• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

C6-00 cho 5800 phiên bản cook lại đơn giản gần gũi

kid1412v

mới flash bản sp3 của bác.cảm nhận ban đầu: THẬT TUYỆT VỜI! ram ổn(máy mình tầm 50mb full effect,55mb no effect,ko biết các bác thế nào)
nhưng cái xoay màn hình có vẻ hơi nhạy:D.tuy nhiên vẫn ngon! cảm ơn bro!

OverYou

mới flash bản sp3 của bác.cảm nhận ban đầu: THẬT TUYỆT VỜI! ram ổn(máy mình tầm 50mb full effect,55mb no effect,ko biết các bác thế nào)
nhưng cái xoay màn hình có vẻ hơi nhạy:D.tuy nhiên vẫn ngon! cảm ơn bro!

Mình cũng thấy chỉ xài CFW này là ổn hơn cả!

OverYou

Lúc mới JAF bản này chẳng thấy lỗi j, nhưng JAF thử bản của heonho và Trời Lam, giờ JAF lại SP3 thấy có vài lỗi nhỏ. 1 là phần chạy nhạc ko hiển thị được bài hát cuối cùng phát. 2 là nhiều lúc bài hát đang phát nhưng ko hiển thị ngoài HS. 3 là chuông báo cuộc gọi đến chỉ báo trong tgian ngắn rồi câm lun :D hy vọng sau này sẽ có bản Hoàn Thiện hoặc Hoàn Hảo ! (Mình xóa dữ liệu trên thẻ sau mỗi lần JAF rồi nhé)

chjpkute

bản này có một lỗi nữa là không cài đặ được photbrow khi cài thì nó luôn báo pm đã có sẵn không cài được mặc dù trước đó không hề cài...

OverYou

Cái đó là lỗi từ nhà sản xuất CFW này! Bro thanhhaifire đã nói là tạo ra CFW này ko mang tính cá nhân, nhưng có một số apps hữu dụng như Swiss Manager, Zip... Ko được cho vào, thậm chí là bị loại hoàn toàn nghĩa là cài thêm cũng ko được. Dù sao thì cái gì cũng có yếu điểm và nhược điểm, vậy nên đành chấp nhận số phận đau thương là ko biết tự mình 'xào nấu' theo ý riêng! Bỗng dưng mún khóc...

thanhhaifire

Swiss Manager, và Photo Browser mình đang có, Zip, draw, .... thì dùng nokia editor khôi phục đc ! vậy ai mọi người muốn 1 bản SP3 full Apps ah? nếu nhìu ng thích thì vài bửa up lên !

eddyanh_93

Bác thanhaifire ơi bản sp3 kia đã có flash 4.1 chưa để có thể xem video trực tiếp trên mạng ko ? bản của bác mathanh có flash4 rồi .tiện thể hỏi luôn bản final bao gjờ ra vậy.em góp ý nè .bác làm luôn cột sóng 4g cho hay.và tích hợp flash 4.nhé,

OverYou

bạn OverYou ở đâu thế ? ngoài lề thoi

Bro hỏi như vậy là có ý j? Mình ko hiểu? Mình cũng chỉ là 1 người thích dùng 5800 và cũng thích JAF CFW của dòng này, mình đang xài CFW C6 này nên cũng muốn thảo luận để đưa ra cách điều chỉnh hợp lý để có CFW tốt cho anh em cùng xài. CFW thì nhiều vì có nhiều anh em tự cook, nhưng để có được tiếng vang thì ko dễ. Mình ko dám chê j bro thanhhaifire và cũng ko chê j CFW này, mình chỉ nói lên ý kiến của mình. Có j sai mong bro bỏ qua, cảm ơn bro lần nữa về CFW này. Mà công nhận là nên tích hợp thêm Flash Lite 4.0 hoặc 4.1 j đó thì sẽ hay hơn Flash Lite của CFW này!

thanhhaifire

Trời sao nghĩ xấu tui zậy, hỏi ở đâu mốt có j mượn máy jaf, mình sắp bán 5k8 rùi, để lâu lỗ quá !

Flash 4.0 hay 4.1 chỉ là fake thui ah, chứ có ai công bố đâu, vì thế mình chưa thử ! Nếu các bạn test thấy thật sự tốt mình sẽ add vào cho bản C6 v42.0.43

OverYou

Từng test thử Flash Lite 4.0 trên CFW của bro mathanh, nhưng vì bro mathanh chưa có CFW chính thức cho v52 nên cũng ko tốt lắm, nhưng mình nghĩ là tốt hơn bản trên SP3 này. Mình cứ tưởng bro giận vì mấy lời bình loạn của mình :D nói thật là mình đang ở Thái :)

thanhhaifire

Để bản v43 mình test cùng bộ core video mới xem ! Chắc ko cải thiện j lắm đâu vì là fake mà !

eddyanh_93

Để bản v43 mình test cùng bộ core video mới xem ! Chắc ko cải thiện j lắm đâu vì là fake mà !

bao giờ mớj gja bản fjnal hay .43 hả pác .?có thể tốj nay chăng!

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 18 minutes:

Bản .43 của binh24 dùng tuyệt cú mèo .tjết kiệm pjn .tăng cpu nên nhanh lăm.

Chỉnh sửa cuối:

eddyanh_93

Không pjết thanhai dã làm xog pản fjnal v 20.00.043

Không pjết thanhai dã làm xog pản fjnal v 20.00.043 chua

auau702

bác có thể khắc phục được lỗi xoay màn hình quá nhạy không
em khó chịu nhất cái lỗi đấy,vì em hay đọc truyện buổi đêm lúc nằm ý,nếu được thì tốt quá

OverYou

Dù sao thì mình xem file .FLV bằng Flash Lite tích hợp trên CFW này cũng thấy ngon rồi, cach vô hạn xem lướt qua nhiều mà ko bị giật, font chữ của SP3 đẹp quá, bro thanhhaifire cho xin link download file dạng .ttf hoặc tên kiểu font ko? Thank nhiều! Mà bro bán 5k8 làm j thế ko bít, loại nào cũng thế thôi, mới đắt cũ rẻ ko tránn được đâu. Để nghịch cho sướng!

thanhhaifire

Dù sao thì mình xem file .FLV bằng Flash Lite tích hợp trên CFW này cũng thấy ngon rồi, cach vô hạn xem lướt qua nhiều mà ko bị giật, font chữ của SP3 đẹp quá, bro thanhhaifire cho xin link download file dạng .ttf hoặc tên kiểu font ko? Thank nhiều! Mà bro bán 5k8 làm j thế ko bít, loại nào cũng thế thôi, mới đắt cũ rẻ ko tránn được đâu. Để nghịch cho sướng!

để làm xong bản v43 rùi up luôn nhé ! giờ phải chạy đua với thời gian nà