• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Bộ sưu tập Fonts cho S60v3 (cập nhật trang 12-13-14-16)

uandi2009

cho em hỏi mấy font đầu 2pic có hỗ trợ unicode không vậy???
Đa số có hỗ trợ, nhưng các ký tự Việt ( ê, ư ô,... ) hiển thị ko được đẹp cho lắm, cần phải mod lại, Bạn cứ tự test nhé, ko có vấn đề gì đâu:)

datoimaydau

cho mình hỏi khi mún đổi font khác thì làm seo
sao font thì đẹp mà có mấy chỗ ra mấy kí tự kì cục lắm nhìn ko đc, có cách nào khác phụ ko

datoimaydau

mình làm đc rùi
cảm ơn minhthang nhìu nha, mình còn nhờ sự giúp đở của các bạn nhìu lắm đó

kissandbye

sao không cho cái link 2pic đầu của Bộ sưu tập Fonts cho S60v3 có phải hay hơn không anh.Giờ lại phải mò từng trang để tìm lại:)

uandi2009

Khi đọc bất kỳ 1 topic nào các bạn nên đọc từ trang 1 đến trang cuối để biết được tất cả, đừng nên vào Trang cuối rồi hỏi :)

t0e

MÌNH MUỐN TĂNG CỠ FONT ĐỂ CHO TO HƠN THÌ LÀM THẾ NÀO NHỈ ,HAY BẠN NÀO CÓ FONT TO THÌ SHARE CHO MÌNH VỚI,MỚI MUA CON E51 CHO BỐ,BỊ CHÊ LÀ FONT NHỎ KO NHÌN THẤY J`

Chú ý! Không viết bài bằng chữ in hoa toàn bài bạn nhé.

Last edited by a moderator:

kissandbye

Khi đọc bất kỳ 1 topic nào các bạn nên đọc từ trang 1 đến trang cuối để biết được tất cả, đừng nên vào Trang cuối rồi hỏi :)

hix mình không nói đến những rep của 2pic này mà mình nói về cái 2pic tổng hợp font cũ cơ.Đây là 2pic update của 2pic kia mà.Tìm mãi trong box mà không thấy cái 2pic đấy đâu:-??

MinhThang

Manager
mình dùng n73, đã h@ck phone rồi nhưng ko sao chép được file *.ttf vào thư mục fonts trong resoure bạn ơi

Muốn chép vào thì mở cái RomPatcher lên chọn Disable, sao không dùng Fontchanger cho nó khỏe.

andymentos

sao mình tạo thư mục không được theo cách Explore nhỉ chán ghê,ai chỉ giúp mình với

nvgiau90

huhu,các bạn giúp mình với.chuyện là mình đã tạo font thành công rồi nhưng nó không hổ trợ uncode:đọc tin nhắn hok được bây giờ muốn gỡ bỏ trở về ban đầu mà hok được.
PS:đã fomat máy *#7370#, format thẻ => nhưng không ăn thua
mong được giúp đỡ!:(, cũng hackphone thành công luôn oy

matthenho

format 4 ngón nha bạn, mới hết được, mình từng bị như bạn và cũng làm như vậy mớii hết. Bạn bấm đồng thời 3 nút :*+3+Call(nút gọi ) sau đó bấm nút nguồn (nhớ là tắt máy đi rồi bấm các nút này nha bạn). và khi 4mat máy(cả 2 cách ) thì bạn phải nhớ kiểm tra pin của mình nhé nếu còn ít quá thì phải xạc lại đi. nếu không trong quá trình 4mat mà hết pin thì máy sễ bị lỗi Flash đó bạn

Chỉnh sửa cuối:

MinhThang

Manager
huhu,các bạn giúp mình với.chuyện là mình đã tạo font thành công rồi nhưng nó không hổ trợ uncode:đọc tin nhắn hok được bây giờ muốn gỡ bỏ trở về ban đầu mà hok được.
PS:đã fomat máy *#7370#, format thẻ => nhưng không ăn thua
mong được giúp đỡ!:(, cũng hackphone thành công luôn oy

Bạn phải nói rõ là dùng pm gì để đổi fonts, và fonts đó bạn chép vào đâu?

ahgnaoh_h2t

Dùng cái này khi mà hiển thị tiếng việt có bị vỡ chữ không anh Thắng,cái này so với Fontchanger của anh Kojiro thì cái nào thích hơn.Mọi dạo em cũng đã sử dụng Fontchanger rồi,nhưng mà tiếng việt vẫn không hiển thị hết,mà dư âm của nó thì đến giờ vẩn không kết nối điện thoại với máy tính thông qua chế độ Masstroge đc.

i_love_baby387

Dùng cái này khi mà hiển thị tiếng việt có bị vỡ chữ không anh Thắng,cái này so với Fontchanger của anh Kojiro thì cái nào thích hơn.Mọi dạo em cũng đã sử dụng Fontchanger rồi,nhưng mà tiếng việt vẫn không hiển thị hết,mà dư âm của nó thì đến giờ vẩn không kết nối điện thoại với máy tính thông qua chế độ Masstroge đc.

Hiển thị hết hay không là do font chứ không phải do sài PM nào bạn ah:)

ahgnaoh_h2t

Hiển thị hết hay không là do font chứ không phải do sài PM nào bạn ah:)
Em biết rồi nhưng mà có font nào hiển thị tiếng việt hêt đc không,gửi file đíng kèm cho em,vì ở trên thấy bác chụp ảnh màn hình toàn là tiếng anh thôi nên em không biết có hiển thị tốt tiếng việt không.