• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Bộ sưu tập Fonts cho S60v3 (cập nhật trang 12-13-14-16)

heocon278

Font mới đây:
Font Casa Sans by Gl@

kissandbye

anh ơi cho em hỏi dùng y-brower có được không?mà em tạo resource=>fonts trên thẻ nhớ bằng pc rồi cop font vào có được không?

MinhThang

Manager
anh ơi cho em hỏi dùng y-brower có được không?mà em tạo resource=>fonts trên thẻ nhớ bằng pc rồi cop font vào có được không?

Dùng gì cũng được miễn là bạn tạo đúng thư mục và copy cái fonts vào đó la OK.

kissandbye

Dùng gì cũng được miễn là bạn tạo đúng thư mục và copy cái fonts vào đó la OK.

vậy ah thanks bạn nha.Ai có font bt thôi mà có hỗ trợ unicode send em cái.Hay mình dùng luôn time news roman,arial,tohoma của máy tính có được không ah?

w2k

S60 V3 Fonts Coll3ction

ĐÂY LÀ BỘ SƯU TẬP TỔNG HỢP TẤT CẢ CÁC BỘ FONTS CHỮ CHO DÒNG MÁY SỬ DỤNG HĐH S60V3.VỚI SỐ LƯỢNG FONTS ĐẸP VÀ ĐỘC ĐÁO.VỚI BỘ FONTS NÀY DẾ YÊU CỦA CÁC BẠN SẼ VÔ CÙNG NỔI BẬT.

Cài cái FontRouter trước là có thể tạo mục FONTS trên thẻ mà vẫn hiện thị Fonts chữ

CHÚ Ý: ĐỂ SỬ DỤNG ĐẦU TIÊN MÁY CÁC BẠN VÀO CHƯƠNG TRÌNH X-plore.CHẮT HẲN WÁ QUEN THUỘC RỒI KHỎI GIỚI THIỆU NỮA.SAU ĐÓ TÌM MỤC resource NHẤN PHÍM SỐ 9 TẠO THƯ MỤC FONTS.TIẾP THEO LÀ GIẢI NÉN CÁC FONTS VỪA DOWNLOAD VỀ ĐƯA VÀO THƯ MỤC FONTS(CHỈ ĐƯA 1 FONTS ĐÃ GIẢI NÉN CÓ ĐUÔI LÀ .ttf THÔI NHÉ).FONTS NÀO SÀI THÌ ĐƯA VÀO KHÔNG SÀI THÌ KHỎI GIẢI NÉN:D

SAU ĐÓ NHẤN MENU(TRONG X-plore)Tool--->Restart device(khởi động lại máy)​
bây giờ khi khởi động lại là máy của các bạn đã được thay đổi FONTS

DOWNLOAD TRỌN 1 BỘ
Mã:
[B][CENTER]http://www.megaupload.com/vn/?d=XAPTEXE5[/CENTER][/B]
LINK DỰ PHÒNG
Mã:
[B][CENTER]http://www.mediafire.com/download.php?ojnznndnywl[/CENTER][/B]
OR
Mã:
[B][CENTER]http://ifile.it/xav52jn[/CENTER][/B]

BẢN UPDATE TRANG 12
BẢN UPDATE TRANG 12

CÁCH TEST VÀ XÓA FONTS TẠI ĐÂY

cái này có hỗ trợ hết các folder ko?

w2k

lần trước cài phần mềm thay đổi font cho hệ thống mà nó không hỗ trợ hết.

kissandbye

sao em dùng máy n5500 em dùng đầu đọc thẻ tạo folder resource=>Fonts rồi em đổi tên 3 font arial,time roman,tohoma giống font trong máy( em dùng y-brower để xem)cóp vào đó mà vẫn không có font tiếng việt.Ai pro chỉ giúp em cách cài font tiếng việt cái:((

MinhThang

Manager
sao em dùng máy n5500 em dùng đầu đọc thẻ tạo folder resource=>Fonts rồi em đổi tên 3 font arial,time roman,tohoma giống font trong máy( em dùng y-brower để xem)cóp vào đó mà vẫn không có font tiếng việt.Ai pro chỉ giúp em cách cài font tiếng việt cái:((

Bạn làm theo bài Này, chỉ thay đổi Fonts chữ thôi, chứ máy tiếng Anh sao thành tiếng Việt được bạn? Muốn dùng các pm Vh không bị lỗi fonts thì bạn dùng fonts nào mà hỗ trợ Unicode bạn nhé.

hunterviet

Well-Known Member
Chỉ em lun cách cài font trong topic mà vẫn hiện thị 100% tiếng việt ko bị cắt với, nhìn mà thấy thèm quá, máy em là 6120 classic

MinhThang

Manager
Chỉ em lun cách cài font trong topic mà vẫn hiện thị 100% tiếng việt ko bị cắt với, nhìn mà thấy thèm quá, máy em là 6120 classic

Tải pm Fonts Changer về cài lên máy, chú ý pm này chạy trên nền Python. Sau đó tải Fonts bạn thích chép vào E/DATA/FONTS/FONTS2. Chưa có thì tạo ra, sau đó vào Fonts Changer chọn main/changer fonts/fonts2 ...làm theo là OK.

kissandbye

Bạn làm theo bài Này, chỉ thay đổi Fonts chữ thôi, chứ máy tiếng Anh sao thành tiếng Việt được bạn? Muốn dùng các pm Vh không bị lỗi fonts thì bạn dùng fonts nào mà hỗ trợ Unicode bạn nhé.

hix thì em chỉ cần font tv thôi mà để xem wap không bị có tiếng việt không bị ô vuông.Mà máy em mất cáp rồi chỉ có đầu đọc thẻ thôi.Python gì đấy em cũng chưa biết cài:((.Cho em xin cái yahoo cho dễ hỏi được không?:|

THCN

Cái này có cách nào lấy font của PC để làm font cho Mobile không vậy các bác?

hunterviet

Well-Known Member
hix thì em chỉ cần font tv thôi mà để xem wap không bị có tiếng việt không bị ô vuông.Mà máy em mất cáp rồi chỉ có đầu đọc thẻ thôi.Python gì đấy em cũng chưa biết cài:((.Cho em xin cái yahoo cho dễ hỏi được không?:|

Bạn vào Đây hoặc Bấm đây tải về và làm theo hướng dẫn.Cài xong đảm bảo bạn có thể dùng tốt tất cả các PM chạy trên nền Python trong đó có PM chuyển font do chủ topic này quảng cáo=D>

MinhThang

Manager

Bạn dung Font hỗ trợ Unicode sẽ xem được tiếng Việt bình thường, fonts này bạn sang Topic Mod Font bên Box Vh có đấy.