• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

C6-5233 RM-625 v20.0.041 - CFW cực kì ổn định by Duy Thanh

MinhThang

Manager
ý mình là so với FW gốc thì có tốn hơn nhiều ko :) bởi mình hay nghịch nên cảm thấy FW gốc chạy còn thấy tốn pin =))

Gốc ngọn gì cũng thế thôi bạn, nghịch nhiều đồng nghĩa với phải nhanh hết PIN thôi.

ngviethoa

duythanh biết cách auto rompatcher không.
làm thể nào thì khi khởi đọng lại vẫn ko auto boot dc.help

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 9 minutes:

Bạn vào resoure\multitap và resource\qwerty để xóa mấy bộ gõ ko cần thiết (mấy file .rsc có tên nước đó)

xóa cả 2 thằng đó rùi mà vẫn còn.những lựa chọn quốc gia khác đèu là VN hết trừ ENG

Chỉnh sửa cuối:

0908727527

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 9 minutes:

xóa cả 2 thằng đó rùi mà vẫn còn.những lựa chọn quốc gia khác đèu là VN hết trừ ENG

Cái này liên wan đến ecom ;;)

gusa

- Vài mod linh tinh chả nhớ nữa.... => Các bạn có thể đề xuất các mod để mình làm ở version tiếp theo.

Bạn có thể làm cho mình một bản như thế mà có 3 ngôn nghữ ANH-VIỆT-NGA được không Cám ơn bạn nhiều !!!

NguyenDuyThanh

Theo mình biết đây là bản chưa fix auto start, bạn có thể download bản 2.3 có lẽ sẽ khắc phục đc.

- Vài mod linh tinh chả nhớ nữa.... => Các bạn có thể đề xuất các mod để mình làm ở version tiếp theo.

Bạn có thể làm cho mình một bản như thế mà có 3 ngôn nghữ ANH-VIỆT-NGA được không Cám ơn bạn nhiều !!!

Rảnh mình làm riêng dùm bạn.

ltthanh

Duy Thanh ơi,cook giùm mình 1 bản không kèm hiệu ứng được không.. Thanks nhiều...

zexuong

Duy Thanh ơi,cook giùm mình 1 bản không kèm hiệu ứng được không.. Thanks nhiều...
Thực ra không cần phải cook lại bản khác đâu, bạn ko muốn dùng hiệu ứng thì vào menu\cài đặt\ chủ đề\bình thường xong ấn tùy chọn và tắt hiệu ứng đi. Hiệu ứng nó tồn tại trong máy chỉ vài trăm Kb thôi, chắc chắn không ảnh hưởng đến tốc độ của máy đâu

NguyenDuyThanh

Có nên làm 1 bản 5230 ko nhỉ, thấy 5233 có mấy bản mod rồi. Làm ngại mỗi ko có máy để test nhỡ gặp lỗi lại bị chê trách :( Sao giờ? :-/

barracuda

sao bản này khi gạt khóa màn hình thì mấy cái đèn 1 lúc sau mới tắt :-? mà ko có chỉnh thời gian khóa màn hình à :(

Anhquoi

Cook fw c6 vậy sau 1thời gian nếu pm bị lổi mình có thể flash lại fw gốc của Máy 5233 được ko ạh

ghetlamminh

sao em flash xong không thấyc ác hiệu ứng hay các ứng dụng khác nhỉ?, ngoài cái them c6, vao rompatch thi no thoát ra

NguyenDuyThanh

sao em flash xong không thấyc ác hiệu ứng hay các ứng dụng khác nhỉ?, ngoài cái them c6, vao rompatch thi no thoát ra
Hiệu ứng lá bay sao khác đc, còn 1 số khác là ứng dụng cài vào thẻ nhớ từ fw trước giờ nó tự động cài lại, bạn có thể xóa và format lại máy bằng cách *#7370#.
Còn vào rp bị thoát ra do bạn chưa tạo thư mục E:\Patches và đưa các patch vào trong đó.

Cook fw c6 vậy sau 1thời gian nếu pm bị lổi mình có thể flash lại fw gốc của Máy 5233 được ko ạh

Tất nhiên là đc, bạn flash lại thì phải dùng bản mới nhất 21.1.102
Bạn cứ dùng bản của mình yên tâm chắc chắn ko có lỗi gì :D

ghetlamminh

híc em lỡ format E luôn rồi giờ làm sao kiếm mấy cái patch đó đây, mà không hiểu sao vẫn chẳng thấy hiệu ứng lá bay
Hic có hiệu ứng rồi.

Chỉnh sửa cuối:

bente402

làm 1bản tắt lun đèn pàn phím dj bro..dùng light ctrl mà tắt ko dc ức chế wá

barracuda

bản của bác tốn pin vãi :( em chả dùng ji mà pin đang full sau 1 đêm mất luôn 3 vạch :((
Trình nghe nhạc chỉ đọc tại E:\Music
cái này của bác lỗi hay sao ấy ,vì em để mấy cái clip ở thư mục khác mà trình nghe nhạc vẫn quét vào :|