• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

C6-523x CFW released (beta phase)

quyrombinhduong

Sẵn bác cook thêm RomPacther+ luôn giùm em . Thanks . cho hỏi thêm là các bác có phát hiện thêm lỗi nào nữa ko?

Huynh nào tốt bụng chỉ dẫn em J.A.F cho con 5230 của em nữa ( em đọc hướng dẫn rồi nhưng cần thêm kinh nghiệm từ các huynh cho chắc - lần đầu làm liều )

Chỉnh sửa cuối:

thanh7401

Sẵn bác cook thêm RomPacther+ luôn giùm em . Thanks . cho hỏi thêm là các bác có phát hiện thêm lỗi nào nữa ko?

Huynh nào tốt bụng chỉ dẫn em J.A.F cho con 5230 của em nữa ( em đọc hướng dẫn rồi nhưng cần thêm kinh nghiệm từ các huynh cho chắc - lần đầu làm liều )

Bạn cứ liều đi, đừng sợ, khi không thành công thì bạn vẫn có thể flash firmware lại máy mà, mình cũng từng chết máy 1 lần, định đem đến nokia care nhưng lên web thấy anh em chỉ bảo tận tình nên mình đã cứu đc máy, cảm giác thích lắm.
Fireware C6 máy chạy nhanh, cook thêm menu 4x4 trông đẹp lắm, vẫn còn lỗi, các icon sắp xếp lộn xộn, khó cook dc, mấy cái hack s60v5 mình cho vào firmware này nhưng đa số vô tác dụng, Pin dùng có nhanh hết hơn thật, nhưng xài cũng tạm đc, nhưng cảm giác lạ, nói chung là cook đi, mình phải là người tiên phong chứ, m

quyrombinhduong

Em thử rồi - nhưng với Blackberry up ROM chết ngắt , cảm giác cứu sống nó thật tuyệt , nhưng bên Sym này thì mình chưa từng Flash bao giờ nên muốn học hỏi thêm kinh nghiệm của các huynh . Thanks các huynh nhiều .

MinhThang

Manager
Bác nào xung phong Cook thêm VI cho 5233 nào? =D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>

traicauhd

Mai nghỉ làm mình sẽ thêm TV cho các máy RM 625. \-/\-/\-/\-/\-/
\-/\-/\-/\-/\-/
\-/\-/\-/\-/\-/

thainguu

Mai nghỉ làm mình sẽ thêm TV cho các máy RM 625. \-/\-/\-/\-/\-/
\-/\-/\-/\-/\-/
\-/\-/\-/\-/\-/

bac oi, them rompatcher vao luon nha.. May em ko chay dc rompatcher, cu bi restart hoai..
Xin loi dag post bang C6 5233

hanhattri

Mình vừa thêm ngôn ngữ tiếng việt vào cho máy 5230 RM-588
chưa hỗ trợ gõ tiếng việt....:-?????
Ngày mai mình sẽ nghiêm cứu thêm bộ gõ tiếng việt...:-?các bạn cùng đóng góp để chúng ta có được bản c6 hoàn thiện nha....

Link downlad

các bạn tải về chép đè cho file gốc trong bộ fw c6 on 5230 nha....\-/
Nhấn thank nhé các bạn ;;)
tất cả có 6 file, cứ thế mà flash thôi hả a

Chỉnh sửa cuối:

angelboy12

mình thì hôm trước up lên c6 đươc.nhưng khôg hjêu sao hôm nay up bãn mod tv vào thi khôg đươc. Toàn dia phone ko à. Tức qúa quay lại bản poton rồi. Ai biết ví sao khôg chj cho mìh biết đi.

Mr_Sweet

mấy moder 4r mình toàn dùng 5800. 5530 là nhìu, nên chắc CFW cho e này chắc hơi hiếm
các bạn đợi cuối tuần rãnh mình sẽ ra tay 1 bản CFW C6 on 5230

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 20 minutes:

MỘT SỐ LỖI SAU KHI DÙNG 1 NGÀY, KO BÍT MÁY CÁC BẠN CÓ BỊ KO
MÌNH XÀI 5230
1/ BÀN FÍM KO TỰ ĐỘNG XOAY DC
2/ KHI KHÓA MÁY, CHỈ CÓ THỂ MỞ BẰNG NÚT GẠT, BẤM CÁC NÚT XANH, ĐỎ TRẮNG MÀN HÌNH KO SÁNG LÊN , DO ĐÓ KO XÀI DC SLIDE UNLOCK HAY CÁC APP KHÓA FÍM KHÁC
3/ FLASH LITE TRONG MÁY KO CHƠI DC FLV

Mình xai 5233 vừa cook lại và cũng bị tình hình tương tự như bạn:(.
-Có cái Slide hay thì lại k chạy được.
-Shortcut nghe nhac thì k truy cập được.
-Bàn phím nhắn tin thì lúc đầu mặc định là k quay,mình chỉnh thì lần sau nó cứ quay luon.
-Add ngôn ngữ và Rompath vào roài mà chẳng thấy đâu cả:(
- Cái máy ảnh thì lỗi chung roài

phantom9790

bác nào làm ơn hướng dẫn em cfw với,em chưa làm bao giờ nên chẳng biết đâu mà mò cả.đợi mãi mới có bản cho 5230 nhưng lại ko biết làm.cac pro làm ơn hướng dẫn em :(:)(:)((