• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Bộ công cụ giá trị cho PPC Airscanner SafeMode.

JuRay-Duan

Airscanner SafeMode:
Một công cụ bảo vệ hệ thống dành cho các thiết bị sử dụng Windows Mobile. Phần mềm này tương tự như phần SafeMode của máy tính. Khi bạn đã cài phần mềm này lên và kích hoạt nó, bạn có thể tránh được các tình huống bực mình như là treo máy, không truy cập được các ứng dụng, máy bị khởi động lại liên tục,… Khi bạn sử dụng máy trong chế độ này, bạn có thể sửa lỗi máy, khắc phục các khiếm khuyết,… Sau đó, bạn có thể gỡ bỏ bất kỳ phần mềm “cứng đầu” nào. Tất cả những công đoạn này không ảnh hưởng gì đến dữ liệu của bạn.
Airscanner Registry Editor:
Tương tự như khi bạn sửa các chi tiết của Registry trên PC, Airscanner Registry Editor cũng là một cỗ máy mạnh mẽ như vậy. Nó có thể chỉnh sửa các thay đổi “khó”, làm sạch hệ thống, dọn các dữ liệu thừa, sao lưu và thực hiện các nhiệm vụ cơ bản. Bạn có thể duyệt các trường dữ liệu trong Registry, xóa, sao chép, di chuyển, tìm kiếm,…
Airscanner Device Monitor:
Đây là một giải pháp hoàn hảo để quản lý các ứng dụng đang chạy, các quá trình và để kiểm soát tài nguyên trong máy. Bạn có thể xem nhật ký sử dụng CPU và bộ nhớ, xem lưu lượng sử dụng CPU dành cho mỗi ứng dụng. Nếu muốn, bạn có thể dừng các ứng dung, chương trình đang chạy bất cức lúc nào. Bạn sử dụng lệnh Run để khởi tạo một ứng dụng mới hoặc mở dữ liệu, thư mục, tài nguyên,…
Airscanner Device Info:
Là một dạng báo cáo đầy đủ về hệ thống của bạn bao gồm: tình trạng bộ nhớ, thông tin về thẻ nhớ, tình trạng pin, các loại phông chữ hiện đang sử dụng, tình trạng màn hình, chất lượng màu sắc. Các kết nối bạn cũng có thể thay đổi, kiểm soát được nhờ các chi tiết về Bluetooth, WLAN,…
Airscanner IECleaner:
Pocket Internet Explorer lưu giữ các dữ liệu tạm thời, nhật ký khi bạn truy cập Internet. Bạn có thể dễ dàng nhìn thấy các dữ liệu này. Bạn có thể tăng bộ nhớ hiện thời của mình lên bằng công cụ Airscanner IECleaner. Phần mềm sẽ dọn sạch toàn bộ các thư mục tạm thời, nhật ký địa chỉ, dữ liệu vừa dùng… Đồng thời, chương trình cũng xóa luôn cả các cookie.
Airscanner Task Switcher:
Đây là trình chuyển đổi chuyên nghiệp, giúp cho bạn có thể thay đổi chế độ màn hình, khởi tạo một nhiệm vụ mới, đóng chương trình hoặc đóng hết, khởi động lại máy,…
Bạn có thể tải bản dùng thử các công cụ dành cho Windows Mobile 5.0, 6.0 tại: http://mobilenet.vn/vn/download/details/175/default.aspx
Phần mềm được minh họa trên máy O2 XDA Neo
Theo Echip Mobile.

chatokboy

Bạn này !!! post bên PDAVIET mà dẫn link sang diễn đàn di động khác là kị lắm đó bạn!!!
đã vậy còn ko có "thuốc"!!!8-|