• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

BLACKSTONE WM6.5 ROM V61 (Core 23412) & V62 (Core 23049)

Status
Không mở trả lời sau này.

comandozen3

Sau khi dùng thử 2 bản V61 và V62 em có ý kiến đóng góp như sau:đầu tiên em xin cám ơn bác Quang đã chia sẽ cho anh em những bản ROM rất tuyệt vời,theo ý kiến của em thì bản V62 là 1 bản rất chuẩn về tốc độ và báo thức,chuông,v.v.v

Về việc chuông báo thức và báo tin nhắn như các đồng chí ở trên đã báo thì em cũng đã từng gặp trường hợp như vậy >>>> đây có thể là lỗi và mang tính chất may rủi (có lúc được có lúc kô) hiện tại ở V62 thì em đã hết bị lỗi đó rồi !

Còn 1 điểm nữa là tính năng lock phone when display turn off ở V61 có mà V62 kô có ,có anh em nào đã dùng đc tính năng đó xin chia sẽ kinh nghiệm vì ở V61 em có vote vào đó nhưng máy kô làm theo ! Em xin hết !

Chỉnh sửa cuối:

dienthoai

Mình mới tìm được phần mềm khiến hình nền trở nên smoot hơn. Mình đã cài và cảm thấy khá ổn.
Mã:
http://www.mediafire.com/download.php?yjkwzylzyzw

PhamQuang

Manager
ALARM & SMS

Những ai khó khăn chỉnh chế độ báo thức và nhắn tin, có thể sử dụng cài CAB sau đưa kèm dưới bài.
- Cài đặt
- SR lại máy
Thử xem sao nhé.

Lưu ý: đây không phải là CAB chỉnh sửa lỗi Alarm & SMS (bởi đơn giản là ROM không có lỗi về các chức năng này), mà đây là CAB để thay đổi chế độ các chức năng trên mà thôi.

masterbeu

bản 62 chạy rất smooth, bản rom của bác Phạm Quang cũng trau chuốt hơn các Rom khác (bên XDA). Nhưng em thù cái manila lắm bác, sau này bác có thể build 1 lúc 2 bản, 1 có manila, 2 nguyên bản titanium ko ? (mấy cái như manila, SPS shell... chỉ tổ làm nặng máy chứ chẳng hay ho gì). Thanks bác rất nhiều

PhamQuang

Manager
bản 62 chạy rất smooth, bản rom của bác Phạm Quang cũng trau chuốt hơn các Rom khác (bên XDA). Nhưng em thù cái manila lắm bác, sau này bác có thể build 1 lúc 2 bản, 1 có manila, 2 nguyên bản titanium ko ? (mấy cái như manila, SPS shell... chỉ tổ làm nặng máy chứ chẳng hay ho gì). Thanks bác rất nhiều

Manila là 1 trong những thành công lớn nhất của HTC trong 1,2 năm trở lại, nó được đội ngũ KTV hàng ngàn người làm ngày đêm và phát triển liên tục mà bạn lại thù và đánh giá nó thấp vậy? :D
Hiện các bản Ship ROM, ROM nào cũng tích hợp Manila cả, kể cả WM6.5, các phiên bản cũng cập nhập liên tục, v2.5, v2.6 và có lẽ sắp tới có cả V3.0...
Thống kê cho thấy ROM không có Manila chỉ có khoảng 1-2% số lượng người sử dụng mà thôi. Như vậy phục vụ số đông chính là tiêu chí của các KTV Build ROM, bạn thông cảm nhé. :D

PhamQuang

Manager
Các Bác cho em hỏi có bỏ thanh TAB này đi được không vậy?

Sự tuyệt vời của Manila 2.5 chính là ở những Tab mà bạn đòi xoá đó đấy. :D
Nếu bỏ được chúng đi (điều này chưa thấy ai làm và mình thiết nghĩ chẳng ai dại đi làm điều này. :D) thì Home còn lại mỗi đồng hồ, chả khác gì SPB Shell cả, thế thì bạn bỏ Manila đi và dùng SPB Shell chắc thú vị hơn. :D

DucLong

Super V.I.P
mấy hôm nay Rom của bác Quang đang gây sốt bên XDA. Sao bác về phép mà không ghé thăm anh em ở Sài gòn chút. chờ Bác đi Đà lạt mà mãi chưa thấy gì. Em lại mới đi một chuyến về xong.

echvang

Bác Quang ơi, bác ra Rom mới thì từ từ để anh em tét đã nhé.
Bác ra như thế này chạy theo bác mệt ơi là mệt
Cám ơn bác

demax

Bác Quang chỉ cách bỏ 3 cái Shortcut ở Manila 2.5 được không ạ, nhin rối mắt quá.

