• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Bluetooth - tốc độ beam file chậm ???

khoanguyen2512

Các bro có thấy là tốc độ beam file của Diamond (và hầu hết các PPC) đều rất chậm ko nhỉ ? Mình thử so sánh tốc độ send cùng 1 file nhạc giữa Diamond và N95 thì N95 nhanh hơn hẳn, hồi trước mình dùng O2mini và Stealth cũng chậm thế nhưng hồi đó mình tưởng Bluetooth 1.1 nên mới bị chậm vậy,ai dè 2.0 cũng ko khá hơn :-?? Ko bít có cách nào khắc phục được ko nhỉ, mỗi khi send cho thằng bạn bài hát nào là toàn bị nó chê máy lởm cú thế X-( :p

Kentl

Phần mềm tăng tốc bluetooth

Bạn có thể dùng phần mềm đình kèm ở dưới để quản lý và tăng tốc độ beam wa bluetooth , rất tiện lợi và dễ dàng quản lý file beam .

khoanguyen2512

hjhj tuy đã bán máy rồi nhưng vẫn ghé qua chơi ^^ Hồi mình test soft này thấy tốc độ beam file cũng chẳng khá hơn đâu, nó chỉ hiện thị chi tiết về dung lượng & số % đã beam thui, cái này chắk là do phần cứng ...

Kentl

Mình lai thấy là tốc độ có cải thiện , tuy vẫn ko thể bì được với n95 hay các máy symbi khác :|

cac ban oi, lam sao de gui 1 file nhac hay hinh anh wa bluetooth nhi.
Minh vao 1 bai nhac, ma ko sao tim duoc chuc nang "send via bluetooth" .
Thanks for your sharing.
Thu

caolanghet

cac ban oi, lam sao de gui 1 file nhac hay hinh anh wa bluetooth nhi.
Minh vao 1 bai nhac, ma ko sao tim duoc chuc nang "send via bluetooth" .
Thanks for your sharing.
Thu

Bạn dùng File Explorer, tìm đến bài hát rồi nhấn chọn vào bài hát để mở menu popup lên (giống như khi copy hoặc paste). Trong menu có phần Beam file, chọn nó, tiếp theo là chờ search thiết bị khác, nhập pass code và send thôi.