• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Boot Screen và Theme cho ROM Atom!

vnsmedia

Em xin up thêm bên này để ae có cái nhìn tổng thể hơn. Cám ơn anh!:D
Sáu bộ skin tone màu xanh lá!:D

Các bác ui. Em chỉ thay đc màn hình Welcome thôi. Còn hình boot screen thì ko thay đc. Em đang dùng bản Rom của PDAViet. Logo Bootscreen rất đẹp. Nhưng em vẫn thích cái hình cây tre màu xanh lá cây hơn. Cây tre Việt Nam mà. Vậy có cách nào thay thế được không ạ. Nếu là bản quyền của các KTV thì ;;)...

Sonblack

Super V.I.P
Các bác ui. Em chỉ thay đc màn hình Welcome thôi. Còn hình boot screen thì ko thay đc. Em đang dùng bản Rom của PDAViet. Logo Bootscreen rất đẹp. Nhưng em vẫn thích cái hình cây tre màu xanh lá cây hơn. Cây tre Việt Nam mà. Vậy có cách nào thay thế được không ạ. Nếu là bản quyền của các KTV thì ;;)...

Thay hơi khó hơn một chút bạn ạ! Nói chung, làm việc này chỉ có các KTV mà thôi! Muốn thay nó phải thay từ bên trong file nk.exe trước khi build rom. Còn rom bạn đang xài thì có lấy ra thay được nhưng nhét vào thì chua đấy bạn ạ!
Thân!

dunggiang

Cái này chủ yếu để cho KTV làm ROM. Tuy nhiên bạn cũng có thể tự thay đổi bằng cách :
- Renamed file thành welcomehead.96.png
- Copy và replace file cũ ở thư mục \Windows trên PPC
- Softreset và xem thành quả

Nhưng anh ơi cho em hỏi cái.Em thấy có 3 cái ảnh mà.Giờ save về vứt vào đâu thế? Như anh bảo thì chỉ có đổi tên đc 1 file thôi chứ có phải 3 file đâu.Anh nói rõ giúp em đc ko?Cái khoản này em đang hơi kém.Thanks anh trước

Sonblack

Super V.I.P
Nhưng anh ơi cho em hỏi cái.Em thấy có 3 cái ảnh mà.Giờ save về vứt vào đâu thế? Như anh bảo thì chỉ có đổi tên đc 1 file thôi chứ có phải 3 file đâu.Anh nói rõ giúp em đc ko?Cái khoản này em đang hơi kém.Thanks anh trước

Muốn thay 3 file đó thì phải thay trong nk.exe 2 file (KTV làm ROM mới làm được trước khi build rom).
Với bạn chỉ có thể thay cái Welcome Screen đó thôi!
Vì vậy bạn nên chấm nhận thực tế này nhé!
Chúc vui!

O9xx19xx29

Thực ra là thay được 2 file - cái cả cái loading nữa - nhưng mà chỉ được 2/3 file ( 1 cái bit map, 1 cái png ) còn 1 cái ảnh nữa tìm mãi ko ra vì ko biết nó nằm đâu

TranMinhMan

Super V.I.P
Thực ra là thay được 2 file - cái cả cái loading nữa - nhưng mà chỉ được 2/3 file ( 1 cái bit map, 1 cái png ) còn 1 cái ảnh nữa tìm mãi ko ra vì ko biết nó nằm đâu

Còn file kia nó nằm trong ROM bạn àh! Mà ko phải dump ROM ra là thấy liền mà bạn phải wa vài công đoạn nữa mới thấy được.:(
Chúc vui!:D

Khoa_ha

Còn file kia nó nằm trong ROM bạn àh! Mà ko phải dump ROM ra là thấy liền mà bạn phải wa vài công đoạn nữa mới thấy được.:(
Chúc vui!:D

bác vanlydochanh ơi em muốn bác thiết kế giúp em bộ bootscreen của Atom Và Atom Exec được không ạ.

1413

Theo mình có thể thay được 3 ảnh luôn. Ảnh đầu có thể dùng hex editor để thay tấm ảnh boot thứ nhất từ trong ROM đã build rồi (không cần phải dump ra). Tấm thứ 2 thì dùng Total Comander CE hoặc cái nào tương tự copy 2 file BootScr.bmp và welcomehead.96.png vào trong \windows\ là được. Nhưng 2 file này HR là mất ngay.

Dvha79_ddt

Super V.I.P
Theo mình có thể thay được 3 ảnh luôn. Ảnh đầu có thể dùng hex editor để thay tấm ảnh boot thứ nhất từ trong ROM đã build rồi (không cần phải dump ra). Tấm thứ 2 thì dùng Total Comander CE hoặc cái nào tương tự copy 2 file BootScr.bmp và welcomehead.96.png vào trong \windows\ là được. Nhưng 2 file này HR là mất ngay.

Tất nhiên rồi bạn à, HardReset là đưa phone trở về nguyên trạng lúc vừa mới UP ROM mà (Restore to Default), cho nên nếu muốn thì phải cóp lại thôi.

thanhbinh123

rất đẹp thanks bạn nhiều vừa có thể làm hình nền nữa
1 lần nữa thanks pác lâu quá không tham gia thấy pdaviet ngày càng phát triển

KiD2034

@All cho em hỏi : mún lấy 3 hình bất kì thì save về đổi tên thành gì và đặt vào đâu thì nó mới BOOT , LOAD và SHUTDOWN vậy.
Em xài O2Atom cho em hỏi mún SHUT DOWN thì nhấn vào đâu,em chỉ thấy Standby và Reset thui dạ.

Sonblack

Super V.I.P
@All cho em hỏi : mún lấy 3 hình bất kì thì save về đổi tên thành gì và đặt vào đâu thì nó mới BOOT , LOAD và SHUTDOWN vậy.
Em xài O2Atom cho em hỏi mún SHUT DOWN thì nhấn vào đâu,em chỉ thấy Standby và Reset thui dạ.

Atom Life mới có shutdown. Atom không có đâu nhá! :D

lionking827

dep qua. ban chi dum minh link tai lacviet cho o2 atom cua minh voi. thanks

dep qua ban oi. tiep di

Last edited by a moderator:

khong_co_ai

Active Member
Bạn ơi cái welcomehead.96.png thì tui làm được từ lâu rùi nhưng sao còn cái BootScr.bmp tui copy rồi thả vào thư mục windows thì khi khởi động lại nó lại không ra hình gì cả là thế nào vậy. Rất mong các chuyên gia chỉ giáo. Cảm ơn nhiều nha.

TaQuangDuc

Túm lại là hình như không có tool tạo file để up như up ROM giống như tool cho thằng O2 Neo hay Touch Cruise nhỉ! :D

TranMinhMan

Super V.I.P
Bạn ơi cái welcomehead.96.png thì tui làm được từ lâu rùi nhưng sao còn cái BootScr.bmp tui copy rồi thả vào thư mục windows thì khi khởi động lại nó lại không ra hình gì cả là thế nào vậy. Rất mong các chuyên gia chỉ giáo. Cảm ơn nhiều nha.

Bootscreen bạn muốn thay thì phải dump ROM ra, nó nằm trong XIP bạn àh. Nói chung muốn thay Bootscreen thì bạn phải biết chút ít về build ROM!:D