• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Bộ Python Libs Full cho V2

bekon

help

em dung N70
đã làm hệt như hướng dẫn
sao vẫn không dùng được hả các bác
em thử mấy chương trình có đuôi .zip.7z nhưng có cài đc đâu
xin giúp đỡ!:(

Whinny

Oạch... Mấy cái file .zip.7z thì bạn xóa đuôi .7z đi rùi giải nén. Trong đó sẽ có soft cho bạn cài vào máy :|

bekon

Oạch... Mấy cái file .zip.7z thì bạn xóa đuôi .7z đi rùi giải nén. Trong đó sẽ có soft cho bạn cài vào máy :|

Em cài mấy phần mềm đuôi.sis ổn rồi!hih
Cho em hỏi cái em cài Win7,cài xong rồi kick vào biểu tượng WIn 7 thì lại không chạy được là sao vậy?giúp em cái Vì đang trong vấn đề sử dụng Pythong mà HIHI

saodoingoi142

Moderator
Em cài mấy phần mềm đuôi.sis ổn rồi!hih
Cho em hỏi cái em cài Win7,cài xong rồi kick vào biểu tượng WIn 7 thì lại không chạy được là sao vậy?giúp em cái Vì đang trong vấn đề sử dụng Pythong mà HIHI

Chắc chắn bạn đã cài hết chưa? :-? Có lẽ bạn cài còn thiếu bộ Libs đó!Bộ cài Python đòi hỏi bạn phải biết và nắm chặt chẽ cách cài_cũng như là lựa chọn phù hợp Bộ cài với máy,lúc đó mới sử dụng đc các phần mềm ứng dụng trên nền Python!!!_Bạn nên tham khảo lại các bài viết của các thành viên khác phía trên để nắm rõ hơn nhé!!!
Sau khi cài xong bạn nên Tắt nguồn rồi Khởi động lại máy nhé!!! ;;)

nhocyeu055

a ui giup em với.Chuyện là thế này em cứ lướt wed là máy em lại dòi cài flash player va bật java scrip.E ko coi Dc Video.Mong mấy Bac giúp em với.Em thanks nhiu.Em xai N70.

DreamLand

a ui giup em với.Chuyện là thế này em cứ lướt wed là máy em lại dòi cài flash player va bật java scrip.E ko coi Dc Video.Mong mấy Bac giúp em với.Em thanks nhiu.Em xai N70
JavaScript và PlashPlayer sao liên quan tới python vậy bạn :-?
V2 không xem Video trên web được nhé, trừ trình duyệt Bolt có thể xem duy nhất trên Utube.

saodoingoi142

Moderator
anh ơi 6600 dùng được ko vay ? sao em cài mà ko dùng dc hĩ

Máy 6600 thuộc dòng Symbian S60v2 nên dĩ nhiên là cài được bạn à!!!_Bạn đã chắc chắn rằng bạn đã đọc và làm theo đúng các bước hướng dẫn ở trên chưa???;;)Bạn hãy đọc lại các bài viết của các thành viên khác thảo luận ở trên để biết rõ hơn cách làm nhé!!!_Chúc bạn sớm thành công!!!\-/

ngongocthuan

Xin chào cả nhà!
Mình đã cài chương trình python_FP2 của S60 V2 cho NOKIA 6630, đã chép libs của anhtam vào thẻ nhớ theo đúng như hướng dẫn. Hiện tại đã chạy được những ứng dụng cơ bản trong chương trình python. Nhưng mình vẫn còn chưa biết cách chạy những ứng dụng trong libs, nhờ các anh em hướng dẫn giúp mình nhé! Cảm ơn nhiều lắm.

saodoingoi142

Moderator
Xin chào cả nhà!
Mình đã cài chương trình python_FP2 của S60 V2 cho NOKIA 6630, đã chép libs của anhtam vào thẻ nhớ theo đúng như hướng dẫn. Hiện tại đã chạy được những ứng dụng cơ bản trong chương trình python. Nhưng mình vẫn còn chưa biết cách chạy những ứng dụng trong libs, nhờ các anh em hướng dẫn giúp mình nhé! Cảm ơn nhiều lắm.

Bạn nói chung chung quá!!!Hãy nói rõ hơn về vấn đề mà bạn đang gặp khó khăn!!!:-??_Thế chạy những ứng dụng trong Libs là những ứng dụng gì vậy bạn???

tuthanwwww

Down về chép đè thư mục libs vào E:\System

Down thêm Data.rar giải nén copy tệp powlite_fm.mbm vào thư mục Data trên máy theo đường dẫn C:\Data\powlite_fm.mbm

em đã làm thế này mà bật các ứng dụng nó vẫn bị bật ra là sao à

saodoingoi142

Moderator
Down về chép đè thư mục libs vào E:\System

Down thêm Data.rar giải nén copy tệp powlite_fm.mbm vào thư mục Data trên máy theo đường dẫn C:\Data\powlite_fm.mbm

em đã làm thế này mà bật các ứng dụng nó vẫn bị bật ra là sao à

Như vậy chứng tỏ bạn làm chưa đúng nên mới Out ra ngoài đó!!!;;)_Bạn đang dùng máy gì?Bạn đã đọc và làm đúng các thao tác chưa?:-??

