• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Bộ nhớ máy hiển thị quá nhỏ

quangduy_xl

em đang xài 2G, 8Gb sử dụng FW 2.2.1 của bác sơnpham. em xem trong tổng quan, thì máy hiện tổng dung lượng chỉ có 6.6Gb vậy máy em mất hết gần 1Gb rồi phải hem? có bác nào 2G như em không ta? vì em mua máy cũ xài lại nên không biết có phải do máy bị can thiệp phần cứng không nữa.

duyquehan

uhm hiển thị dung lượng nhỏ thật nhưng mình nghĩ chẳng bị can thiệp phần cứng ji đâu bạn ơi vì can thiệp cũng không có ảnh hưởng ji đến dung lượng của bộ nhớ đâu, chắc máy của bạn lúc làm ra là đã như vậy. nghèo hơn người ta 1 chút kaka. biết đâu bạn úp lên 3.0 nó lại hiển thì khác thì sao. úp lên thử koi nào.

longgiang81

Super V.I.P
Hơn 1GB đó để dùng cho HDH rồi, bạn có đến 434 bài hát và 785 cái ảnh thế kia thì bộ nhớ còn 3.3GB là còn nhiều đấy :))

hachithanh091

Và bạn cũng phải tính dung lượng theo cách này nữa: nhà sản xuất qui định 1GB=1000MB, nhưng phận mềm và hệ điều hành lại tính là 1GB=1024MB
8GB=8000000KB(dung lượng = 8000000/1024*1024=7.63GB) Rồi bạn trừ đi phần hệ điều hành nữa