• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Bộ gõ tiếng việt.. tác dụng phụ

0988345352

Mình gặp trường hợp thế này.. mong mọi người giúp đỡ....
Mình dùng máy 7610 . Mọi chuyện vẫn rất bình thường,.,, từ khi mình cài bộ gõ tiếng việt về máy xảy ra hiện tượng như sau :

_Khi viết văn bản không thể viết được chữ : @
_Cũng không thể viết được số : 0
_Phím cây bút không còn tác dụng : ko thể copy và paste
_Khi minh vào lại phần mềm : Đổi tên ứng dụng... >> khi đang nhặp mật khẩu của chương trình ( là chữ...) thì ngạc nhiên là mình ko thể viết được chữ mạc dù fon chữ hiện lên bình thường.. mà kick đi kick lại chỉ ra số.

Ai biết lỗi này mong chỉ giúp. Hoặc là biết cách xóa bộ gõ đi cũng được.

Thank .

onlylove80

Bạn post bài không đúng chỗ rồi kìa...Mau vào " Thảo luận & Kinh nghiệm" mà hỏi nhé bạn..

WIN86

Đây là khu vực Soft ware mà sao lại hỏi lung tung thế??=))

TruBic

Well-Known Member
Nói rõ xem bạn dùng bộ gõ tên gì để mọi người giúp bạn

daoquangsu

Nói rõ xem bạn dùng bộ gõ tên gì để mọi người giúp bạn
Posted via Mobile DeviceTheo như miêu tả thì chắc là bộ gõ VNI rồi.Bạn chỉ cần tắt bộ gõ đi rồi remove bình thường thôi mà

onlylove80

Bạn vào App.Manager rồi Remove bộ gõ đó đi sau đó cài lại Bộ gõ của anhtam xem sao..mình cũng đang dùng Bộ gõ của anhtam nè rât ổn.

TruBic

Well-Known Member
Mình gặp trường hợp thế này.. mong mọi người giúp đỡ....
Mình dùng máy 7610 . Mọi chuyện vẫn rất bình thường,.,, từ khi mình cài bộ gõ tiếng việt về máy xảy ra hiện tượng như sau :

_Khi viết văn bản không thể viết được chữ : @
_Cũng không thể viết được số : 0
_Phím cây bút không còn tác dụng : ko thể copy và paste
_Khi minh vào lại phần mềm : Đổi tên ứng dụng... >> khi đang nhặp mật khẩu của chương trình ( là chữ...) thì ngạc nhiên là mình ko thể viết được chữ mạc dù fon chữ hiện lên bình thường.. mà kick đi kick lại chỉ ra số.

Ai biết lỗi này mong chỉ giúp. Hoặc là biết cách xóa bộ gõ đi cũng được.

Thank .
bạn hãy dl thử bộ này của anhtam http://pdaviet.net/showthread.php?t=50646 xem có giải quyết được vấn đề không nhé.chúc bạn thành công
Posted via Mobile Device
Posted via Mobile Device
Bro nào cho bác ây soft chuân cài dè lên xem sao. Cho em xin luôn nhé :D. Thx
của bạn đây http://pdaviet.net/showthread.php?t=50646 chúc bạn thành công