• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

C6-00 cho 5800 phiên bản cook lại đơn giản gần gũi

thanhhaifire

Chán nhỉ? cứ nghĩ là được JAF bản SP4 với Menu 4x4 + Nhiều Apps + nhiều thứ mới, ai ngờ ... :( Bro thanhhaifire xài bản CFW C6 v43 hay là bản Trời Lam dzi? Bản C6 v43 có j hay hok?

mình đang xài Trời Lam, nói là Trời Lam nhưng khá tốt và trâu. hiện mình có 1 bản C6 V43 khá tốt, có thể quay về v42 do 1 ng bạn tặng nếu bạn thích mình tặng cho bạn (menu 4x4, full apps)

thanhhaifire@gmail.com

Chỉnh sửa cuối:

OverYou

mình đang xài Trời Lam, nói là Trời Lam nhưng khá tốt và trâu. hiện mình có 1 bản C6 V43 khá tốt, có thể quay về v42 do 1 ng bạn tặng nếu bạn thích mình tặng cho bạn (menu 4x4, full apps)

thanhhaifire@gmail.com
Thực ra là mình cũng thíh CFW C6 vì nó đẹp mà lại ẩn các thư mục nhạy cảm, nhưng đúng là hao pin quá. Bro thanhhaifire chia tay với bản SP3 nên mình cũng JAF bản Trời Lam rồi :D cũng kết lắm vì nó trâu. Còn bản CFW C6 đó thì mình cảm ơn nha bro thanhhaifife, vì pin cũng cũ rồi nên chắc xài bản Trời Lam lun wá! Nếu được thì cho mình xin font chữ của bản SP3 dạng .ttf nhé! Cảm ơn nhìu...

thanhhaifire

Thực ra là mình cũng thíh CFW C6 vì nó đẹp mà lại ẩn các thư mục nhạy cảm, nhưng đúng là hao pin quá. Bro thanhhaifire chia tay với bản SP3 nên mình cũng JAF bản Trời Lam rồi :D cũng kết lắm vì nó trâu. Còn bản CFW C6 đó thì mình cảm ơn nha bro thanhhaifife, vì pin cũng cũ rồi nên chắc xài bản Trời Lam lun wá! Nếu được thì cho mình xin font chữ của bản SP3 dạng .ttf nhé! Cảm ơn nhìu...

http://www.mediafire.com/?rd5abv207lgqu54 chỉ lấy cái font thoi nha, mấy cái khác cook vào nguy hiểm đó

OverYou

Oh yeah! Thank sờ kiu bro, mà bro mô tả thêm nguy hiểm là nguy hiểm như thế nào? :D

OverYou

Ồ yeah! Giờ thỳ mình đã hiểu sự nguy hiểm chết người...à nhầm, chết máy! =))

OverYou

Hơ hơ! Bro thanhhaifire chu đáo wá, sợ anh em cũng die phone à? :D Cảm ơn nhiều nha!

thanhhaifire

để cài đt ko đọc những file nhạy cảm mình có những cách sau:
1. mod gallery ko quét thư mục chứa nó (ko khả quan với file video)
2. file video đổi tên tại vd: xxx.mp4 thì đổi thành xxx.mpa > máy ko hỉu nên ko đọc đc
3. ẩn thư mục bằng cách dùng X-ploer set Air thư mục đó là hidden và system (ẩn như file hệ thống) và tắt cái reboot trong rompach nhé !

đt của mình thì nhìu ng mượn lắm nên cũng ít khi có file để ẩn ;;)

bunrieucua

2. file video đổi tên tại vd: xxx.mp4 thì đổi thành xxx.mpa > máy ko hỉu nên ko đọc đc
3. ẩn thư mục bằng cách dùng X-ploer set Air thư mục đó là hidden và system (ẩn như file hệ thống) và tắt cái reboot trong rompach nhé !

Ngoan đạo thật hay giả nai đây ta????:-?
X_XĐiện thoại mình từ "chỗ gửi xe vào đến văn phòng" đầy rẫy "gai góc">:)
Ai mượn là....."ấy ấy từ từ...."=))

OverYou

Là thần thánh phương nào dzị? :D ko có j 'heo' trong máy sao? Hị hị, giờ là thời đại của công nghệ sex rồi nên ẩn hay ko ẩn mình cũng mặc, ai thấy thì ráng chịu =))

thanhhaifire

Là thần thánh phương nào dzị? :D ko có j 'heo' trong máy sao? Hị hị, giờ là thời đại của công nghệ sex rồi nên ẩn hay ko ẩn mình cũng mặc, ai thấy thì ráng chịu =))

thật sự là ko có dù chỉ là 1 tấm hình ! ;;) coi trên lap hay hơn chứ =))

auau702

vấn đề này thì em có kinh nghiệm,cứ nhét vào private là được,đến x-plore cũng pó
thích thì dùng rompatcher mà bật open4all là xong

OverYou

Thực sự thì máy mẫu để JAF nên không để các thứ nhạy cảm vào làm j? ngày nào mọi người cũng mượn xem FW và HS độc

Cái chuyện coi trên laptop phê hơn thì em xin đồng ý cả 4 tay! Ai mà chả phải có tý phim heo trong nhà? Nhưng nhét vào máy đôi lúc còn hành động cho nó nhanh =))

vấn đề này thì em có kinh nghiệm,cứ nhét vào private là được,đến x-plore cũng pó
thích thì dùng rompatcher mà bật open4all là xong

Cảm ơn kinh nghiệm của bro! Còn chuyện được hay ko thì mình ko chắc vì đang xài CFW chuẩn.

OverYou

Xong rồi! Dùng phần mềm Apps Loker khóa lại rồi, thế là xong :D ai mún coi phải có password ke ke!

kid1412v

bác chủ share cái fix lỗi phím EM vs cái tiết kiệm pin,ram đc ko?mình làm xong cfw thì ko dùng dc phím EM nữa (đã reset đủ kiểu )