• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[C6-5800 V52.0.101] CFW Unity C6V40 {by 5800 CFW TEAM}

huaminhquan

CFW Unity :

Change log :

Chức năng :
_ Khóa phím C5
_ Hiệu ứng theme Nokia C7, vòng xoay khởi động ứng dụng đẹp
_ Nâng cấp chất lượng âm thanh của trình chơi nhạc, âm bass mạnh hơn
_ Bàn phím abc đã được tráo đổi vị trí phím OK và phím change mode ( alpha 6 dòng )
_Bàn phím Qwerty N8 SYM^3
_ Equaliser của N8 (chọn Equaliser chỉ với 1 cú chạm)
_Fix lỗi camera already in use
_Thêm 3 thanh shortcut ngoài màn hình
_Tự động chuyển sang bàn phím qwerty khi xoay ngang
_Thêm mục restart vào nút nguồn
_Thay nút "Chia sẻ" bằng nút "Xóa" trong giao diện trình duyệt ảnh
_Trình xem ảnh sẽ không hiển thị ảnh trong E:\Hidden\
_Trình phát nhạc V52, chỉ quét nhạc trong E:\Music\
_Ẩn cả đồng hồ, profile khi ẩn widget
_Sửa lỗi: vào menu khi thoát trình phát nhạc
_Đèn Led các phím hoạt động hoàn toàn bình thường
_Mod tăng thời gian dùng pin

Hiệu suất :

_Các thông số về hiệu suất cpu, khung hình (fps), xử lý đồ họa, kích thước heap, xử lý thoát ứng dụng, cache, bộ nhớ đệm, tốc độ đọc/ghi đã được chỉnh sửa sao cho tối ưu tốc độ khi máy hoạt động, và tối ưu pin khi máy rảnh.
_Không chạy nền các ứng dụng: danh bạ (vì đã có bàn phím số), đồng hồ, call log
_Tự động thu lại ram khi thoát camera
_Cài đặt mọi phần mềm mà không cần apply patch Install Server

Giao diện :

_Theme: Giữ lại các theme theo FW
_Icon : Anna
_Hiệu ứng chạy ứng dụng phong cách sym^3 C7
_Canh giữa text trong menu
_Bàn phím C5
_Vòng xoay ứng dụng bảy sắc
_Font: Android
_Thêm mục Music Stopper vào thư mục Music
_Slide mở khóa màu đỏ, trả lời cuộc gọi màu xanh
_Kinetic scroll giống Iphone
_Menu 3x4, grid 2x6

Ứng dụng :
_File Browser VH - Duyệt file nhiều tính năng hữu ích
_Bright Light - Đèn pin VH
_Music Stopper - Hẹn giờ tắt nhạc
_Key Lock VH - Khóa phím
_Mem Check - Kiểm tra dung lượng Ram, bộ nhớ
_Ovi Map 3.06 - Bản đồ
_Từ điển Anh - Việt
_Trình chơi nhạc bản mới nhất
_Rompatcher 2.5
_Conversation - Ứng dụng gửi tin nhắn như iphone

Một số hình ảnh :

PS : Vì k mún xoá bất cứ thứ gì theo FW mà lại rosf2 thì lại wa cao nên mình đã xoá gần hết nhạc chuông theo máy ! Các bạn thông cảm ! Thích hợp cho những bạn nào thích CFW giống FW gốc !

-------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

LINK DOWNLOAD :

CORE UNITY

ROFS2 UNITY

-------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

LINK ROFS2 UNITY VER.2

UNITY VER.2

=======================================================================

UPDATE UNITY VER.3 ( New Trial )

Hầu như là đã sửa hoàn toàn lỗi ! Các bạn dùng thử xem thế nào và góp ý kiến nhe !

LINK UNITY VER.3 ( New Trial )

Các bác dùng CORE cũ ở trên nhé ! PS : nên chuyển về TV để sử dụng tốt hơn nhé ! Khi ở TV tất cả hoàn toàn tốt ! Ít nhất phải khởi động lại máy 1 lần thì music bar mới hoạt đông nhé !

=======================================================================

PS : KHÔNG YÊU ĐỪNG NÓI LỜI CAY ĐẮNG NHE MẤY BẠN ! =D>

Chỉnh sửa cuối:

huaminhquan

wow, thanks bác, flash luôn

nhưng mà link đâu???????????

góp y: nên chuyển font nokia pure mới và theme anna icon, đây là theme mình thik mong bác cook vào CFW này

Ukm để mjh xem lạj và cook vào luôn ! Thank bạn đã ủng hộ ! Link thj maj hoặc là mốt sẽ có !

Chỉnh sửa cuối:

nokia6686

Suốt ruột ghê! Nhìn log thì đây đúng là CFW mình mong đợi. Mình cũng đề xuất sử dụng theme Anna như bạn chanhkho1908 đề nghị. Nhớ là menu nền đen cho nó nổi bật icon Anna lên nghen!

Với lại mình mong muốn 1 điều nho nhỏ này nữa....

Liệu có thể thêm cái đồng hồ số nhỏ nhỏ ở góc phải trên, kế bên cục pin cho giống FW gốc được không bạn? Mình thấy cái đồng hồ đó khá là tiện khi có thể vừa xem giờ vừa duyệt qua menu :-?

huaminhquan

Suốt ruột ghê! Nhìn log thì đây đúng là CFW mình mong đợi. Mình cũng đề xuất sử dụng theme Anna như bạn chanhkho1908 đề nghị. Nhớ là menu nền đen cho nó nổi bật icon Anna lên nghen

Thank vì pạn đã ủng hộ mình ! Mình sẽ cố gắng úp link vào ngày maj ! Mình sẽ ghi nhận ý kiến của pạn ! Kòn đồng hồ trong menu thì mình chưa bít cách nhưng mình sẽ cố gắng tìm hiểu xem sao !

nokia6686

Bạn yên tâm! Trời không phụ người nhiệt huyết đâu. Chắc là topic mới nên chưa đông. Từ từ sẽ xôm tụ mà. Để chừng nào có link download về JAF thử sẽ phát biểu cảm tưởng cụ thể hơn.
Mong là bạn sẽ theo đuổi phong cách CFW nhẹ nhàng, trong sạch để giữ lại những ưu điểm về pin của FW gốc.

huaminhquan

Bạn yên tâm! Trời không phụ người nhiệt huyết đâu. Chắc là topic mới nên chưa đông. Từ từ sẽ xôm tụ mà. Để chừng nào có link download về JAF thử sẽ phát biểu cảm tưởng cụ thể hơn.
Mong là bạn sẽ theo đuổi phong cách CFW nhẹ nhàng, trong sạch để giữ lại những ưu điểm về pin của FW gốc.

cám ơn bạn đã khích lệ tinh thần mình sẽ cố gắng hết sức ! Nhung có thể CFW này sẽ còn 1 số lỗi, các bạn test và cho ý kiến nhe ! Các bạn nào thích theme anna thì down o #2 nhé !