• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Buil ROM (FW) cho dòng Symbian?

Status
Không mở trả lời sau này.

ducthang

các dòng máy chạy hệ điều hành widowmobile có thể buil rom cho chúng đc mà tai sao các dong máy symbian không thấy có ai nói đến ván đề này nhi?

ducthang

nếu có thể buil FW được thi:
Still Kinetic Scrolling!
Still Widget Homescreen...v nhiều thứ khác nũa........con 5800 mà ae đang dùng không bị thất vọng nhiều cho đến r này.

tankinh

Bạn nói đúng đấy, nhưng mình ko có kiến thức về vụ này bao nhiêu, anh em trên diễn đàn sẽ cố gắng nghiện cứu nhé ???

habaolinh

Super V.I.P
Hoan hô, các đồng chí nhà ta giỏi quá, kiểu này Nokia care và các cửa hàng sửa chữa thi nhau mà hốt bạc.

dat1206

Hoan hô, các đồng chí nhà ta giỏi quá, kiểu này Nokia care và các cửa hàng sửa chữa thi nhau mà hốt bạc.

đọc thấy pác này nói nghe hay thiệt " Nokia care và các cửa hàng sửa chữa thi nhau mà hốt bạc" =))

levibinhdinh

đọc thấy pác này nói nghe hay thiệt " Nokia care và các cửa hàng sửa chữa thi nhau mà hốt bạc" =))

ý là : làm đi rồi đem ra care + cửa hàng sửa chữa mà giao tiền cho người ta sửa đó mà (LÝ DO MÁY BỊ .... =))) !!! :)):)):)):)):)):))

xuandung11a2

Well-Known Member
Build rom được thì cần có công cụ (Tools)của nhà phát triển như Nokia cơ,thử lên trang chủ của nó tìm xem sao.

ducthang

ý là : làm đi rồi đem ra care + cửa hàng sửa chữa mà giao tiền cho người ta sửa đó mà (LÝ DO MÁY BỊ .... =))) !!! :)):)):)):)):)):))
chắc bác này chua tùng xem và sử dụng PPC bao giờ thì phải?bên đó ROM họ buil và chỉnh sửa rất nhiều.

anhky

Buil thì dc, nhưng khổ nổi cái dòng XaiBiEnd này dụng 1 cái là die lun, ai dám thử chứ :(( May ra có ai làm trong Nokia, chép lậu cái tool về cho AE xử :))

levibinhdinh

chắc bác này chua tùng xem và sử dụng PPC bao giờ thì phải?bên đó ROM họ buil và chỉnh sửa rất nhiều.

dạ em chưa bao giờ xài PPC hết cả - :-? :-? :-? nó có hay không anh !!!!
- ROM cho PPC thì có nghe rồi - xào nấu theo ý người nấu thì em biết !!! chứ chưa nghe ai làm 1 cái cả :-/ :-/ :-/ -
- chắc anh xài nhiều PPC lắm ha !!!

Chỉnh sửa cuối:

ducthang

dạ em chưa bao giờ xài PPC hết cả - :-? :-? :-? nó có hay không anh !!!!
- ROM cho PPC thì có nghe rồi - xào nấu theo ý người nấu thì em biết !!! chứ chưa nghe ai làm 1 cái cả :-/ :-/ :-/ -
- chắc anh xài nhiều PPC lắm ha !!!

bác đừng có bức xúc nhé ae đang thắc mắc thui.=))=))=)):)):))>:)>:)>:)

cuonga

Ý tưởng hay nhưng mà từ trước đến giờ chưa thấy ai nói về vấn đề này. Có bác nào biết rõ vấn đề này giài thích hộ anh em với.

Inuyasha1987

Theo mình nghĩ nếu build đc thì đã build từ lâu rồi, Sym có từ lâu rồi chứ đâu phải bây h mới có, chắc vì 1 lý do gì đó nên ko build đc. Mấy hệ điều hành thấy có mỗi Winmo là có build rom chứ các hệ khác ko thấy có. Hay là đt fải có ổ rom mới build đc ;;)

titanworm

Ổ rom thì máy dt nào mà chẳng có. Có điều phải có tool thì mới cook dc thôi chứ đừng nói là build

otrum

WM nó sử dụng các phần cứng rời nhau thì build được, chu sym nó là cả cái main nhu the build sao được!!!

Medkid

các bạn nói mà chả nghĩ gì cả, nếu firmware của sym ko cook được thì các bản firmware được cook gần đây của samsung i8910 là từ đâu mà ra ?

@ levibinhdinh : có người làm đấy, các cooker của xda chả chế ra nguyên 1 build mới đó thôi (điển hình là build 19900 của ervius)

@all: tool thì mình có đưa link ở đây: http://pdaviet.net/showpost.php?p=962418&postcount=7

mình thì ko ham cái vụ cook firmware hay rom riếc gì nữa. Trước đã bị lầy với PPC rồi, giờ cạch :D

hidenman

Cái orange với Vodafone ko phải là build rom đâu bạn chỉ là thay giao diện thôi.

Build rom thì các hãng khác có hy vọng chứ hãng Nokia chắc là ko có rồi. Tuy là S60v5 nhưng mỗi hàng mỗi khác mà

Status
Không mở trả lời sau này.