• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

C6 sắp đến 523x, tin Hot chính xác từ PNHT

Status
Không mở trả lời sau này.

thainguu

ko biết hiện giờ xài CFW nào cho 5233 là tốt nhất nhỉ? Của Revenge thì tuyệt đẹp, hiệu ứng Glide cực đẹp, đồng bộ cực đẹp, nhưng lại ko có sẵn giao diện Tiếng Việt (em ham là ham cái bộ gõ tiếng Việt chính thức của Nokia chứ ko ham giao diện tiếng Việt)...

Bản firmware của mathanh mod HS Omnia thì vừa mời cài hồi tối giờ gỡ bỏ: Vì sao? Trước tiên là bác mathanh quá cá nhân hóa CFW public của mình, để vào những phần mềm ko nên để vô như X-plore, Vmenu, Title change... Vì sao? Vì những phần mềm này anh em tự cài được, anh em thoái mái remove nếu ko thích, anh em thoải mái cập nhật phiên bản... Với lại, menu thì xáo trộn ko còn trật tự làm anh em kiếm muốn khùng. Dẫu sao thì firmware của bác mathanh là một giải pháp tồi nếu các bác ko muốn xài firmware gốc :D Chỉ là ý kiến cá nhân mà thôi, hihi

Anh em nào thấy CFW nào dành cho 5233 mà có hiệu ứng Glide, có Rompatcher, gần giống với nguyên thủy (có bộ gõ tiếng Việt thì tốt, hihi) thì share cho em với, cảm ơn bác nhiều!! Cảm ơn anh em rất nhiều!

kevin150289

sao ko tự cook lấy.mình minh cho vao bản revegen roompatche con tiếng việt thì minh pro tiếng anh rù thik tiếng anh hơn :D:D.
có chút tiếng anh thấy tự tin :D:D

thanhson_ts

ko biết hiện giờ xài CFW nào cho 5233 là tốt nhất nhỉ? Của Revenge thì tuyệt đẹp, hiệu ứng Glide cực đẹp, đồng bộ cực đẹp, nhưng lại ko có sẵn giao diện Tiếng Việt (em ham là ham cái bộ gõ tiếng Việt chính thức của Nokia chứ ko ham giao diện tiếng Việt)...

Bản firmware của mathanh mod HS Omnia thì vừa mời cài hồi tối giờ gỡ bỏ: Vì sao? Trước tiên là bác mathanh quá cá nhân hóa CFW public của mình, để vào những phần mềm ko nên để vô như X-plore, Vmenu, Title change... Vì sao? Vì những phần mềm này anh em tự cài được, anh em thoái mái remove nếu ko thích, anh em thoải mái cập nhật phiên bản... Với lại, menu thì xáo trộn ko còn trật tự làm anh em kiếm muốn khùng. Dẫu sao thì firmware của bác mathanh là một giải pháp tồi nếu các bác ko muốn xài firmware gốc :D Chỉ là ý kiến cá nhân mà thôi, hihi

Anh em nào thấy CFW nào dành cho 5233 mà có hiệu ứng Glide, có Rompatcher, gần giống với nguyên thủy (có bộ gõ tiếng Việt thì tốt, hihi) thì share cho em với, cảm ơn bác nhiều!! Cảm ơn anh em rất nhiều!
Bộ gõ thì khó gì, bác sang bên DM down rất nhiều cfw hay cho 5233, về cook TV vào, xóa hết mấy cái ko thích đi là xong. Nếu bác ngại thì down file rofs3 và uda của bản Electron v3 của 008Rohit, dùng rofs2 gốc của bác là ok thôi. E cũng dùng bản này nhưng đã cook lại hết r, để hôm nào rảnh e cook lại 1 bản đảm bảo ko cá nhân hóa gì lun cho các b dùng 5233

sao ko tự cook lấy.mình minh cho vao bản revegen roompatche con tiếng việt thì minh pro tiếng anh rù thik tiếng anh hơn :D:D.
có chút tiếng anh thấy tự tin :D:D

Tiếng Anh dùng trên đt thì có gì mà tự tin hả bác? Có thêm tiếng Việt thỉnh thoảng chuyển đi chuyển lại cho đỡ bùn:D

thainguu

cảm ơn 2 bác đã quan tâm, thực sự thì em ko biết cook kéo gì cả nên em đành chịu, tối ngày lùng sục CFW có hiệu ứng Glide, xóa bỏ các theme mặc định, có Rompatchers, có bộ gõ tiếng Việt (giao diện tiếng Việt thì kèm theo bộ gõ tiếng Việt, chứ ko ham Việt hóa menu)... mà ko thấy bác pro nào làm cả, hihi. CFW Reveng thì tốt, chạy cực ổn định, đẹp, có Rompatcher đàng hoàng, nhưng ko có bộ gõ tiếng Việt...

Em mà biết cook hén là...

Một lần nữa cảm ơn 2 bác ở trên. Nếu 2 bác có thể, xin vui lòng cook cho em một bản tựa như của Revenge, có hiệu ứng Glide, xóa bỏ theme mặc định, có Rompatcher và có bộ gõ tiếng Việt chuẩn (tức là có giao diện tiếng Việt đấy). Như vậy là em mãn nguyện lắm rồi, hihi \-/:D

kevin150289

thi chua dc dung thu nen anh em dang doi day.tam ly ko dam noi gi ma ;))

cai xu ly camera thi phuc tap day.khong biet hoan thien the nao.chi so cho vao may cham nhu rua thi tiec cong anh em mong moi lam'

TungBach

Guys,

The camera bug isn't yet fixed. betatesters are trying to find a fix, but that won't be that easy :s

regarding C6 v20, it's not yet an official Nokia release. Once it's the case, i'll port a clean PNHT version :)

cập nhật 1 chút thông tin từ PNHT :p có lẽ khi họ có FW C6 V20 thì anh em nhà 523x cũng sẽ đc thừa hưởng:D

yeun70

ôh my GOD chờ mãi giờ mới thấy thấy 5800 nhìu CFW wa tức mún chết con 5230 của mình chỉ có vài bản.
chú ý:Thông thường 1chu kỳ sản phẩm của nokia là 2year tức 2 năm trở lên nokia mới bỏ mẫu.cá biệt có mẫu=cả 1 kỳ worlcup(4year.6300 đấy)nên mọi người cứ yên tâm mà tận hưởng nhá

Chỉnh sửa cuối:

TungBach

bên này đăng kí thành viên cứ thế nào ấy, mình làm mãi mà chẳng được gì cả

theo hình đó bạn ;;);;);;)

soc0la

mình đang tập làm core cho x6 nà, chờ thằng bạn mang máy qua mà flash lên là vui như hội luôn

hihi.. cố lên a zai! X6 có lỗi lầm chi mà bị bỏ rơi thêm thảm thế :((

Status
Không mở trả lời sau này.