• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Bộ gõ Việt cho OS7-8 (trg 4)

TruBic

Well-Known Member
Nghĩa là khi cài vào xong, có Icon anh mở lên dùng, sau đó remove nó đi, nhưng vẫn cứ còn dùng được mặc dù máy đã reset rất nhiều lần, điều này nói có vẻ ít ai tin, nhưng anh không hiểu là khi mình cài thì nó có nằm ở đâu nữa không, còn sử dụng để NT hay VH đều tốt cả.

anh dùng sisboom bung ra xem đường dẫn rồi dùng quản lý file xem nó còn ko anh nhé vụ này mới đấy

MinhThang

Manager
anh dùng sisboom bung ra xem đường dẫn rồi dùng quản lý file xem nó còn ko anh nhé vụ này mới đấy

Anh thì chưa bung nó để kiểm tra, nhưng anh cũng lấy làm lạ, máy của thằng em mượn 10 ngày nên anh đã trả lại rồi, vừa đt hỏi nó nói vẫn còn dùng được chức năng đó.:-?

TruBic

Well-Known Member
Anh thì chưa bung nó để kiểm tra, nhưng anh cũng lấy làm lạ, máy của thằng em mượn 10 ngày nên anh đã trả lại rồi, vừa đt hỏi nó nói vẫn còn dùng được chức năng đó.:-?

thôi để em về kiểm tra rồi trả lời anh nhé

chemi1209

Pm này có 3 đường dẫn đều trong C or E/ System:
Nếu anh remove mà pm vẫn chạy đc thì trong máy của anh vẫn còn file ở /system/fep(KSFEP.RSC).
Anh remove mà máy ko báo lỗi ah? Kỳ nhỉ!

JuRay-Duan

:(. Đã thử mọi cách mà các bác chỉ dẫn ở trang trước nhưng vẫn kô dùng đc :(. Cài song click vào icon nó chỉ chớp 1 cái rồi đứng im ở menu lun :(. Remove thì vẫn bình thương. Em dùng N70, kô gõ đc TV chán quá :(

MinhThang

Manager
Pm này có 3 đường dẫn đều trong C or E/ System:
Nếu anh remove mà pm vẫn chạy đc thì trong máy của anh vẫn còn file ở /system/fep(KSFEP.RSC).
Anh remove mà máy ko báo lỗi ah? Kỳ nhỉ!

Không hề báo 1 lỗi nào cả, ngày mai về quê sẽ xem lại thử còn đường dẫn nào tồn tại không.

JuRay-Duan

Tìm pm JbakTool có thể thay thế được bộ gõ

Sao kô gửi tin nhắn tói cho anhtamhcm đc nhỉ, click vào tên kô có mục gửi tin nhắn :(. Anh có thể share cho em chương trình đó đc kô ạh, kô gõ đc TV nhiều lúc cũng ứx chế quá :|:|

hvnh

Posted via Mobile Device
sao bn ko dùng đc nhỉ mình cũng đang dùng n70 và đang gõ tiếng việt bình thường đây

TruBic

Well-Known Member
Không hề báo 1 lỗi nào cả, ngày mai về quê sẽ xem lại thử còn đường dẫn nào tồn tại không.

em mở bộ gõ unikey lên và remo nó đi nó báo là removing filed tắt bộ gõ thì remove được như vậy trường hợp của anh thắng là sao vậy ta?

MinhThang

Manager
em mở bộ gõ unikey lên và remo nó đi nó báo là removing filed tắt bộ gõ thì remove được như vậy trường hợp của anh thắng là sao vậy ta?

Không thấy cái gì là dấu tích của em nó cả, vẫn còn dùng về tới nhà gọi thằng em đem máy xem ngay. Đau đầu cái chuyện này à :-?

TruBic

Well-Known Member
Không thấy cái gì là dấu tích của em nó cả, vẫn còn dùng về tới nhà gọi thằng em đem máy xem ngay. Đau đầu cái chuyện này à :-?

hihi vụ này ko những làm nhức đầu anh thắng mà còn làm nhức đầu tất cả mọi người rồi

jimmyvn88

cái việc xóa này hơi bị rắc rối,lần đầu tiên cài em đã fai 4mat máy mới xóa đc
liệu khi bật unicode lên có thể bỏ chức năng của phím bút chì đi ko?chứ cứ chọn phím bút chì việt copy hơi mất tg

TruBic

Well-Known Member
cái việc xóa này hơi bị rắc rối,lần đầu tiên cài em đã fai 4mat máy mới xóa đc
liệu khi bật unicode lên có thể bỏ chức năng của phím bút chì đi ko?chứ cứ chọn phím bút chì việt copy hơi mất tg

hic sao mình xóa 1 cái là nó đi hết sạch mà đâu cần fortmat máy đâu

jimmyvn88

hic sao mình xóa 1 cái là nó đi hết sạch mà đâu cần fortmat máy đâu

đã test thử trên N70, có thể xóa đc nhưng vẫn còn 1 vài phần còn thừa lại,
kinh nghiệm là khi remove thì để chế độ viết bình thường chứ đừng để chế đọ gõ TV;)

TruBic

Well-Known Member
đã test thử trên N70, có thể xóa đc nhưng vẫn còn 1 vài phần còn thừa lại,
kinh nghiệm là khi remove thì để chế độ viết bình thường chứ đừng để chế đọ gõ TV;)

nhưng mình mở bộ gõ mà xóa có được đâu

TruBic

Well-Known Member
Anh Trung, anh dùng N70 phải kô, có xài đc bộ gõ này kô? sao máy em kô dùng đc nhỉ :(:(

anh sài tốt lắm
máy em chắc lại có vấn đề rồi em kiểm tra lại xem nó có xung khắc với phần mềm nào ko nhé.

chipcoi88

bộ gõ này khi sử dụng ko thể dùng chức năng copy paste của bút chì đc.anh tám có thể khắc phụ c đc kô