Bạn hãy gỡ bỏ ra những cái bạn đã làm sai rồi theo mình bạn nên quay trở lại mấy trang trước của các thành viên khác đã thảo luận rất kĩ vấn đề này,bạn nên tham khảo kĩ trước khi cài nhé!!!;;)

@Để làm đc thành công cái này bạn VÀO ĐÂY!!! tham khảo bài viết chi tiết này nhé!!!@

Chỉnh sửa cuối:

nguyenchung7

Cho em chào các Pro phát, thì đã từ lâu em nghe tới những tiện ích siêu hay của nền tảng Python( siêu dịch, siêu icon..) và game ngate nên muốn tìm một bộ phù hợp với dế của mình nhưng quả thật là càng đọc càng thấy ko biết phải bắt đầu cài từ đâu, lựa chọn bộ nào cho phù hợp với máy để ko phải fọcmác máy (em sợ lắm vì mỗi lần format phải cài lại rất nhiều thứ) mong các Pro am hiểu về nền tảng này chỉ cách cho thằng em mới tập tẹ sd phần mềm cách cài đặt python cho con N72 của em. Vì là người đi sau nên mong các anh chỉ bảo giùm, được vậy em cảm ơn các anh rất nhiều! À xin nói thêm em dùng con N72 mua ở TGDĐ nó bào firmware đã cập nhật lên N72 ME rồi, mong sớm nhận dc chỉ giáo, chân thành cảm ơn!;;)

hihoha

Well-Known Member
Cho em chào các Pro phát, thì đã từ lâu em nghe tới những tiện ích siêu hay của nền tảng Python( siêu dịch, siêu icon..) và game ngate nên muốn tìm một bộ phù hợp với dế của mình nhưng quả thật là càng đọc càng thấy ko biết phải bắt đầu cài từ đâu, lựa chọn bộ nào cho phù hợp với máy để ko phải fọcmác máy (em sợ lắm vì mỗi lần format phải cài lại rất nhiều thứ) mong các Pro am hiểu về nền tảng này chỉ cách cho thằng em mới tập tẹ sd phần mềm cách cài đặt python cho con N72 của em. Vì là người đi sau nên mong các anh chỉ bảo giùm, được vậy em cảm ơn các anh rất nhiều! À xin nói thêm em dùng con N72 mua ở TGDĐ nó bào firmware đã cập nhật lên N72 ME rồi, mong sớm nhận dc chỉ giáo, chân thành cảm ơn!;;)

Cái bạn cần đây :)

Mình đang dùng cái này nè, Libs 1.33b :D
Lâu rồi hok vọc Python, vì động tới phần mềm nào cũng xài được cả :D

http://www.pdaviet.net/showthread.p...Pack-for-s60v2_FP3-(8-1)-Pycheck-v-1-20-Final

http://www.pdaviet.net/showthread.php?66724-PythonModulesPack-1-33B

Game n-gate thì bạn thử cái này xem :)
http://www.pdaviet.net/showthread.php?89241-FIX-T%E1%BA%A4T-C%E1%BA%A2-M%E1%BB%8CI-GAME-N-GAGE-TREN-N70-N72-PRO-!&p=1211929&highlight=#post1211929

hoặc:

http://www.pdaviet.net/showthread.php?90259-H%C6%B0%E1%BB%9Bng-d%E1%BA%ABn-t%E1%BA%A1o-b%E1%BB%99-lips-ch%C6%A1i-game-N-gage-c%E1%BB%B1c-kh%E1%BB%A7ng

Chỉnh sửa cuối:

saodoingoi142

Moderator

Thế này nhé bạn!!!;;)Trước đây không những mình mà còn nhiều thành viên khác cũng đau đầu với Bộ Python_Libs này,nhưng bây giờ sau 1 khoảng thời gian mày mò,học hỏi,đc sự giúp đỡ nhiệt tình của các thành viên mình và các bạn khác cũng đã cài thành công cái này rồi!!!Nói ra để cài đc Bộ Python_Libs này thì dài dòng lắm,nhưng nếu bạn chịu khó đọc lại các bài viết của các thành viên khi thảo luận thì bạn sẽ hiểu ra phần nào!!!;;)

Mình khuyên bạn trước khi cài cái này thì bạn cần đọc hết những bài viết thảo luận trong các Topic về Python,sau đó bạn hãy cài.\-/
Với máy N72 của bạn thì nó cũng thuộc dòng Symbian S60v2 nên bạn có thể dùng Bộ Python trong Topic này hoặc Topic Python của Pro Thangnd31082 Ở ĐÂY!!! để biết rõ hơn và chi tiết hơn về cách cài nhé!!!;;)\-/

piore

Anh 8 xem lại cho em với. Em xài n70. Em đã cài như a nói nhưng kích vô icon là out luôn. Em cũng đã kài bộ os8.1 nhưg khi vào mobilehex thì nó bảo thiếu module font. Help em

saodoingoi142

Moderator
Anh 8 xem lại cho em với. Em xài n70. Em đã cài như a nói nhưng kích vô icon là out luôn. Em cũng đã kài bộ os8.1 nhưg khi vào mobilehex thì nó bảo thiếu module font. Help em

Có lẽ thao tác của bạn trong khi cài đặt chưa đúng nên mới vậy đó!Với máy N70 cũng thuộc dòng Symbian S60v2 nên nó cài tương tự các dòng S60v2 khác.Bây giờ để bạn dễ hiểu hơn trước khi cài thì xin mời bạn hãy ghé vào thêm 2 Topic này nữa để đọc,tham khảo,lấy kiến thức và kinh nghiệm cho mình nhé!!!: ;;)

- http://www.pdaviet.net/showthread.php?63970-Python-đầy-đủ-nhất-cho-7610-(và-các-máy-dòng-OS7)/page16

- http://www.pdaviet.net/showthread.php?63804-Python-chuẩn-cho-các-dòng-máy-OS7_S60v2/page7