• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Bộ sưu tập Fonts cho S60v3 (cập nhật trang 12-13-14-16)

kissandbye

hix ai có font tiếng việt bình thường giống font sẵn trong máy nhưng hỗ trợ unicode thì send em với:(

dvhai_bk

Hướng dẫn làm font tại đây nè mọi người: http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=20378

Font đẹp nhưng ko dám dùng vì ko hỗ trợ unicode :D

Chép vào đâu cũng được nhưng chép vào máy thì nặng máy ráng chịu :p, chép vào thẻ thì ko sài được DataTransfer/USB mode :D

cho em hỏi cái: thế nếu mình bê các fonts của PC trong Windows vào mobile thì có dùng được không? vì em thấy cùng loại file mà???

Chỉnh sửa cuối:

MinhThang

Manager
Bác ơi sao em vào C:\resource\ tạo thư mục fonts mà máy đâu có được .Toàn báo là can't make dir thôi ?
Hay là chỉ cần tạo trong thẻ rồi giải nén cho vào la được?:-?

Cài trên thẻ đi bạn, nếu C thì nó đã có khi bạn cài Font Changer đâu cần tạo.

dvhai_bk

S60 V3 Fonts Coll3ction

ĐÂY LÀ BỘ SƯU TẬP TỔNG HỢP TẤT CẢ CÁC BỘ FONTS CHỮ CHO DÒNG MÁY SỬ DỤNG HĐH S60V3.VỚI SỐ LƯỢNG FONTS ĐẸP VÀ ĐỘC ĐÁO.VỚI BỘ FONTS NÀY DẾ YÊU CỦA CÁC BẠN SẼ VÔ CÙNG NỔI BẬT.

Cài cái FontRouter trước là có thể tạo mục FONTS trên thẻ mà vẫn hiện thị Fonts chữ

CHÚ Ý: ĐỂ SỬ DỤNG ĐẦU TIÊN MÁY CÁC BẠN VÀO CHƯƠNG TRÌNH X-plore.CHẮT HẲN WÁ QUEN THUỘC RỒI KHỎI GIỚI THIỆU NỮA.SAU ĐÓ TÌM MỤC resource NHẤN PHÍM SỐ 9 TẠO THƯ MỤC FONTS.TIẾP THEO LÀ GIẢI NÉN CÁC FONTS VỪA DOWNLOAD VỀ ĐƯA VÀO THƯ MỤC FONTS(CHỈ ĐƯA 1 FONTS ĐÃ GIẢI NÉN CÓ ĐUÔI LÀ .ttf THÔI NHÉ).FONTS NÀO SÀI THÌ ĐƯA VÀO KHÔNG SÀI THÌ KHỎI GIẢI NÉN:D

SAU ĐÓ NHẤN MENU(TRONG X-plore)Tool--->Restart device(khởi động lại máy)​
bây giờ khi khởi động lại là máy của các bạn đã được thay đổi FONTS

DOWNLOAD TRỌN 1 BỘ
Mã:
[B][CENTER]http://www.megaupload.com/vn/?d=XAPTEXE5[/CENTER][/B]
LINK DỰ PHÒNG
Mã:
[B][CENTER]http://www.mediafire.com/download.php?ojnznndnywl[/CENTER][/B]
OR
Mã:
[B][CENTER]http://ifile.it/xav52jn[/CENTER][/B]

