new rom updates. Tried myself to my own rom but not successfull.

Really thanks to PhamQuang for the his effort and patients for cooking...

PhamQuang

Manager
Trong trang 1 đã đưa lên phiên bản V58 (phát triển và chỉnh sửa V57).
Các bạn tải và test thử.

Status
Không mở trả lời sau này.