• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Brightlight - Dùng đèn flash làm đèn pin trên FP2 devices (N97,5800,N78...)

kingofsea

Screenshot trên N85.

Phần mềm rất đơn giản , ko có menu j` hết , vào soft thì nó sáng đèn flash , thóat ra bằng Right selection ( Nút đỏ cũng dc ).Tui đã test trên con N78 , chạy ngon :D

Download

//Tuy vậy , vẫn ko thể dùng cái này để làm đèn flash khi quay phim dc vì khi vào camera nó sẽ tự động chuyển quyền điều khiển flash sang cho camera ( dù bật soft này trc hay sau ).

Chỉnh sửa cuối:

Nynk_102

Mở hàng cho bác nhé. Đang down về test thử trên 6220c. Con N82 của thằng em và con này của mình ko dùng đc bất kỳ soft nào để làm đèn pin cả, vì nó là Xenon flash chứ ko phải Led như N73. Xem cái này có ăn thua gì ko. Thank bác phát .

Auto

Mở hàng cho bác nhé. Đang down về test thử trên 6220c. Con N82 của thằng em và con này của mình ko dùng đc bất kỳ soft nào để làm đèn pin cả, vì nó là Xenon flash chứ ko phải Led như N73. Xem cái này có ăn thua gì ko. Thank bác phát .
flash thì sa0 mà sáng liên tục đc mà thử hả bạn ;)
Posted via Mobile Device

Nynk_102

flash thì sa0 mà sáng liên tục đc mà thử hả bạn ;)
Posted via Mobile Device
máy mình có 2 đèn, một flash chính như đèn tuýp nhỏ, một cái màu đỏ bé tẹo ở cạnh. Test pm này thì cái đèn đỏ sáng còn flash thì ko
Posted via Mobile Device

kingofsea

N82 xài xenon flash mà dùng làm đèn pin là hơi đuối à =)) N78 đèn flash thường còn sợ đây , còn 1200 là đèn led ( như cái đèn trúng thưởng lúc uống bia ấy :D ) thì ko lo.N82 là máy FP1.

Kojiro

Super V.I.P
Khuyến cáo ko dùng bất kỳ Pm nào để dùng đèn flash trên các máy S60v3 làm đèn pin. Lí do: cháy ráng chịu nếu ai muốn thử, cháy thì ko được than thân trách ai đó up Pm nhé!

Xin hết :D

fansex

N82 xài xenon flash mà dùng làm đèn pin là hơi đuối à =)) N78 đèn flash thường còn sợ đây , còn 1200 là đèn led ( như cái đèn trúng thưởng lúc uống bia ấy :D ) thì ko lo.N82 là máy FP1.

Ủa tui nhớ N82 là FP2 chứ đâu phải FP1 đâu ta^^!còn sáng thì sáng cái đèn đỏ thui chứ sáng mãi cái đèn flash thì <5s máy bạn sẽ lên đường về quê lun kekeke:-/

Nynk_102

Ủa tui nhớ N82 là FP2 chứ đâu phải FP1 đâu ta^^!còn sáng thì sáng cái đèn đỏ thui chứ sáng mãi cái đèn flash thì <5s máy bạn sẽ lên đường về quê lun kekeke:-/
N82 là FP1 os9.2 bạn ah. Hồi dùng n73 cũng dùng cái NTouch lite rùi, nhưng ko có tác dụng với N82 và 6220c. Pm này thì sáng dc cái đèn đỏ
Posted via Mobile Device

nguyenpa

Super V.I.P
Khuyến cáo ko dùng bất kỳ Pm nào để dùng đèn flash trên các máy S60v3 làm đèn pin. Lí do: cháy ráng chịu nếu ai muốn thử, cháy thì ko được than thân trách ai đó up Pm nhé!

nên xái khi đang dùng hàng chính hãng :))

NguyenTu

Super V.I.P
flash mà sáng liên tục thì tiêu ngay

E63 bật sáng cả tiếng có sao đâu?:)):)):)):)):))

cá kô? mua e63 dùng đi em!:(:)(:))):)):)):))

BuuPhucCT

Well-Known Member
E63 bật sáng cả tiếng có sao đâu?:)):)):)):)):))

Ặc tới khi nó cháy thì anh mệt đó vì thay rất tốn tiền. Với lại lâu lâu bật 1 lần k sao chứ ngày nào cũng bật thì vấn đề là time thôi.:D

Auto

Nên phân biệt giữa flash và led.
Flash là k thể sáng lâu đc rồi, led thì cháy thì...thôi :D
N95 8gb sa0 hok cháy nhỉ ;;)
Posted via Mobile Device

NguyenTu

Super V.I.P

Screenshot trên N85.

Phần mềm rất đơn giản , ko có menu j` hết , vào soft thì nó sáng đèn flash , thóat ra bằng Right selection ( Nút đỏ cũng dc ).Tui đã test trên con N78 , chạy ngon :D

Download

//Tuy vậy , vẫn ko thể dùng cái này để làm đèn flash khi quay phim dc vì khi vào camera nó sẽ tự động chuyển quyền điều khiển flash sang cho camera ( dù bật soft này trc hay sau ).

PM này vô tác dụng khi cài trên N95 - 8G. Thậm chí không bật nổi đèn trong khi các soft còn bật được sáng như đèn xanh đèn đỏ!!:-??:-??:-??:-??

BuuPhucCT

Well-Known Member
Theo mình biết thì all những PM hỗ trợ bật Flash đều k có tác dụng với các đèn Flash Xenon. Khi bật mở PM thì nó chỉ bật đèn mắt đỏ thui.;;)

BuuPhucCT

Well-Known Member
Nên phân biệt giữa flash và led.
Flash là k thể sáng lâu đc rồi, led thì cháy thì...thôi :D
N95 8gb sa0 hok cháy nhỉ ;;)
Posted via Mobile Device

Flash gồm có 2 loại nhé bạn:Một là Flash LED và Flash Xenon .
chứ làm gì có vụ phân loại Flash và LED chứ:D

richky_yeah

cài xong cho nó chạy thì nó chạy đó ,mà thoát ra rồi thì nó vẫn sáng ,uninstall pm rồi mà nó vẫn sáng ,phải vô camera nó mới hết ,bó tay lun