• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Bộ sưu tập phần mềm Portable chạy ngon trên Kaiser (WM6.1 & 6.5)

NBLam

Sau 1 năm sử dụng Kaiser, tôi đã có 1 bộ sưu tập khá phong phú các phần mềm hay dùng dưới dạng Portable (tức là up lại ROM thoải mái mà chạy luôn ko phải cài lại phần mềm). Kinh nghiệm của tôi là tạo 1 thư mục có tên là NonSetup trên thẻ nhớ và vứt tất cả phần mềm Portable vào đó, tạo link tới các phần mềm hay dùng vào 1 thư mục con lấy tên là @MyUtilities chẳng hạn, mỗi lần up lại ROM chỉ cần cóp cái thư mục @MyUtilities ấy vào MainMemory/Windows/Start Menu/Programs là các phần mềm trong đó sẽ hiện ra trong Programs, có thể chạy các chương trình đó như thể mình vừa cài lại hết :)

Đây là link download bộ sưu tập cả thư mục NonSetup của tôi, các bác chỉ việc download về, giải nén và cóp toàn bộ thư mục NonSetup vào thẻ nhớ, sau đó cóp thư mục @MyUtilities trong đó vào Windows/Start Menu/Programs trên MainMemory là xong, có thể chạy luôn. Các link trong @MyUtilities là do tôi chọn một số phần mềm tôi hay dùng thôi. Bác nào cần link các phần mềm khác thì chịu khó tự tạo shortcut nhé :)

Download: Portable4PPC.rar

Danh sách các phần mềm:

Chỉnh sửa cuối:

kaiser

tiện thể cho mình hỏi có tool nào set chỉ hiện danh bạ trên máy sau khi copy từ sim vô máy kg vì hiện ra cả danh bạ máy và sim cùng lúc nhìn rối quá. THK :)

zeroFILL

Cảm ơn bác đã góp vui, nhưng bác ơi, cái đó là file cab mà, có phải portable đâu. Off topic rồi bác ạ :p

OK mình mải để ý phần mềm nên quên mất cái portable. So sorry! :p

amk

ông nào hay up qua up lại gặp cái này ngon quá. hẻm có nút triple tks bác em ấn phát :D

Happy_4_U

Cảm ơn anh, bộ phần mềm này quá bổ ích đối với các bác hay UP ROOM!

Muốn tạo thêm Shortcut thì làm thế nào hả anh?

NBLam

Cảm ơn anh, bộ phần mềm này quá bổ ích đối với các bác hay UP ROOM!

Muốn tạo thêm Shortcut thì làm thế nào hả anh?

Cái File Explorer mặc định thì ko làm đc cái đó nhưng bạn có thể dùng cái GSFinder trong bộ Portable này để thay thế, nó có hình thức quản lý file giống WindowsXP, chỉ cần giữ bút ở file chạy (exe), chọn "Send to" rồi "Send short cut to...", bạn cứ chọn cho nó send vào thư mục @MyUtilities để lần sau đỡ phải làm lại bước này :)

hackingtheinbox

hehe! mình đúng là ếch ngồi đáy giếng! cứ xài máy nào là cứ ngồi yên chủ đề đó! hôm nay mò qua đây mới túm được một mớ cái hay này! bỏ công thức hôm thức khuya!hehe

NBLam

Sẽ sớm post 1 bài về Portable Games nữa :)

Chỉnh sửa cuối:

wallclock

Ko down dc bạn ơi ! Xem lại link dùm. Nhìn thấy mediafire thì thích lắm, mà sao ko vào dc.

tuan2005

Bộ phần mềm này rất hay nhưng trong đó có sẵn key soft ko bác. Vì kinh nghiệm riêng của mình là sau khi up Rom chay mấy cái soft có sẵn ở thẻ kiểu này là phải nhập lại Key nếu ko thì chẳng ăn thua. Có thể các bác ko để ý chứ Resco EXploder 2008 bản touch cũng sài portable được đấy ( nhưng vẫn phải nhập key) Mong tác giả trả lời giúp nhé

NBLam

Bộ phần mềm này rất hay nhưng trong đó có sẵn key soft ko bác. Vì kinh nghiệm riêng của mình là sau khi up Rom chay mấy cái soft có sẵn ở thẻ kiểu này là phải nhập lại Key nếu ko thì chẳng ăn thua. Có thể các bác ko để ý chứ Resco EXploder 2008 bản touch cũng sài portable được đấy ( nhưng vẫn phải nhập key) Mong tác giả trả lời giúp nhé

Hì, kkk thì các bác chịu khó tìm nhé, đúng là một vài phần mềm vẫn đòi kkk nhưng tôi ko tổng hợp đc bác ạ. Các bác thông cảm nhé.

anhmiendatla_lx

xai thằng này nó có tiết kiệm được ram máy magican không các bác,vì mỗi lần cài phần mềm là nó ngốn 1 phần ram, em nghĩ thằng này chắc đỡ hao ram lắm đây

Black_Hands

Đúng là công phu quá, hồi xưa em cũng ngồi kì cạch tạo đc 1 cái game với 1 cái app cho PPC nhưng xem ra chưa đồ sộ bằng của bác. Cái này các bác đã thử trên các em PPC khác chưa ? có khác biệt gì khi dùng với Kaiser ko vậy ? mong các bác trả lời :D

Bây giờ cả PC lẫn PPC đều 90% phần mềm Portable rồi nhỉ chỉ trừ những app đòi can thiệp hệ thống và cài trên máy thôi, quá tiện .

Cờ-Rách thì chịu khó tìm thôi chứ, lười thế :p