BẢN UPDATE TRANG 12
BẢN UPDATE TRANG 12

CÁCH TEST VÀ XÓA FONTS TẠI ĐÂY

hoo em đành liều lấy một fonts bất kì trong Window của PC rồi ném vào như bác nói thế là điện thoại của em cũng vẫn nhận như thường. thế là mình có rất nhiều fonts để xại chung với PC rồi hee:D:D

uandi2009

hoo em đành liều lấy một fonts bất kì trong Window của PC rồi ném vào như bác nói thế là điện thoại của em cũng vẫn nhận như thường. thế là mình có rất nhiều fonts để xại chung với PC rồi hee:D:D
Nếu đt của bạn ko hỗ trợ TV thì Font PC chép vào đt xài vô tư( tuy nhiên có 1 vài lỗi nhỏ), nhưng nếu máy có TV thì nên cẩn thân, vì chỉ có 1 vài font hỗ trợ TV thội:)

bep1102

anh ơi cho em hỏi cái. Em lỡ cài cái này trên điện thoại cài mấy phông chữ rùi nhưng giờ muốn xóa đi cài này phông chữ cũ cua máy thì làm như thế nào ạ. Em không xóa được giúp em với...

MinhThang

Manager
anh ơi cho em hỏi cái. Em lỡ cài cái này trên điện thoại cài mấy phông chữ rùi nhưng giờ muốn xóa đi cài này phông chữ cũ cua máy thì làm như thế nào ạ. Em không xóa được giúp em với...

đúng đấy. em ko xóa được cái font đã cài, làm ntn mấy bro :(

Chọn font mặc định xong rồi vào xóa bình thường thôi bạn à. Chú ý cái ROMPatcher Open4all.

kylinfire90

Bạn dùng PM gì để đổi font??

em dùng pm FontRoute đó. E xin nhắc lại câu hỏi của em là: Nếu e ko muốn dùng cái font mà mình đang cài trong máy nữa mà muốn đổi sang 1 font # (tất nhiên sẽ fair xóa font cũ) thì xóa ntn ạ? Bro hiểu câu hỏi của em chứ :-S . E học văn dốt nên diễn đạt kém :D . Với cả chọn font mặc định như bác kia nói thì chọn ở đâu ạ :(

MinhThang

Manager
em dùng pm FontRoute đó. E xin nhắc lại câu hỏi của em là: Nếu e ko muốn dùng cái font mà mình đang cài trong máy nữa mà muốn đổi sang 1 font # (tất nhiên sẽ fair xóa font cũ) thì xóa ntn ạ? Bro hiểu câu hỏi của em chứ :-S . E học văn dốt nên diễn đạt kém :D . Với cả chọn font mặc định như bác kia nói thì chọn ở đâu ạ :(

:D Bạn chép Font trên thẻ nhớ đúng không? dùng đầu đọc thẻ để xóa cái Font đó và chép Font khác là xong.

kylinfire90

:D Bạn chép Font trên thẻ nhớ đúng không? dùng đầu đọc thẻ để xóa cái Font đó và chép Font khác là xong.

thx bro nhá! để e test thử xem . Đọc xong cái hướng dẫn của bro mới thấy có ný làm sao :)) . Tiện thể cho e hỏi luôn lúc tạo font trên thẻ thì ko xóa cái font đấy trực tiếp được bằng X plore đúng hem ạ :)

MinhThang

Manager
thx bro nhá! để e test thử xem . Đọc xong cái hướng dẫn của bro mới thấy có ný làm sao :)) . Tiện thể cho e hỏi luôn lúc tạo font trên thẻ thì ko xóa cái font đấy trực tiếp được bằng X plore đúng hem ạ :)

OK chỉ dùng đầu đọc thẻ thôi.:D

minhphidl

hix.em dung N95,mới lên trang này.thấy fonts của anh đẹp wa.làm theo hướng dẩn nhưng nó k hiện fonts j cả.tiéc wa.e đả chép trên máy và thẻ.vẩn k dc.bác chỉ dẩn cụ thể dùm e dc k?

hunterviet

Well-Known Member
hix.em dung N95,mới lên trang này.thấy fonts của anh đẹp wa.làm theo hướng dẩn nhưng nó k hiện fonts j cả.tiéc wa.e đả chép trên máy và thẻ.vẩn k dc.bác chỉ dẩn cụ thể dùm e dc k?

Bạn có thể tham khảo cách text Font 1 cách rất đơn giản mà pro tại đây;;)