• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Bộ gõ tiếng Việt nào cho iPhone 3G firmware v2.2?

f0x

Hi anh em,

Tình hình là mình cũng thử qua cài vnKeyboard v1.2.0 gì đó của handheld.com.vn rồi nhưng sau khi cài từ Cydia, rồi vào trong chuơng trình của nó bấm Cài đặt rồi, nhưng nó loading khoảng 2s là lại tắt, không báo cài đặt thành công hay thất bại gì cả.

Không rõ còn phần mềm gõ tiếng Việt nào khác mà anh em đang chạy tốt trên 2.2 thì chỉ mình với, mình cũng search tùm lum trên tinhte, handheld, pdaviet rồi nhưng vẫn chưa được.

Giúp mình với nhé.

Thanks a lot.

gabeophi

A thử dùng cái này xem sao(cái này là dùng free đó a)
Link down:
Keyboard-default.html

Đây là thông tin về nó(cái này e copy tren unlockdienthoai.com,e hok biết ở pdaviet có ng nào viết về cái này chưa.Nếu có thì e xin lỗi nha:p)

Giải nén copy theo đường dẫn : /System/Library/Frameworks/UIKit.framework
Cái này dùng PC Suite nha a

Chỉnh sửa cuối:

AppleWorm

Sao bạn ko xài firmware 2.2 custom á, có sẳn bộ gõ vietkey rùi. Minh đang xài nè, rất ổn định.

f0x

@gabeophi: Hehe, thanks bạn, cái link của mình cũng là link vào cái keyboard bạn nói á. Mình dùng WinSCP copy vào rồi, tiếc là táy máy quên backup file cũ nên giờ hơi ngại, cũng may là nó chạy tốt nên không sao.

@AppleWorm: Mình ngại mấy bản Custom lắm, xài bản orig cho chắc ăn, có lỗi gì thì tự fix thôi :)

trannhungoc

Custome là gì ạ??? Em đamg dùng Iphone 3G 2.2 có bản đó không??? Muốn dùng được nó thì phải làm gì??

XuanTruong

Super V.I.P
Custome là gì ạ??? Em đamg dùng Iphone 3G 2.2 có bản đó không??? Muốn dùng được nó thì phải làm gì??

Custom là Build lại FW gốc ấy mà, qua bên khu vực FW có đầy đủ cả đó, tải về dùng thui không phải làm gì cả!

longnhi88

Bản 2.2 của bác Trọng có tích hợp sẵn bộ gõ vnkey đó sài rất Ok đó bạn.