• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

BLACKSTONE WM6.5 ROM V63 >>> V64 (Core 23053)

Status
Không mở trả lời sau này.

sea76

Member
ý bạn ý muốn bỏ 3 shortcut ở trên cho thoáng màn hình thui.chứ mấy shortcut lấp ở dưới đâu cần=))
vì lúc bạn hỏi Chú Quang đang uploading... link mà.bạn không để ý kỹ lên k thấy:D

Bạn thấy đấy, tin mình đưa lúc nào? Vì mình thấy ở XDA sấp có Bản 64 của Chú Quang. mình vội hỏi liền. Bạn nên xem tin của mình nhé Ngày tháng năm. Mình rất tôn trọng Chú Quang, ở đây mình non nóng thôi.

Mình đang test Bản 64 có gì mình post lên.:-??

sea76

Member
Có cách nào bỏ Đồng hồ ở trên Botton không, vì mình thấy dư. xin các sư huynh chỉ giáo.

PhamQuang

Manager
Xin hỏi các bạn 1 câu về ROM V64:

Khi sử dụng ROM, bật kết nối WiFi hoặc GPRS để Update thời tiết không biết chức năng "My Location" trên máy các bạn có hoạt động tự nhận ra địa phương nơi bạn đang ở không? Nhất là HN và t/p HCM.

Đây là chức năng hay nhưng phiên bản soft hỗ trợ chưa ổn cho nên không phải ở đâu hoạt động cũng tốt cả.

IPHONE12

Khi sử dụng ROM, bật kết nối WiFi hoặc GPRS để Update thời tiết không biết chức năng "My Location" trên máy các bạn có hoạt động tự nhận ra địa phương nơi bạn đang ở không? Nhất là HN và t/p HCM.

Đây là chức năng hay nhưng phiên bản soft hỗ trợ chưa ổn cho nên không phải ở đâu hoạt động cũng tốt cả.

không có chú à.toàn phải cài đặt bằng tay thôi

nhh0612

Mấy hôm nay cũng đang thắc mắc về vấn đề này. Không biết có cách nào khắc phục ko hả chú Quang?

PhamQuang

Manager
Mấy hôm nay cũng đang thắc mắc về vấn đề này. Không biết có cách nào khắc phục ko hả chú Quang?

Chức năng này phụ thuộc vào phiên bản ứng dụng hỗ trợ, phải chờ các phiên bản mới hỗ trợ tốt hơn mà thôi.

cuncon2008

Làm thế nào bỏ được cái đồng hồ trên taskbar nhỉ. Để đó thấy vướng vướng khi cần xem Task Manager. Thanks.

php

Chức năng này phụ thuộc vào phiên bản ứng dụng hỗ trợ, phải chờ các phiên bản mới hỗ trợ tốt hơn mà thôi.
cháu ở cần thơ
chức năng này ok
thks Bác Quang :D

PhamQuang

Manager
cháu ở cần thơ
chức năng này ok
thks Bác Quang :D

Chức năng Update "My Location" nhiều nơi dùng rất tốt, bật lên là tự động tìm được địa phương người đang dùng ngay.
Nhưng nhiều nơi vẫn không dùng được, trong đó có t/p nơi chú đang ở.
Vậy là Cần thơ gặp may rồi, chúc mừng cháu. :D

QuangAK

Chức năng Update "My Location" nhiều nơi dùng rất tốt, bật lên là tự động tìm được địa phương người đang dùng ngay.
Nhưng nhiều nơi vẫn không dùng được, trong đó có t/p nơi chú đang ở.
Vậy là Cần thơ gặp may rồi, chúc mừng cháu. :D

Hic! Cháu ở Hải Phòng, "My Location" cũng ko detect được!

QuangAK

- Bản ROM này chạy khá nhanh so với các bản trước. Tích hợp Theme "AmarullzGreenBlack" khá pro, hài hòa với phong cách của Touch HD và TaskNotification Icons của Brians (XDA).

- Có tab Footprints nhưng sao chức năng GPS Photo ko hoạt động đc nhỉ? Các bạn có bị như mình ko? Bật lên nhưng chip GPS detect mãi mà ko dc! (trong khi đó Google Map detect rất ngon)?

- Ah các bạn cho mình hỏi cái ứng dụng "Peep" (có hình con chim xanh) dùng làm j ấy nhỉ? Các version của ROM đều ko chạy đc App này???

Chỉnh sửa cuối:

vodanh0506

có một cách thay đổi cái background kinh dị và xấu xí của phiên bản manilla mới là copy file này vào thư mục windows. :). bác Quang xem thử có thể đưa vào bản rom của bác cho đẹp luôn.

IPHONE12

có một cách thay đổi cái background kinh dị và xấu xí của phiên bản manilla mới là copy file này vào thư mục windows. :). bác Quang xem thử có thể đưa vào bản rom của bác cho đẹp luôn.

chép xong k có gi thay dôi hít.y trang nhu cu

sea76

Member

Chú Quang ơi, Cháu ở TP.HCM khi Update thời tiết vẫn hiện thị Ho Chi Minh City và mà Cái này hay thật đó, Cháu Cám ơn Chú Nhiều, chúc Chú Sức Khỏe.

nhh0612

Chú Quang ơi, Cháu ở TP.HCM khi Update thời tiết vẫn hiện thị Ho Chi Minh City và mà Cái này hay thật đó, Cháu Cám ơn Chú Nhiều, chúc Chú Sức Khỏe.

Sao mình ở TP Hồ Chi Minh nhưng lại không dùng được My Location nhi? Bạn có thể nói rõ hơn để mình thử được ko. Thanks

8quocte

add cái HCM city vào location. Chuyển sang world clock set lai HCM là xong. Đa phần sau khi up rom máy k biết my location là chỗ nào hết ah...

sea76

Member
Sao mình ở TP Hồ Chi Minh nhưng lại không dùng được My Location nhi? Bạn có thể nói rõ hơn để mình thử được ko. Thanks

Khi bạn Up Rom xong, bạn vào icon thời tiết chương trình sẽ hỏi? Update thời tiết sẽ hiển thị Google Weather bạn sẽ update từ đây, Hiện tại My Location màn hình chính hiển thị Nhiệt độ cao thấp của Ho Chi Minh City .

sea76

Member
- Bản ROM này chạy khá nhanh so với các bản trước. Tích hợp Theme "AmarullzGreenBlack" khá pro, hài hòa với phong cách của Touch HD và TaskNotification Icons của Brians (XDA).

- Có tab Footprints nhưng sao chức năng GPS Photo ko hoạt động đc nhỉ? Các bạn có bị như mình ko? Bật lên nhưng chip GPS detect mãi mà ko dc! (trong khi đó Google Map detect rất ngon)?

- Ah các bạn cho mình hỏi cái ứng dụng "Peep" (có hình con chim xanh) dùng làm j ấy nhỉ? Các version của ROM đều ko chạy đc App này???

Theo mình "Peep" (có hình con chim xanh) làm tươi màn hình đó bạn ơi.:-??

Status
Không mở trả lời sau này.