• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

C6 RM-612 V20.0.043 & C6 RM-624 V20.2.042 Ported to RM-356/504/588/625

ngocha2006

Một số ứng dụng ko cần đã Hack sẵn hệ thống,giống Phôtn và C6 hien nay.
Đường dẫn bản hack 5233 mình đã sửa ở trang 3
2 bản Hack của 2 chiếc điện thoại n5233 và n5230 v40

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 7 minutes:

Click here to enlarge Nguyên văn bởi wimax16vnn Click here to enlarge
2 file đều là RM -625 hết mà. có 5230 đâu ngocha???
5230 nè http://www.mediafire.com/?seggns1m459v1f5

Click here to enlarge Nguyên văn bởi joeD Click here to enlarge
đây là bản gôc hả bạn ver 40 5233
uh là file cho bản gốc....???
Mình mắt đã tèm nhèm Port nhầm dường Link(Do lúc copy nó chưa copy được link mới mà vẫn giữ link cũ ko để ý)của 5230 sang của 5233 ông traicau con mắt tèm nhèm hơn.=))

Chỉnh sửa cuối:

thiensudohoi

sẵn làm thì làm bản cook.cho.anh em luôn đi!
xóa.theme mặc định, thêm codec audio, video, flash lite, codec music 5800, scroll, tắt ứng dụng chạy nền, tăng tốc, mod ram, xóa những thứ linh tinh! và vài cái nữa! thêm đc cái widget và smart dailler nữa thì tuyệt!
tui đang dùng bản này vs cái spb shell, phần gallery củ chuối lắm, chậm thôi rồi, ram cũng kém, tb đc có 50 à! pin thì chưa trải nghiệm đc nhiều.
anh em nào ko thik dùng bản nokia có thể chép đè file cook cưa các bản khác cũng ko sao, miễn là ko đụng đến file *.COO là đc! cứ sửa tên file cook rồi chép đè là ok ak! ko fải lo.dead phone đâu!
còn anh em nào.cook.đk.cho chính thống thì cook cho anh em một bản! thank các bạn trc!

traicauhd

Mình mắt đã tèm nhèm Port nhầm dường Link(Do lúc copy nó chưa copy được link mới mà vẫn giữ link cũ ko để ý)của 5230 sang của 5233 ông traicau con mắt tèm nhèm hơn.=))

Xin lỗi mình vội quá không để ý post nhầm phiên bản hix...???

ngocha2006

Thông báo..!:ar!
Bước đầu C6 trên 5233 bản v40 mình làm đã chạy được rùi
Đang trong quá trình Fix lỗi và trau chuốt lại .....Đợi
thêm 1,2 hôm nữa sẽ có hàng.
>:)>:)>:)>:)>:)>:)

lat123

5530 bị lỗi đèn lim dim mới đau chứ =.=! đèn nháy loạn xạ lên, thôi lại về bản C6 đầu cho lành =.=!

drnguyenluan

Fix xong chưa bác ngocha2006 đưa lên cho ae xài đi bác.

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 15 minutes:

mong ngocha2006 nhiu.

Chỉnh sửa cuối:

ngocha2006

Đang quá trình test cứ từ từ
Bât mí tí nha.ở ban này,cột sóng gi la 3G,khi luot web sẽ gi là 3.5G.\\
kieu nay em 5230 cung them haha<5230 luot web la 3G>.Ma vn mình có song 3.5G ko nhỉ.
=))=))=))=))=))=))=))=))=))=))

binh24

@523x

Các bạn repack lại ROFS2 bằng NokiaEditor Beta7
Giải nén xong rồi lại nén lại .... Mang đi JAF Xong !
Làm nhiều quá nên trong quá trình Pack bị lỗi :)

ngocha2006

2 Pic chiêm ngưỡng trước

Mà chẳng bít sao dung 2G lướt Web bản này còn nhanh hơn dùng 3G
Hay dùng 3.5G thật nhỉ:D

angelboy12

5230 là 3.5g mà mấy bạn.. Mình lúc nào máy cùng hjện 3.5 mà.. Nhưng lạ là chỉ ở sai gon còn mang về đà nẳng là 3g hjxhjx

ngocha2006

Ảnh trên chụp ở Hà nội và là 5233 ko 3G,Bản này Fix để nó hiện chữ 3g lên thay chữ GPRS(bật mí nhé nó Fix để tương thích luôn với 3G(chỉ đùa) kaka để cùng 5230 đố ai biết nó là 5233) .

Chỉnh sửa cuối: