• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Blue Angle - WinMo 6.5.1 Beta English Rom 23081

xuandung11a2

Well-Known Member
up xong bản này thấy vân chưa vừa ý, ko biết bao h có bản 6.5 ưng ý đây keke, lại về 6.1 v14pdaviet cho chắc ăn

Yên tâm,.thể nào cũng có bản rom ngon.BA 128Mb RAM cày sướng lắm.Mấy dòng khác còn chạy dài.Bác nào phát triển Rom cho BA đi nào,BA chắc vẫn chưa hết thời đâu mà.:|:D

hackingtheinbox

Yên tâm,.thể nào cũng có bản rom ngon.BA 128Mb RAM cày sướng lắm.Mấy dòng khác còn chạy dài.Bác nào phát triển Rom cho BA đi nào,BA chắc vẫn chưa hết thời đâu mà.:|:D

xuandung đâu rồi. cái manila hôm dung đưa cho mình cài vào không xài được. bấm vô settings chả thấy động đậy j cả. mà mình cũng chưa xài manila lần nào nên ko biết có cần chỉnh j nữa ko. mình đã làm xong gói OEM. nhưng chưa build vào rom. vì thấy cài trên máy trên máy rồi mà bấm vào biểu tượng nào hầu như cũng bất động. như thêm contact vào danh bạ cũng đứng yên. bấm internet càng bất động. add vị trí địa lí thời tiết cũng pó tay. dung thử cài bản dung gửi cho mình xem có vấn đề j ko. hoặc tìm bản mới rồi gửi cho mình.
nhanh lên để mình còn làm bài học kì nhá!

xuandung11a2

Well-Known Member
xuandung đâu rồi. cái manila hôm dung đưa cho mình cài vào không xài được. bấm vô settings chả thấy động đậy j cả. mà mình cũng chưa xài manila lần nào nên ko biết có cần chỉnh j nữa ko. mình đã làm xong gói OEM. nhưng chưa build vào rom. vì thấy cài trên máy trên máy rồi mà bấm vào biểu tượng nào hầu như cũng bất động. như thêm contact vào danh bạ cũng đứng yên. bấm internet càng bất động. add vị trí địa lí thời tiết cũng pó tay. dung thử cài bản dung gửi cho mình xem có vấn đề j ko. hoặc tìm bản mới rồi gửi cho mình.
nhanh lên để mình còn làm bài học kì nhá!

Chính xác là cần thêm cái file Audio manager để fix lỗi Contact,Weather,Programs,Music .Tất cả đều có trong file nén nhé.Nếu muốn Manila đầy đủ 100% thì OEM tất cả các file cab trong file nén.Thành thật xin lỗi hacking nhé.Mong bạn thu xếp giúp mình.Chào nhé.

hvanet

Bản này tuyệt quá, nhưng sao mình 0 cài được HappyTappingKeyboard (theo đúng chỉ dẫn) dù đã cài Fonts rồi? PocketRar V3.90 cũng 0 xài được luôn! Nhờ cao nhân chỉ giúp với, thanks nhiều!

hvanet

Thanks MichelTrang, nhưng vẫn 0 được, đành sử dụng PocketCM Keyboard thôi!

tebaomang

Em vẫn chỉ cook được dạng sửa đổi và thêm rất ít. Không hiểu tại sao ko thể thêm nhiều được (mặc dù chỉ thêm 4Mb cũng bị tràn. Có vẻ như dump thì nhỏ nhưng build thì to =.=")

Quên ko nói. bản này tích hợp Enatives rồi, không cần WTask nữa

xlive

Member
Em vẫn chỉ cook được dạng sửa đổi và thêm rất ít. Không hiểu tại sao ko thể thêm nhiều được (mặc dù chỉ thêm 4Mb cũng bị tràn. Có vẻ như dump thì nhỏ nhưng build thì to =.=")

Quên ko nói. bản này tích hợp Enatives rồi, không cần WTask nữa

cái này bấm vào X là nó close chương trình luôn. mình không muốn close một số chương trình mà để minimize thì chỉnh chỗ nào nhỉ. một số cái cần nhanh mà bị close luôn nên mở phải đợi vài giây hơi khó chịu

Mình được chỉnh được trong registry rồi:
thêm danh sách file muốn minimize vào String ở \HKEY_CURRENT_USER\Software\e-Natives Technology\Showcase\ExcludeProc

Chỉnh sửa cuối:

hackingtheinbox

Mình đang fix 1 bản naỳ. Làm xong mấy ngày rồi nhưng chưa dám post lên vì công việc trong này khá nhiều nên chưa tập trung vào việc chỉnh sữa cái nào. Nên - Mời anh em box BA xài thử bản fix 1 build 23081: khả năng nhồi nhét còn dư 0,6Mb
Báo cáo trước, có lỗi bluetooth vì lí do nhác sữa. Anh em up rồi cho ý kiến.
Chú ý: giải nén file extrom rồi copy thư mục extrom vào ngoài thẻ nhớ, trươ khi up. Nếu ko làm cái này sẽ ko có j cả.