QuangAK

Mình chỉ có một ước mơ cháy bỏng là hy vọng sẽ có Manila version mới có chức năng Xoay màn hình một cách toàn diện (Rotate mọi lúc, mọi nơi!!!) :D

toanco_k32

Sự tuyệt vời của Manila 2.5 chính là ở những Tab mà bạn đòi xoá đó đấy. :D
Nếu bỏ được chúng đi (điều này chưa thấy ai làm và mình thiết nghĩ chẳng ai dại đi làm điều này. :D) thì Home còn lại mỗi đồng hồ, chả khác gì SPB Shell cả, thế thì bạn bỏ Manila đi và dùng SPB Shell chắc thú vị hơn. :D

Mình nghĩ bạn PhamQuang hiểu nhầm. Thực tế là bạn doquangduc muốn bỏ thanh nằm cuối màn hình, có các nút "Phone" và "Menu" đã được khoanh tròn trong hình vẽ tại post của bạn doquangduc, chứ không phải là toàn bộ các tab của Manila
Bản thân mình cũng thấy nên trả lại nguyên bản của WinMo 6.5 cho khu vực này vì mấy lý do
- Rườm rà
- Quan trọng hơn, nhiều ứng dụng bố trí các menu ở khu vực này. Trong bản ROM PhamQuang v.62 mà mình dùng, các menu ở một số ứng dụng sẽ bị xô lệch, thậm chí biến mất, khiến không sử dụng được một số tính năng của phần mềm. Ví dụ Vietmap R12, MagiCall .....
- Việc chuyển nút OK (góc trên bên phải màn hình) xuống dưới cũng gây nên những hiệu ứng tương tự, một số phần mềm không thể đóng lại hoặc chọn OK được
Qua mấy ngày dùng thử PhamQuang v.62, mình cũng thấy rằng bản này ổn định hơn các bản Rom 6.5 khác tren XDA-Dev. Cảm ơn bác PhamQuang

comandozen3

Mình mún góp ý về chuyện âm báo tin nhắn như sau, ở thanh home trượt đến settting vào Sound & Display kéo xuống đến mục Meeting mode nếu chế độ này On thì đây có lẽ chính là vấn đề làm cho máy kô báo chuông khi tin nhắn đến mà đến khi bật máy lên thì máy mới báo.

doquangduc

Well-Known Member
Mình nghĩ bạn PhamQuang hiểu nhầm. Thực tế là bạn doquangduc muốn bỏ thanh nằm cuối màn hình, có các nút "Phone" và "Menu" đã được khoanh tròn trong hình vẽ tại post của bạn doquangduc, chứ không phải là toàn bộ các tab của Manila
Bản thân mình cũng thấy nên trả lại nguyên bản của WinMo 6.5 cho khu vực này vì mấy lý do
- Rườm rà
- Quan trọng hơn, nhiều ứng dụng bố trí các menu ở khu vực này. Trong bản ROM PhamQuang v.62 mà mình dùng, các menu ở một số ứng dụng sẽ bị xô lệch, thậm chí biến mất, khiến không sử dụng được một số tính năng của phần mềm. Ví dụ Vietmap R12, MagiCall .....
- Việc chuyển nút OK (góc trên bên phải màn hình) xuống dưới cũng gây nên những hiệu ứng tương tự, một số phần mềm không thể đóng lại hoặc chọn OK được
Qua mấy ngày dùng thử PhamQuang v.62, mình cũng thấy rằng bản này ổn định hơn các bản Rom 6.5 khác tren XDA-Dev. Cảm ơn bác PhamQuang

Bạn đã hiểu đúng ý của mình, thank. Xin thông báo với bạn rằng đây là Bác Phạm Quang nhé. Bác Quang ạ, cháu chỉ muốn bỏ 2 cái chữ Phone và Menu đi thôi. Nhưng cháu vô cùng cám ơn Bác.

vvq

Có Manila thì ok, nhưng cái menu popup của Manila thì chậm. Nếu như dùng menu mặc định của WM6.5 thì ok hơn nhiều. Bạn nào có biết cách bỏ menu của manila đi, dùng cái mặc định WM6.5 không xin chỉ giúp.

hutzest

có bác nào up lên host khác được không,em muốn thử quá mà ko tải đc

Status
Không mở trả lời sau này.