• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

C6 CFW -> 5800 by Anther

Anther1991

Change log:
Tính năng:
Tắt âm chụp hình/ quay phim khi ở chế độ yên lặng.
Music Player chỉ quét thư mục E:\Music (được tự tạo nếu chưa có)
Cài được 100% phần mềm mà không cần apply patch Install Server
Tăng số lượng tin nhắn có thể lưu trong Sent Items từ 20 lên 999
Mod phục hồi download khi gặp sự cố trong quá trình tải dữ liệu
Màn hình hiển thị ở độ sáng 50%
Không gửi tin nhắn chào mừng đến Nokia
Theme: HTC Hero
Gửi được mọi định dạng file qua bluetooth
Sử dụng kiểu sắp xếp Menu tiện lợi bởi Anther
Đổi vòng tròn chỗ ứng dụng đang chạy thành Orange Circle
Trình phát nhạc mặc định chơi ở chế độ "Ngẫu nhiên" và "Lặp lại tất cả"
Hình boot mới
Tiết kiệm thêm 5 MB nhờ xóa file của FOTA
File manager có thể xem thư mục hệ thống
Tăng thời gian ghi âm từ 1 tiếng lên 12 tiếng với chất lượng mp4
Bật/tắt bluetooth chỉ với việc ấn giữ phím 0
Tắt hiệu ứng chuyển ảnh trong galery
Chương trình cài sẵn:
• Memcheck
• File Browser
• Rompatcher
• Conversation
• Bluetooth Switcher
• Từ điển của máy được cài sẵn tiếng Việt
• Phone Torch

Tốc độ:
Đồng bộ cache ở tất cả các ổ
Ngăn camera chạy nền sau khi dùng => giải phóng Ram
Tăng tốc khởi động
Tăng kích thước Heap
Tăng tốc độ hiển thị
Cải thiện khả năng quản lý Ram

Cập nhật ngày 29/8:
Bao gồm các ưu điểm của bản V1, V2, V3
Tăng Ram

Hiệu ứng theme mới
[video=youtube;o0DTsdPxi0E]http://www.youtube.com/watch?v=o0DTsdPxi0E&feature=player_embedded[/video]
Xóa triệt để Quick office hơn bản V3
Mod cải thiện chất lượng trình phát nhạc của Mathanh
Download V4

Cập nhật ngày 27/8:
Bàn phím tiếng Việt đầy đủ
7 trang kí tự đặc biệt
Tắt đèn phím
=> Từ arsene
Theme và hình boot mới
Cải thiện khả năng bắt sóng wifi
Chưa thấy lỗi phím media ko hoạt động
Tên bluetooth mặc định: My 5800 Xpress music
Âm lượng cuộc gọi mặc định nấc 9, loa ngoài nấc 5
Download V3

Cập nhật ngày 26/8:
Thêm 6 trang kí tự đặc biệt
Bị mất bàn phím thường nhưng bù lại có bàn phím qwerty tiếng Việt toàn màn hình và mini
Âm lịch
Kiểu menu 4x5 - tất cả chương trình cài thêm sẽ hiện trong menu
Font Android

Download V2

Ra mắt ngày 25/8:
Download V1

*Những lưu ý khi JAF:
1. Lỗi khi JAF không chọn được Vietnam Red: Các bạn nên xóa hết file trong thư mục RM-356 đi. Sau đó, copy bộ full vào đó. Khi xài bản cook nào thì chỉ cần lấy file .V01 copy đè vào đó thôi. Khi đó JAF sẽ chỉ hiện duy nhất bản Euro bạn cứ chọn nó mà JAF không sao cả.
2. Đối với lỗi thanh danh bạ witget các bạn sửa như sau: dùng chức năng sao chép danh bạ qua bộ nhớ khác (bộ nhớ thẻ) sau đó reset mặc định lại cho máy (*#7370# bấm tiếp 12345), kế tiếp là copy danh bạ từ bộ nhớ thẻ vào lại cho máy. Xong rồi đó bạn thử add thanh danh bạ widget xem.

Chỉnh sửa cuối:

w32pateb

cho mình hỏi thanh danh bạ widget của mình sao kô hiện mặc dù đã làm theo jackpham.
cả cái Music play nữa, không chạy gì cả.

godofsky

Bác có cách nào làm giảm RAM sử dụng không vậy?! Em Flash bản CFW của bác vào chạy thì Memcheck báo còn có 50MB RAM à! :(

mình nhìn cũng có khác gì nhiều 5800-bản C6 này hình như khác mỗi màn hình chủ thui sao vậy mọi người ? có khác những phần khác không ? có dùng thích hơn không ? thích ở chỗ nào ??:D
có ai thắc mắc như mình không :)

runsuno

bản C6 chỉ thay đổi màn hình chủ (xài được widget, thích mỗi cái này), có thêm ứng dụng trình đọc tin nhắn (không hữu dụng vì không đọc được tv), cảm giác máy co vẻ chạy nhanh hơn nhưng tốn ram hơn, bản cook này không có bàn phím qwerty.
@anther: mình nghĩ để bàn phím như cũ hay hơn, tiếng việt có dấu mấy khi xài đâu, xài 58 mà không có qwerty nhắn tin or chat mún chết lun ý. Hi vọng bản V2 sẽ có cả qwerty và gõ tv ^^ thanks

phamkhanhson

PhoneTorch hay chứ, sao lại bỏ đi hả bạn..
Bản cook này có nhiều cái hay:
- Thứ nhất đó là nhanh hơn khi load ảnh, load nhạc trong thư viện.
- Phần hiển thị thư viện ảnh trong khi chọn ảnh cho contact hay photo album thông minh hơn.
- Chọn âm thanh cho Profiles như nhạc chuông, báo SMS cũng thông minh hơn khi chia thành "Tone, Music.. ", không rối mắt như trước
- Thêm hiệu ứng xoay màn hình đẹp và khá là nhạy nữa
- Ngoài ra còn nhiều cái mình ko nhớ hết...

Cứ cài thử và tự cảm nhận bạn ạ. Mình rất thích những bản cook của Anther, ngay giao diện trình bày topic đã đẹp rồi ^^.
Bản này bạn ko dùng font cartoon nữa à..
Thank!

anhdepanhs2

@phamkhanhson : phone torch là 1 dạng apps nên ai có thể cài đặt được . mình kêu không cook vào là để cho nhẹ được nhiêu hay nhiêu .

phamkhanhson

@phamkhanhson : phone torch là 1 dạng apps nên ai có thể cài đặt được . mình kêu không cook vào là để cho nhẹ được nhiêu hay nhiêu .

Chưa đến 1Mb mà bạn.. Mình thì chỉ muốn càng ít thao tác sau khi JAF firmware càng tốt. Mỗi người một sở thích riêng.

gladia

hix sao lúc mình để màn hình ở chế độ chờ thì mấy cái đèn xanh + đỏ + express music vẫn sáng, còn phím menu thì ko. Anther hoặc ai đó biết cách tắt nó đi chỉ mình với :(

Anther1991

hix sao lúc mình để màn hình ở chế độ chờ thì mấy cái đèn xanh + đỏ + express music vẫn sáng, còn phím menu thì ko. Anther hoặc ai đó biết cách tắt nó đi chỉ mình với :(
Khóa máy đi là xong :D

ngyntom

hix mình cũng đang phải làm vậy nè, nhưng cái này nó ko cho chỉnh thời gian autolock, nên nhiều lúc bất tiện ! :(

cái này no khóa theo thời gian màn hình chờ tắt,bạn muốn nó khóa nhanh thì cứ chỉnh thời gian màn hình chờ thấp lại