• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

BLACKSTONE WM6.5 ROM V66 (Core 23053) với TP2's MANILA 2.1

PhamQuang

Manager
WM6.5 ROM 1.59.841.66 - HTC TouchHD

=== CE OS 5.2.23053 Build 23053.5.3.0 ===

Phiên bản ROM WM6.5 V66 dành cho TouchHD:
- V66 với Build 23053.5.3.0 của nhóm COM3.

ĐẶC ĐIỂM CỦA V66:
- V66 với Core 23053 chạy ổn định và nhẹ nhàng.
- V66 sử dụng Manila phiên bản 2.1.19182825 từ ROM WM6.5 của HTC Rhodium cho nên các chức năng cơ bản đã quen thuộc với đa số người sử dụng TouchHD.
- Các chức năng chơi Video, YouTube, kết nối,... hoạt động bình thường.
- Phần Notifications đã được chỉnh lại mở các Option để tuỳ chọn rộng rãi hơn cho người dùng tuỳ thích theo ý muốn.
- Trong ROM có sử dụng Task Icon của tác giả Brians (XDA) và các ứng dụng của Mod. Tom_codon.
Cùng 1 số chỉnh sửa hợp lý khác cho TouchHD
- Phiên bản V66 có thể coi là phiên bản dành cho những ai chưa thật sự quen thuộc với Manila 2.5.

LINK TẢI ROM V66 (Build 23053.5.3.0):

* RapidShare:
Mã:
http://rapidshare.com/files/286609434/HD_WM65__V66__B23053COM3__D093009.rar
Mã:
[I]Pass.: [COLOR="Silver"]PhamQuang[/COLOR][/I]

S_00002007

oh very thanks for new rom from com3 (bottom taskbar)

pls use Brians's taskbar ( rom vẻ 63 )

bét regard=D>

war

- Phiên bản V66 có thể coi là phiên bản dành cho những ai chưa thật sự quen thuộc với Manila 2.5.

Cám ơn chú Quang, Manila 2.5 rất đẹp, dễ dùng nhưng phần tin nhắn lộn xộn quá, mỗi lần reply thì nó lại đọc và hiển thị lại hết tin liên quan đến số nhắn tin đó nên rất chậm, thử up lại xem thế nào.

IPHONE12

Cám ơn chú Quang, Manila 2.5 rất đẹp, dễ dùng nhưng phần tin nhắn lộn xộn quá, mỗi lần reply thì nó lại đọc và hiển thị lại hết tin liên quan đến số nhắn tin đó nên rất chậm, thử up lại xem thế nào.

2 cái calendar & calls ở màn hinh Home chú tạo cho nó cái thank bar nổi lên như bản Manila 2.5 thì nhìn rất đẹp.hihi

Rygar

Bản này tuy ko được đẹp như các bản trước. Nhưng bù lại dùng rất mượt, các fần tin nhắn, view ảnh ... nhanh,nhạy. Mình thích dùng theo kiểu nhanh và mượt hơn là đẹp nhưng lại ì ạch,gây ức chế khi sử dụng.
Mình thấy khi dùng cleanRAM thì Manila nó bị lệch, ko tự động căn lại như cũ.
Cám ơn bác Quang rất nhiều.

Chỉnh sửa cuối:

doquangduc

Well-Known Member
Em up bản này rồi, đúng là dễ sử dụng và nhanh hơn các bản khác. Và cho em hỏi là làm thế nào để đưa cái hình weather ra cái TFLO này với.

IPHONE12

Em up bản này rồi, đúng là dễ sử dụng và nhanh hơn các bản khác. Và cho em hỏi là làm thế nào để đưa cái hình weather ra cái TFLO này với.

ở wather bạn chọn địa phương của bạn rùi về home bấm vô cái đồng hồ chọn giờ đúng theo nơi như bạn vừa chọn weather ý?là ok thôi

PhamQuang

Manager
b-) em chờ bản của nhóm Com4 vậy. Lỡ thích màu mè hoa lá hẹ rồi. :D

ROM cho TouchHD mà sử dụng Manila 2.1 và chạy các Build của COM3 hoặc COM4 sẽ rất tốt.
Nhưng nếu dùng Manila 2.5 thì rất dở, nhiều lỗi.

QuangAK

b-) em chờ bản của nhóm Com4 vậy. Lỡ thích màu mè hoa lá hẹ rồi. :D

Mình thấy thời gian này cứ dùng các bản cooked ROM WM6.1 là ngon nhất. Chạy vù vù mà lại ổn định: http://blog.celogeek.com/mobile/cooked-rom/mirror-for-all-kwbrs-roms/ Các chức năng đc tích hợp thêm vào cũng ko hề kém cạnh, có cái còn tốt hơn. Chứ các bản beta của WM6.5 vẫn chưa thực sự thuyết phục. Có lẽ là nên chờ WM6.5 version chính thức sắp ra mắt thui. :-?

Chỉnh sửa cuối:

IPHONE12

bản này thật sự là rất mượt nhueng hình như là ăn pin hơi nhiều thì phải.nghịch 1h30 mà ăn mất 30% pin rồi

imj

Member
Các anh ơi, bản rom này cần cài thêm soft gì để cải thiện hình ảnh ạ ? nếu được cho em xin links với ạ
Thanks

FreemanNFS

cháu vừa up v66 xong, chưa test được nhiều, cảm nhận ban đầu của cháu là rất mượt nhanh. cháu thích mượt nhanh không cần giao diện đẹp mà chậm. thanks chú Quang rất nhiều.

usp

Cùng ý kiến với mấy bạn, đề nghị bác Quang từ bây giờ hãy build rom theo hướng càng nhanh càng tốt, nhấn ga là dọt, chứ đẹp mà rề rề thì chán chết luôn. Dùng để test thì OK chứ để làm việc thì go away. Thanks bác nhiều!!!

cuncon2008

Mình thấy thời gian này cứ dùng các bản cooked ROM WM6.1 là ngon nhất. Chạy vù vù mà lại ổn định: http://blog.celogeek.com/mobile/cooked-rom/mirror-for-all-kwbrs-roms/ Các chức năng đc tích hợp thêm vào cũng ko hề kém cạnh, có cái còn tốt hơn. Chứ các bản beta của WM6.5 vẫn chưa thực sự thuyết phục. Có lẽ là nên chờ WM6.5 version chính thức sắp ra mắt thui. :-?

Bạn cho hỏi là mấy cái rom đó cái nào đùng thích nhất? và up rom thì HSPL 1.56 là được ah?

cuncon2008

bạn dùng bản nỳ của chú quang đi.mượt như Win 6.1 luôn
Bản này của bác Quang mượt, nhanh. nhất là phần tin nhắn. các tin đọc theo dạng conversation ko bị load lâu như trước. nhưng vẫn chưa khắc phục được: không copy được nội dung tin nhắn. thỉng thoảng bị lỗi chữ đổi màu chữ xanh chữ trắng, có lúc trắng tất nên không thể đọc được:). pin có vẻ tốn hơn V65.