Các thay đổi:
*Fix: lỗi hiển thị file âm thanh
*Fix: tắt autocorrect
+Add: VN keyboard 1.2 (blackSKIN by DHD)
+Add: Tahoma (unicode) (compress by DHD)
+Add: wisbar advance desktop Cxxxed 2.5 + windows 7 skin SP1. (SP2 sẽ công bố sau 1 tuần)
+Add: Resco Explorer 2010 (Crxed)
+Add: Yahoo Messenger (beejive blackSKIN by DHD - SP1) (SP2 bản tiếp theo)
+Add: Wktask (without settings)
+Add: SPB altTAB
+Add: PSshutXP
+Add: Esmertec java + opera mini 5
+Add: sound Yahoo6 (chimeup.wav, knock.wav, dool.wav, doolbell.wav)
+Add: Google translate 1.2 (việt hóa bởi DHD)
+Add: windows 7.tsk (theme today)
+Add: SQL 3.0

Chú ý: yahoo messenger và google translate cần cài thêm .net CF 2.0 trở lên mới xài đc.

-Remove: Chome (titatium)
-Remove: lockscreen (defaul)
-Remove: 1 số file ko cần thiết.

@Reg: shell beta
@Reg: rung cho start menu và X chương trình
@Reg:

>SP2:
+ fix tất cả các lỗi ở bản 1.
+ add tất cả vào rom (đang tìm cách vì ko chỉnh sữa được file defaul.hv)
+ add beejive new* (avatar,icon,....blackSKIN by DHD)
+ windows 7 SP2

Linkdown:
Fix 1: Tải lên vào 10h sáng ngày mai...(hình ảnh các bạn tự up)
Fix 2: (wait)

Chú ý: các bạn up rom rồi cho ý kiến. Bản fix 2 chỉ cung cấp cho các bạn có đóng góp ý kiến. Link sẽ được cung cấp wa tin nhắn riêng và pass. Vì lý do đóng góp mới hưởng.
Ngoài ra. Hoan nghênh cho ai đóng góp ý tưởng (hình ảnh càng tốt cho giao diện windows 7).
Mời anh em tham gia tạo cú hích cho BA.

xuandung11a2

Well-Known Member
Trước tiên cảm ơn hacking đã quay trở lại và mang rom mới đến cho anh em dùng.Mình đặc biệt rất thích ý tưởng tạo giao diện Windows 7.
Mình có ý kiến không nên tạo giao diện dựa trên nền tảng WAD vì sẽ rất không ổn định và nặng máy.
Theo mình nên tạo giao diện trên nền là today plugin sẽ nhẹ và ổn định hơn nhiều.
Chẳng hạn như có thể dùng HomeScreen PlusPlus UI Theme để tạo giao diện (đã có khá nhiều theme cho nó).Phần mềm này có đặc điểm là nhẹ và rất dễ customize graphic,đặc biệt là vuốt mượt hơn WAD rất nhiều.VD:

Chỉnh sửa cuối:

hackingtheinbox

không biết dung đã xài thử bản mới WAD chưa. mình đang dùng bản 2.5. nói chung là khá nhẹ và không hề ảnh hưởng đến pin. mình đã thử giao diện đó trên nhiều máy. 02s hay herald nhưng kết quả rất tốt. tất cả gói giao diện và kể cả WAD đã được mình tối ưu lại. tất cả chỉ nằm gói gọn trong khoảng 1MB. vì nó rất nhỏ mà mọi người có thể gói ý. đóng góp ý kiến. nội dung thay đổi cũng khá dể dàng nên mình mới chọn wad làm chương trình giao diện chính.
đáng ra mình upload lên sáng nay cho ai up thử thì thử. nhưng chắc mọi người đang bận test bản rom mới của dtwo nên mình quyết định. export tất cả OEM mình đang làm sang bản đó cho kịp với thời đại. hehe. thế là lại thất hứa. hy vọng sẽ có nhiều người thích giao diện này. vì theo mình. nhẹ nhanh, nhạy, ít tốn pin + thông minh hơn cái Chome thì dể thuyết phục được nhiều người

toke

chờ bản của bạn suốt từ sáng... thanks anyway! Sớm up lên cho a e test nhé. Mình đang dùng BA bây h chỉ như máy chơi game với thiết bị đọc sách, lâu chẳng mó máy j nhiều vào nó, nhưng nhìn mấy bản rom của bạn thích thật, lại muốn mần em nó :D

Chỉnh sửa cuối:

hvanet

Bác hacking...làm mọi người cụt hứng quá đi mất!:(. Thì bác cứ up lên cho mọi người dùng thử và đóng góp ý kiến và so sánh với bản mới xem sao! Ai thích thì dùng luôn!;;)

can_mua_ban

mình Test bản 23081 của dtwo vài ngày rồi.

Hiện dag gặp 2 vấn đề sau:
1. ko vào dc Wifi, dù tìm mọi cách bật, mà nó cứ đơ ra ko chịu lên mới chit.
2. PIN còn 20% là người khác gọi tới ko nghe dc, xong mình gọi lại cũng ko nghe dc, nhưng lấy một số khác gọi vào , giống như mồi vậy, thì lúc đó thì nghe và gọi lại bình thường.

Không biết bản của bạn Hacking có bị cái này không ta, mình chờ bản của bạn để test, hihi.

votrunghanarc

lúc trước mình cũng dùng bản này(lúc chưa fix), thấy chạy nhanh và ổn đinh nhất trong các bản 6.5, mình thấy giao dien mới cook rất đẹp cho mình xin link down về up xài