• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[C6-5800] CFW Photon C6-01 Remix For 5800 v52.0.007 (^_^)

victoriahd

pro oi cho em hoi ban nay co the nang cao chat luong cua camera khong a:-?

co cach nao cho camera net hon khong may anh :-?

OverYou

pro oi cho em hoi ban nay co the nang cao chat luong cua camera khong a:-?

co cach nao cho camera net hon khong may anh :-?

Bản thân Camera của 5800 là 3.15Mp thỳ chỉnh như nào nó cũng là 3.15Mp thoy! Chỉ có thể cải thiện chút xíu à >.< Để Camera chụp ảnh nét hơn 1 chút bro có thể làm như này nhé: Vào chế độ chụp ảnh > chọn phần Setting (biểu tượng giống như Setting trong Menu) > Chọn phần độ nhạy sáng (Light Sensit) > Chọn chế độ Trung bình hoặc thấp. Như vậy khi chụp ảnh sẽ tốt hơn! Thử xem nhé!

Chỉnh sửa cuối:

dumber89

Tui nói rùi mà! Ko có ép gì hết, CPU của 5800 chỉ có hơn 300Mhz, ép lên 800Mhz sao được? Bản này chỉ chỉnh sửa CPU tăng tốc chút thôi, ép CPU chạy nhanh thỳ sẽ hao pin hơn :D

éc, còn tốn thêm pin nữa ah >__< tui nghe nhạc suốt, mau hết pin lắm, cái cần là pin chứ hok phải CPU huhuhu:((
mà vẫn có 1 điểm giống bản của Anther là nghe nhạc bằng TTPod volume hơi bị nhỏ & không hay cho lắm. không biết có phải do firmware không hay là do dạo này tai lãng rồi hehe

lưu ý cho những ai ham 7 trang ký tự đặc biệt: bản này không có.

hix, có biết làm sao sửa cái lỗi lỡ đưa tên 1 người vào danh sách ưa thích xong vô danh bạ không thấy tên người đó đâu nữa không? huhu bị cái zụ này bực quá

Chỉnh sửa cuối:

bunrieucua

Nên thay cái LockSwitcher -> cái Keylock đi Over ơi!
Keylock khóa 1 chạm nhanh hơn LockSwitcher đó:|
Cũng bên topic Mod của tui có luôn đó.
2 cái tui mod icon giống nhau mà:D

OverYou

éc, còn tốn thêm pin nữa ah >__< tui nghe nhạc suốt, mau hết pin lắm, cái cần là pin chứ hok phải CPU huhuhu:((
mà vẫn có 1 điểm giống bản của Anther là nghe nhạc bằng TTPod volume hơi bị nhỏ & không hay cho lắm. không biết có phải do firmware không hay là do dạo này tai lãng rồi hehe

lưu ý cho những ai ham 7 trang ký tự đặc biệt: bản này không có.

hix, có biết làm sao sửa cái lỗi lỡ đưa tên 1 người vào danh sách ưa thích xong vô danh bạ không thấy tên người đó đâu nữa không? huhu bị cái zụ này bực quá

Bản này có mod đỡ hao pin, nhưng cũng chẳng khá hơn bao nhiu đâu, để hôm nay mình sẽ nói cách làm sao để giảm hao pin chỉ bằng cách cài đặt :D

Nên thay cái LockSwitcher -> cái Keylock đi Over ơi!
Keylock khóa 1 chạm nhanh hơn LockSwitcher đó:|
Cũng bên topic Mod của tui có luôn đó.
2 cái tui mod icon giống nhau mà:D

Uhm, thanks nha bác Hoàng :D nhưng thấy cái Lockswitch icon mới bác mod lại xài trong bản này cũng nhanh hơn òy, lúc trước chậm lắm :D

thanhhaifire

hihi cook fw rùi ai cũng bik thui, chúc mừng a nhé, từ từ sẽ có những sp mình ưng ý nhất

dumber89

ối zời ôi, 5800 mà cảm ứng điện dung ah? ối ối, coi lại nha bác, điện dung nhạy lắm, không phải đơ đơ như điện trở của 5800 đâu. thanks vì mấy cái tips tiết kiệm pin nha. mình xài giao diện tiếng Anh không, ngồi mò mấy chỗ đó cũng mệt :))

OverYou

ối zời ôi, 5800 mà cảm ứng điện dung ah? ối ối, coi lại nha bác, điện dung nhạy lắm, không phải đơ đơ như điện trở của 5800 đâu. thanks vì mấy cái tips tiết kiệm pin nha. mình xài giao diện tiếng Anh không, ngồi mò mấy chỗ đó cũng mệt :))

Tui cũng thích xài Tiếng Anh nha! Chẳng wa mọi người thích xài tiếng Việt nên tui cũng giới thiệu bằng tiếng Việt mờ. Bản này có thể nói là Final rồi. Nếu thích bro có thể thử nhé =))

bunrieucua

OverYou nói:
Vì 5800 là dạng cảm ứng điện dung, nên việc chạm vào màn hình + chế độ điện dung khi chạm vào màn hình sẽ khiến máy nhanh hết pin. Vậy nên chỉ cần giảm việc chạm vào màn hình (Nếu không cần thiết) + tắt dung khi chạm là sẽ tiết kiệm được pin nhiều hơn hết
=))=))=))=))=))=))=))=))
5800 cảm ứng điện trở "má mì" ơi.
Vì thế X6 mới đắt hơn 5800.
Nếu 5800 mà điện dung thì...ai thèm X6 nữa trời
=))
-------------------------------------------
Ps:Cái chỗ tôi bôi đỏ....
=))

thanhhaifire

=))=))=))=))=))=))=))=))
5800 cảm ứng điện trở "má mì" ơi.
Vì thế X6 mới đắt hơn 5800.
Nếu 5800 mà điện dung thì...ai thèm X6 nữa trời
=))
-------------------------------------------
Ps:Cái chỗ tôi bôi đỏ....
=))

khuya rùi ngủ đi :-?

OverYou

Ờ nhỉ, sai lỗi tè le =)) cảm ơn đã chỉ giáo :D thấy bọn nó quảng cáo như nào thỳ phang dzô mà!

Chỉnh sửa cuối:

ferrari777

Dạo này Android nó ra nhiều quá rồi giờ Anh Em Symbian giờ cũng chỉ có chém gió cho nó đỡ buồn thôi .